Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cái quạt nhà em bị hư, mấy anh giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cái quạt nhà em bị hư, mấy anh giúp em với

Nhờ mấy huynh giúp dùm: Cái quạt nhà em bấm không quay, dùng tay quay thì mới chạy, quay theo chiều nào thì nó chạy theo chiều nấy. Em thay tụ rồi mà cũng không hết, Ko biết sao.

Nguyên văn bởi prince0201 Xem bài viết
    Nhờ mấy huynh giúp dùm: Cái quạt nhà em bấm không quay, dùng tay quay thì mới chạy, quay theo chiều nào thì nó chạy theo chiều nấy. Em thay tụ rồi mà cũng không hết, Ko biết sao.
    đứt cuộn khởi động rồi.
    MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
    MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
      đứt cuộn khởi động rồi.
      Đúng thế. Bệnh quạt không tự quay, mà chỉ quay khi được quay lấy đà là bệnh hỏng mạch khởi động. Mà mạch này thì có cuộn dây và tụ. ----> Không hỏng tụ thì hỏng cuộn dây ...
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi prince0201 Xem bài viết
        đem ra tiệm cho thợ họ thay cuộn dây còn kiếm chút cháo chứ ai cũng như e hư hỏng lên diễn đàn hỏi thì thợ thầy thất nghiệp hết . hehe,

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Đúng thế. Bệnh quạt không tự quay, mà chỉ quay khi được quay lấy đà là bệnh hỏng mạch khởi động. Mà mạch này thì có cuộn dây và tụ. ----> Không hỏng tụ thì hỏng cuộn dây ...
          chủ thớt đã thay tụ rồi nên chỉ có đứt cuộn kđ thôi. k lẽ tui đoán mò???
          MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
          MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

em cảm ơn mấy huynh..Cảm ơn rất nhiều

Comment

đứt cuộn khởi động rồi.
              Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
              chủ thớt đã thay tụ rồi nên chỉ có đứt cuộn kđ thôi. k lẽ tui đoán mò???
              Thắc mắc cái gì nhỉ???
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

prince0201 Tìm hiểu thêm về prince0201

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X