Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi brokenman Xem bài viết
    các bác cho em hỏi em có con lò vi sóng sharp R218L bị k nóng
    em đo dòng bằng 0 . chì cao áp k đứt . các bác có cao kiến j k ạ
    Bác kiểm tra nguồn cấp cho biến áp đi nhé.

Leave a comment:

• brokenman
    replied
    các bác cho em hỏi em có con lò vi sóng sharp R218L bị k nóng
    em đo dòng bằng 0 . chì cao áp k đứt . các bác có cao kiến j k ạ

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    các bác cho em hỏi luôn Tụ cao áp mình cắm đầu nào của biến áp vào cũng đc hay cắm như thế nào ạ
    Có hai cuộn thứ, một cuộn nối với đèn magnetron, một cuộn nối với mass và một chân của tụ.

Leave a comment:

• daotungbach
    replied
    Cuộn thứ cấp của biến áp ( cuộn dây bé ) ,một đầu nối với vỏ biến áp ,đầu kia cắm vào tụ

Leave a comment:

• Hieu86
    replied
    các bác cho em hỏi luôn Tụ cao áp mình cắm đầu nào của biến áp vào cũng đc hay cắm như thế nào ạ
    Bạn cắm như thế nào cũng được , nhưng chú ý dây cầu chì từ nguồn vào tụ bao giờ cũng chỉ 1 mình 1 đầu tụ . Có những lò không có cầu chì thì bạn đo kt xem dây nào thông ra vỏ thì dây đó 1 mình 1 đầu tụ

Leave a comment:

• brokenman
    replied

Leave a comment:

• daotungbach
    replied
    Nếu ko tìm mua được motor lvs thì bác lấy cái tút năng điện cua quạt treo tường, chỉ cần lấy máy mài đi một ít là được

Leave a comment:

• daotungbach
    replied
    trường hợp lò chạy đc tầm 1-2 phút là đứt chì cao áp . vậy bóng có làm sao k hay do phần nào ạ
    bóng bị hỏng có dẫn đến làm hỏng tu hoặc các bộ phận khác của lò hay k ?

bacf kiểm tra xem khi đứt chì thì dòng = bao nhiêu , máy chạy có kêu ò ò ko
    Bác đo tụ. diot nếu ko hỏng thì bác rút rắc cắm súng ra rồi cho lò chạy thử xem sao

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    chào các bác !!! em muốn hỏi 1 số bệnh của lò vi sóng Galanz và Midea
    -lò vẫn chạy bt thức ăn k nóng . đo dòng thì dưới 3.5A => kiểm tra chì cao áp + thay bóng phát sóng
    nhưng em muốn hỏi nếu trong TH dòng là 0A thì sử lý như thế nào.có pải tụ cao áp bị khô k . hay do bị j
    và trường hợp lò chạy đc tầm 1-2 phút là đứt chì cao áp . vậy bóng có làm sao k hay do phần nào ạ
    Nếu đứt chì cao áp bác kiểm tra biến áp, tụ, đèn magnetron, 3 thứ đó đều có thể bị chết.

Leave a comment:

• brokenman
    replied
    chào các bác !!! em muốn hỏi 1 số bệnh của lò vi sóng Galanz và Midea
    -lò vẫn chạy bt thức ăn k nóng . đo dòng thì dưới 3.5A => kiểm tra chì cao áp + thay bóng phát sóng
    nhưng em muốn hỏi nếu trong TH dòng là 0A thì sử lý như thế nào.có pải tụ cao áp bị khô k . hay do bị j
    và trường hợp lò chạy đc tầm 1-2 phút là đứt chì cao áp . vậy bóng có làm sao k hay do phần nào ạ

Leave a comment:

• MrLeo1988
    replied
    Cảm ơn bác binhbazan đã tư vấn giúp em nhé , em sẽ đi thay Motor và mua lọ sơn về chấm , sau đó vệ sinh toàn bộ lò luôn.

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi MrLeo1988 Xem bài viết
    Em còn chút vấn đề bên trong cái lò vi sóng Sanyo nhà em nữa, đó là:
    + Do nướng đồ mà dầu mỡ và các chất cháy đen bám lên phần trên trong lò
    vậy em có thể tháo ra để vệ sinh được không? Còn 2 cái thanh màu trắng nữa, em chưa biết nó là đèn hay là dây nóng giúp nướng thực phẩm, liệu tháo ra vệ sinh có ảnh hưởng gì không ạh. Đây là hình em chụp phần trên tong lò.
    [ATTACH=CONFIG]78416[/ATTACH]
    + Do lò cũng đã dùng lâu (2 năm gì đó em nhớ ko rõ) , trong lò xuất hiện một số vết tróc men ( chấm đen bên trong trên thành lò ) vậy các vết chấm đen do tróc men này có ảnh hưởng gì tới hoạt động của lò không? và cách xử lý các chấm đen do tróc men này như thế nào? em có thể mua loại men ( hay loại sơn ) nào để chấm phủ các vết đen đó ko? Đây là hình vết chấm đen do tróc men:
    [ATTACH=CONFIG]78418[/ATTACH]
    Mong các bác tư vấn giúp em, Em xin cảm ơn.
    Bác cứ tháo ra vệ sinh thoải mái, dừng có để nước vô mạch điện là ok. Còn chỗ nào gỉ sét thì lấy sơn mà sơn vào mà phải biết cách sơn không thì sơn xong trông không bằng lúc chưa sơn đó.

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi MrLeo1988 Xem bài viết
    Em chào cả nhà. Em là newbie chân ướt chân ráo, tình cờ em tìm hiểu và biết đến Forum nhà mình trên mạng vì em gặp trục trặc về cái lò vi sóng Hiệu Sanyo Model: EM-G1073V (dạng cơ-cũng lâu rùi) nhà em bỗng nhiên cái đĩa quay trong lò không hoạt động nữa. Mặc dù lò vẫn sáng đèn và sử dụng các chức năng bình thường.
    (em cho bát sứ "chén" nước vào, để chế độ Medium và thời gian 3 phút, sau đó lò báo tiếng kêu " teng " 1 cái, em rút điện, mở cửa lò , thấy bát "chén" sứ nóng và nước cũng nóng, chỉ có cái đĩa là không quay )
    Đây là hình ảnh lò vi sóng nhà em:
    [ATTACH=CONFIG]78410[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]78411[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]78412[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]78413[/ATTACH]
    Em nghĩ Motor quay cái đĩa bị hỏng, do dầu mỡ từ trên rơi xuống ( em nhìn dưới đáy lò thấy Motor bị ẩm ướt do dầu mỡ)
    [ATTACH=CONFIG]78414[/ATTACH]
    Em định thay cái Motor khác nhưng không biết là có loại thích hợp cho lò Sanyo Model EM-G1073V của em không (em tìm trên Net mà không thấy cái Model tương tự như cái lò của em ở Việt Nam )
    Mong các bác nhà mình tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn
    Bác thay cái mottor khác là được mà, cái đó chắc là ra đi rồi.

Leave a comment:

• MrLeo1988
    replied
    Em còn chút vấn đề bên trong cái lò vi sóng Sanyo nhà em nữa, đó là:
    + Do nướng đồ mà dầu mỡ và các chất cháy đen bám lên phần trên trong lò
    vậy em có thể tháo ra để vệ sinh được không? Còn 2 cái thanh màu trắng nữa, em chưa biết nó là đèn hay là dây nóng giúp nướng thực phẩm, liệu tháo ra vệ sinh có ảnh hưởng gì không ạh. Đây là hình em chụp phần trên tong lò.
    Click image for larger version

Name:	1118092359.jpg
Views:	1
Size:	132.2 KB
ID:	1388581
    + Do lò cũng đã dùng lâu (2 năm gì đó em nhớ ko rõ) , trong lò xuất hiện một số vết tróc men ( chấm đen bên trong trên thành lò ) vậy các vết chấm đen do tróc men này có ảnh hưởng gì tới hoạt động của lò không? và cách xử lý các chấm đen do tróc men này như thế nào? em có thể mua loại men ( hay loại sơn ) nào để chấm phủ các vết đen đó ko? Đây là hình vết chấm đen do tróc men:

Name:	1118073333.jpg
Size:	33.8 KB
ID:	1388583
    Mong các bác tư vấn giúp em, Em xin cảm ơn.

Leave a comment:

• MrLeo1988
    replied
    Em chào cả nhà. Em là newbie chân ướt chân ráo, tình cờ em tìm hiểu và biết đến Forum nhà mình trên mạng vì em gặp trục trặc về cái lò vi sóng Hiệu Sanyo Model: EM-G1073V (dạng cơ-cũng lâu rùi) nhà em bỗng nhiên cái đĩa quay trong lò không hoạt động nữa. Mặc dù lò vẫn sáng đèn và sử dụng các chức năng bình thường.
    (em cho bát sứ "chén" nước vào, để chế độ Medium và thời gian 3 phút, sau đó lò báo tiếng kêu " teng " 1 cái, em rút điện, mở cửa lò , thấy bát "chén" sứ nóng và nước cũng nóng, chỉ có cái đĩa là không quay )
    Đây là hình ảnh lò vi sóng nhà em:

Name:	1118073146.jpg
Size:	87.2 KB
ID:	1388575

Name:	1118073007.jpg
Size:	68.4 KB
ID:	1388576

Name:	1118073043.jpg
Size:	71.0 KB
ID:	1388577

Name:	1118091346.jpg
Size:	139.6 KB
ID:	1388578
    Em nghĩ Motor quay cái đĩa bị hỏng, do dầu mỡ từ trên rơi xuống ( em nhìn dưới đáy lò thấy Motor bị ẩm ướt do dầu mỡ)

Name:	1118091623.jpg
Size:	78.2 KB
ID:	1388579
    Em định thay cái Motor khác nhưng không biết là có loại thích hợp cho lò Sanyo Model EM-G1073V của em không (em tìm trên Net mà không thấy cái Model tương tự như cái lò của em ở Việt Nam )
    Mong các bác nhà mình tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X