Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy lạnh không động cơ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

- Các bạn vui lòng cho mình địa chỉ cụ thể để mua về nghiên cứu ạ. (Cho thêm giá cả nữa ạ.)

Thân,
    Chúc mọi người vui vẻ.

Comment

mấy tấm này đc a, e wan tâm wa. Bác nào bít chỗ ở TP thì vui lòng chỉ giúp nha, coi như là giúp đỡ.

Comment

Bác Banozon thật hay,bác có thể chỉ cho anh em chỗ mua tấm peltier ở đâu không? Tôi đang ở Sài gòn. Thank!
        |

Comment

Peltier

Bác Banozon hay thật. Bác có thể chỉ cho anh em chỗ mua tấm peltier ở đâu không? Tôi đang ở Sài gòn. Thank!
          |

Comment

em mới PM cho bác Banozon xong, mong được bác chỉ giáo

Comment

Nguyên văn bởi banozon Xem bài viết
              Từ mấy năm nay, thị trường đang sử dụng phổ biến các tấm nóng lạnh dúng điện DC 12 V, mỗi tấm hình vuông 1 inch x 1 inch dày 4 mm, 2 mặt bằng sứ cao nhôm (quy cách đã tiêu chuẩn quốc tế) có 2 sợi dây 1 đỏ 1 đen. Tùy theo chiều dòng điện có thể làm cho mặt sứ lạnh ngắt hay lập tức chuyển sang nóng bỏng (tất nhiên mặt bên kia thì ngược lại. Những tấm này hay gặp ở các phích lạnh xách tay trên ôtô, mỗi phích có 1 hay 2 tấm, rất gọn nhẹ và tiện lợi cho dù hiệu suất điện không cao (vì thế không dùng vào tủ lạnh to). Nếu mặt đối áp vào tấm nhôm tản nhiệt có quạt gió nhỏ thì có thể làm mặt mát lạnh hơn, ứng dụng làm mát các con Chíp máy tính hiệu quả hơn kể cả so với loại chíp làm mát bằng nước đặc biệt vừa cồng kềnh vừa quá đắt ... Đặc biệt có thể đấu nối tiếp các tấm để có chênh lệch nhiệt độ lớn.
              Chúng tôi dùng 3 tấm áp nối tiếp mặt nóng tấm này áp vào mặt lạnh tấm kia .... mặt nóng ngoài cùng áp vào tấm nhôm tản nhiệt có quạt 12 V nhỏ (điện cấp 12V nối song song ) Với dòng 4 A mặt lạnh có thể làm mấy giọt nước đóng băng trong 6 giây hoặc nóng sôi bốc hơi sau 4 giây khi đảo chiều điện. Giá mỗi tấm 37.000 đ
              anh ơi, em gửi tiền nhờ anh mua giúp em được không?em ở hà nội.email của em :nguyenthanhnam.epu@gmail.com

Comment

Máy điều chỉnh không khí nóng/lạnh mini bằng peltier http://www.treehugger.com/files/2007...miller_c_1.php giá khoảng 280 USD. Hay mình mua 10 tấm 37K của bác Banozon về gắn thêm 1 cái fan để thổi hơi có khi còn rẻ hơn
                “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Nguyên văn bởi banozon Xem bài viết
                  Không biết, nhưng Bạn có ai ở HN đi SG nhờ họ rẽ qua 447 đường Nguyễn Khang - Cầu giấy - HN mình gửi tặng 1 phiến nghịch chơi
                  Bác Banozon có thể để lại cho tôi 10 con đựoc không?
                  Bác cứ cho địa chỉ nơi nhận sẽ có người tối lấy - Tôi đang ở Đà nẵng
                  à mà tới địa chỉ của bác thì hỏi gặp ai nhỉ?

Comment

Bác Banozon ở chỗ mô? Có thể để lại cho em một tấm được không? Em sẽ qua lấy!
                    Mail và nick chat YM của em là ngunghon2phut.
                    Cảm ơn bác!

Comment

banozon ơi, chỉ chỗ mình mua cái miếng nóng lạnh đi, mình ở tp hồ chí minh, quận 5. bác banozon có bán miếng nóng lạnh này ko??? pm cho em nhá.

Comment

banozon ơi! Bạn chỉ cho mình chỗ mua với nhé! hoặc bạn có thì bán cho mình vài tấm. PM cho minh nhé! YM: nguyenhuytrinh. Thanks bạn nhiều nhé!
                        Last edited by huytrinh; 11-11-2008, 17:04.

Comment

Mọi ngừoi nói gì mà ghê vậy theo tôi biết là trước đây liên xô đã sử dụng cho tủ mat dân dụng ,cũng chăng có gì ghê gớm đâu ,chỉ là một miếng sợi đốt nung nóng dàn nóng thôi .rất đơn giản chỉ co điều hiêu suất không cao vì trao đổi nhiệt bằng sự tuần hoàn chứ không phải cưỡng bức như sử dựng máy nén "compreso"

Comment

bạnthu ho ngong gian nong cua tu lanh xem sao

Comment

theo như tui biết 1 tấm nóng lạnh như vậy bên trung quốc bán 3usd 1 tấm,rất rẻ,nhung o biêt mua về ra sao,giải pháp đặt ra labacs nao biết mua bán thì mua cỡ vài chục tấm về Việt nam xé lẻ bán ra cho anh em dùng với,cảm tạ
                              |

Comment

cái này có phải dùng làm bình nóng lạnh dùng nguồn điện từ cổng USB của máy tính (PC hay laptop) ko mấy bác ( giá khoảng 20$ hàng china ) , mua được mấy tấm này về tự chế ra thì sướng nhỉ , có ai bít địa chỉ mua chưa vậy , làm ơn chỉ cho ae đi , giá cả luôn nha , thank alot

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X