Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bác nào giải thích em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác nào giải thích em với

Click image for larger version

Name:	rbj1261532348.jpg
Views:	8
Size:	61.4 KB
ID:	1410143
    Đây là cái sơ đồ đấu dây của quạt. Khi em làm chập đầu số 1 và 3 vào với nhau và cấp điện thì có việc j không. Em nhìn vào mạch thì chắc là nó vẫn hoạt động. Nhưng không biết là nó hoạt động ở chế độ quạt quay nhanh nhất hay chậm nhất
    Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Minh xin thử ý kiến nha. Cuộn 1 là mức yếu nhất, cuộn 3 là mức mạnh nhất 1+3=1.đúng không nè

Comment

Nguyên văn bởi conghuu196 Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]32225[/ATTACH]
      Đây là cái sơ đồ đấu dây của quạt. Khi em làm chập đầu số 1 và 3 vào với nhau và cấp điện thì có việc j không. Em nhìn vào mạch thì chắc là nó vẫn hoạt động. Nhưng không biết là nó hoạt động ở chế độ quạt quay nhanh nhất hay chậm nhất
      Cắm một nhát rồi rút ra thì sẽ không sao . Cắm một lúc thì ........
      Nên lắp giữa các chân đó một cái diot cầu , ta sẽ được mấy chục von thắp cho một số đèn trang trí trên cái quạt .
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

quạt sẽ có mùi thơm thơm và sau đó là BỤP

Comment

Thưa A Văn cuộn 1 vẫn phải chạy qua cuộn đề và cuộn 3 mà sao cháy vậy anh.Em chưa hiểu lắm.
          Mà hình như cái này em thấy giống cách quấn cây quạt anh nhỉ
          Last edited by LongElectric; 29-08-2011, 15:09.

Comment

Em đang định làm cái qyatj điều khiển từ xa bằng cặp Pt2248- 49 và con IC điều khiển em dùng VĐK 89c51 đầu vào các hộp số của quạt em thay = Rơ le để đóng cắt nhưng có 1 vấn đề đó là khi khởi động VĐK nó cho tất cả mức 1 xong mới chạy chương trình hay lúc nó reset sẽ có trường hợp cả 3 rơ le cùng đóng thì chết. Các bác cho em hỏi khi các đầu dây đấy chụm vào với nhau nó chạy nhanh nhất hay chậm nhất

Comment

Nguyên văn bởi iTron Xem bài viết
              quạt sẽ có mùi thơm thơm và sau đó là BỤP
              Sao lại có mùi thơm vậy bạn. Vì mình thấy khi chập số 1 với số 2 nó bỏ qua cuộn màu xanh lá chuối thì làm sao mà cháy được. Cái hiện tượng này em chưa thấy bao giờ nên hơi khiếp
              Last edited by conghuu196; 29-08-2011, 17:59.

Comment

mình ko biết nói sao cho bạn hiểu nhưng nhìn là thấy ko ổn khi bạn chạy số 3 mà chập luôn điểm số 1 vào số 3 đương nhiên quận số 1 và số 2 tạo mạch khép kín tương tự như 1 vòng chập và tất nhiên là sẽ sinh nhiệt và bốc khói !kakaka..

Comment

Nguyên văn bởi conghuu196 Xem bài viết
                  Sao lại có mùi thơm vậy bạn. Vì mình thấy khi chập số 1 với số 2 nó bỏ qua cuộn màu xanh lá chuối thì làm sao mà cháy được. Cái hiện tượng này em chưa thấy bao giờ nên hơi khiếp
                  Lúc đấy quạt giống như một biến áp tự ngẫu có thứ cấp ngắn mạch nên nóng ~~~> cháy là phải :P
                  Thất nghiệp :(

Comment

khoét sâu 1 tí giả sủq bỏ cuộn 1,2 đi có cháy ko
                    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                    Web :

Comment

Chào các bác.Em tham gia với,các bác cho ý kiến nhé:nếu chập 1 với 3,quận chạy và quận đề tạo ra từ trường quay,2 quận ở giữa đc nằm trong từ trường biến thiên này nhưng lại bi chập(đoản) mạch --->chúng sinh nhiệt.Nữa là từ trường quận chạy và quận đề sinh ra bị tiêu hao do 2 quận ở giữa đoản mạch --->chúng cũng sinh nhiệt.thời gian cháy chỉ còn là tương lai!!!!

Comment

Đúng là chập 2 số thì sẽ làm ngắn mạch cuộn dây và quạt sẽ quay với tốc độ của số nhỏ hơn. Nhưng nhiều lúc quạt nhà em chạy cả tiếng như vậy mà vẫn ko thấy gì (cái quạt bị kẹt số lười chưa sửa nên đôi lúc chập số là bình thường). Thật khó hiểu,em cũng nghĩ nó sẽ cháy khi bị chập sau vài phút nhưng thật ko ngờ

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
                          Đúng là chập 2 số thì sẽ làm ngắn mạch cuộn dây và quạt sẽ quay với tốc độ của số nhỏ hơn. Nhưng nhiều lúc quạt nhà em chạy cả tiếng như vậy mà vẫn ko thấy gì (cái quạt bị kẹt số lười chưa sửa nên đôi lúc chập số là bình thường). Thật khó hiểu,em cũng nghĩ nó sẽ cháy khi bị chập sau vài phút nhưng thật ko ngờ
                          Quạt nhà mình cũng vậy bị hư cái nút rồi dính số 1 với 3 nên chạy yếu lắm.mà sài lâu nay chỉ thấy mỗi hiện tượng nóng chết luôn "Vì quạt chạy chậm tới nỗi không đuỗi nỗi con ruồi"

Comment

Về tác giả

Collapse

conghuu196 Tìm hiểu thêm về conghuu196

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X