Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ sửa mạch của bóng đèn compact

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi DIY RC Xem bài viết
    mua đèn mới lắp lại là xong thôi mà,đứt dây tóc thì làm gì mà sàng đc nửa hả hoangthuanhd
    hic khinh nhau thế ak` chẳng lẽ 1 thằng ngu ko biết cái bóng đèn hỏng hay là mạch hỏng ak`.
    Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Nguyên văn bởi hoangthuanhd Xem bài viết
      hic khinh nhau thế ak` chẳng lẽ 1 thằng ngu ko biết cái bóng đèn hỏng hay là mạch hỏng ak`.
      Có thằng đó đấy bạn . ko phải khinh thường gì nhau ,tui thấy những gì đáng sửa thì sửa,những gì có thể mua thì mua quách cho xong . haizz

Comment

cái này ko phải là sửa cho được mà tôi muốn tự tay sửa dc cái mạch nguồn xung để lấy kinh nghiệm .vì chưa hiểu hết về cái mạch nguồn đó .
        Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Nguyên văn bởi htvotinh90 Xem bài viết
          chào các bạn thân mến. mình là sinh viên khoa điện. trường đại học công nghiệp hà nội. chính vì sự tò mò mà minh muốn các bạn giúp đỡ mình chút nhé. minh đang sữa chữa một bóng đèn học chống cận RD-RL 04. hiện tại mình đang gặp sư cố như sau. bóng đèn vẫn còn sống,mà khi cắm nguồn điện thì không thấy bóng đèn sáng. nhưng minh dùng bút thử điện thử vào "đui" của bóng đèn thì thấy hai chân đều sáng cả. mình không biết đây là do ngắn mạch hay là thế nào. bạn nào có cách khắc phục xin chỉ hộ mình nhé. xin hãy liên lạc theo htvotinh90@gmail.com
          hoặc 0973976603. trung
          kiểu này là học khoa điện nên có người nhờ sửa mà không sửa đc nên thấy ngại đây mà.tốt nhất là mua đèn mới bạn ạ.bạn cũng có thể khắc phục đơn giản bằng cách thay chấn lưu đó bằng chấn lưu của bóng đèn compaq cùng công suất.
          Email:
          0943.693.893

Comment

Nguyên văn bởi capthoibao Xem bài viết
            đèn compact philp quảng cáo là tiết kiệm điện lắm và tuổi thọ cao gấp 8 lần đèn tròn sợi đốt mà sao chưa được 1 năm mà hư 2, 3 cái rồi. cho mình hỏi 2 câu hỏi sau:

1. có phải đèn compact bật tắc nhiều sẽ mau hư không?
            2. nếu hư do bật tắt nhiều thì thường sẽ hư linh kiện nào của đèn? sửa ra sao? mua linh kiện thay thế có dễ không?

Thanks các bác nhiều
            mau hư chủ yếu là do điện áp không ổn định thôi. bóng sợi đốt thì lại ngược lại.điện yếu từng nào thì càng lâu hư từng ấy.
            Email:
            0943.693.893

Comment

Nguyên văn bởi heothongthai Xem bài viết
              Nguy hiểm quá...Công tắc của bóng đèn chắc bạn này đang lắp ở dây nguội (N) mất rùi, thay vì phải lắp ở dây nóng (L) mới đúng.
              gì mà nóng với lạnh.đèn mới mua về có cái phích cắm 2 chân.kiểu này chắc mới mua đèn về tháo tung nó ra xem chân nào là chân nóng, lắp lại xong rồi mỗi khi chuyển vị trí đi đâu lại dùng bút thử điện kiểm tra xem lỗ nào của nguồn là nóng rồi mới dám cắm điện hả????đúng là lừa con nít.
              Email:
              0943.693.893

Comment

bạn thân mến, mình là nhân viên của một công ty sản xuất bóng đèn,
                trước hết bạn do thử đôi tran và các con trở định thiên cho nó, thông thường là trở 2,2omh và 20omh
                tiếp theo bạn kiểm tra tụ xuất, tụ mồi, diac

Comment

Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                  bóng đèn compac nhà em hỏng đa phần là đứt tóc bác lấy đồng hồ VOM đo thử mà coi em tháo lấy mạch lắp sang bóng khác vẫn sáng bt
                  hỏng mạch con số chỉ = 1/100
                  Nếu đứt cả 2 sợi tóc thì cho ra sọt rác giữ lại cái mạch còn nếu kiểm tra chỉ thấy đứt 1 bên thôi thì hàn nối luôn chỗ buộc 2 sợi đó trên mạch là đèn vẫn sáng bình thường nhé

Comment

the thi ngon quá nhứ nha tui toàn hong mach thui

Comment

mach dien tu cua bong den chu U thuong hu nhung linh kien nao zay ae? giai thich ro giup minh luon nhak. thanks

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvanchi Xem bài viết
                        mach dien tu cua bong den chu U thuong hu nhung linh kien nao zay ae? giai thich ro giup minh luon nhak. thanks
                        thường là die 2 con transistor và tiếp đó là mấy con điện trở xung quanh thôi

Comment

Sơ đồ mạch đèn bàn

Nhờ mọi người giải thích nguyên lý hoạt động của mạch đèn bàn này với,
                          đây là hình mà mình vẽ lại:
                          Click image for larger version

Name:	machdenban.jpg
Views:	2
Size:	73.7 KB
ID:	1388516
                          L1 là biến áp xung nhưng tại sao mạch mắc 2 chân đầu vào của nó được nối với nhau,còn đâu ra chỉ lấy 1 chân là sao hả mọi người?

Comment

Nó không phải là biến áp xung đâu mà nó chỉ là cuộn cảm lọc điện thôi mặc dù nó có vỏ biến áp xung. Bax là con hình tròn có 3 sợi dây điện màu cơ

Comment

cho mình hỏi là bóng đèn đo hai tim còn nhưng bật lên nó hỉ sáng mỗi hai cái chân bóng chứ không sáng hết bóng là sao ạ?
                              cám ơn mọi ng chỉ giúp nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

khuechdaics Tìm hiểu thêm về khuechdaics

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X