Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào ae! tôi cũng có 1 bếp từ media MI-SV19EF mua về để sửa. kiểm tra thấy chết IGBT, Chết tụ 2mf 275v đường ac, nổ cầu chì. thay 3 con đó. kiểm tra diot zenner chân g của IGBT, và con zenner báo nhiệt không vấn đề gì, cấp điện bật nguồn bếp chạy nhưng không nhận nồi và không nấu được! tôi thay tiếp con 358 thì bếp nấu nước nóng. được một lúc lại tiếp tục chết IGBT! lại nổ cầu chì và chết tiếp con tụ 2mf 275v đường ac! ai biết trường hơp này trợ giúp nhé! tôi cảm ơn trước!

Comment

• Nguyên văn bởi khanh88 Xem bài viết
      chào ae! tôi cũng có 1 bếp từ media MI-SV19EF mua về để sửa. kiểm tra thấy chết IGBT, Chết tụ 2mf 275v đường ac, nổ cầu chì. thay 3 con đó. kiểm tra diot zenner chân g của IGBT, và con zenner báo nhiệt không vấn đề gì, cấp điện bật nguồn bếp chạy nhưng không nhận nồi và không nấu được! tôi thay tiếp con 358 thì bếp nấu nước nóng. được một lúc lại tiếp tục chết IGBT! lại nổ cầu chì và chết tiếp con tụ 2mf 275v đường ac! ai biết trường hơp này trợ giúp nhé! tôi cảm ơn trước!
      bếp media linh kiện dán là nhiều mình ít kinh nhiệm sửa bếp từ mình chỉ khuyên bạn bỏ con bếp đó đi làm việc khác .lần trước mình cũng từng làm 1 em media như vậy --pó tay. con bép của bạn bạn thay thử cầu nắn +2 con đèn đẩy kéo đi sem có hết không .đôi lời cùng bạn

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
        Sanyo nhìn thì đơn giản hơn nhưng khoai thế nhỉ, em gặp 1 em hết lỗi e3 lúc sau lại về E0, mà lạ cái là mở nguồn kêu chút 1 cái dài rồi chỉ bấm đc duy nhất 1 phím Down thì mới khởi động đc bếp và báo lỗi thôi. Tiéc cái mẹt em í sáng sủa bỏ đi thấy xót các bác cho thuốc cứu em nó với ạ.( Cảm biến OK, các điện trở to OK, phím led Ok Ic lm339 dán OK đo 1 loạt linh kiên quanh con 339 thấy cũng OK) Vậy nó còn là cái gì hả trời
        Hôm nay em kiểm tra thì lại thấy không có nguồn ra vào ở con FGA25N120 các bác ạ. Em đang mò tiếp xem tại sao vì ngay đầu con Zenner thì có... Haiiz mệt gúm

Comment

• chào bác
          anh cho e hỏi là con bếp từ nhà em là bếp media MC-PF18B bị hỏng, hiện tựong là cứ cắm điện vào là bị chập điện, attomat trong nhà nhảy luôn
          lần trước e có xin được 1 cái bếp cũ về lấy 2 con IC (em không biết gọi là IC hay là gì) mà được gắn vào miếng nhôm tản nhiệt đó ạ, em thay vào cái bếo nahf em thfi lại dùng được
          dùng được hơn 1 năm nay nó lại bị hiện tượng y như lần trước, cắm vào là chập điện, nhảy atomat điện trong nhà, e nghĩ là do em thay 2 con IC kia không đúng loại
          vậy bác có thể cho e xin tên của 2 con IC đó được không ạ (tại con cũ bị cháy, e vứt đi rồi), để e mua về thay, nếu như không có thì bác có thể cho e xin tên 2 con tương đương có thể thay thế 2 con của bếp được không ạ
          em ở trên thái nguyên, không xuống được dưới đó để mua đồ, mong bác chỉ giúp e 2 con dễ mua 1 chút ạ, tại trên này ngừoi bán linh kiện ít, lại không đa dạng như ở Hà nội
          mong bác sớm trả lời giúp em ạ
          em xin cảm ơn trước

Comment

• Chào cả nhà !!! dạo này sắp tết mình sửa bếp từ nhiều quá,có 1 vấn đề là con 25N120 mua ở chợ trời lởm quá(20k/con),những bếp có cs 1800W trở lên thay con này vào là ko ổn,nó sinh nhiệt nhiều quá,mình chỉnh dòng còn có 7A (Dòng Max 1 số bếp 9,5A) mà nó vẫn nóng bỏng tay,trong khi con H15R1203 theo bếp chạy 7,5A vẫn mát.Vậy ae nào ở Hà nội biết chỗ nào bán IGBT bếp từ chất lượng thì chỉ mình với? ko thì dùng con ở chợ trời này ko ổn,khách toàn kêu sửa về bếp nấu yếu hơn,ko để yếu thì nó sẽ nổ!!!
            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
              [MENTION=127664]daomai[/MENTION] sao bạn hỏi mãi một pan vậy ? Một hiện tượng có nhiều nguyên nhân
              Còn nguyên nhân phải loại trừ mới biết ,chứ đừng chờ ăn may hay một quy luật nào
              Nhìu khi vớ vẩn nhất là do điện trở sai số và đứt , cái này chỉ cần vài phút sau khi tháo máy ra là biết ngay
              Mình thay ra khá nhiều MCU bị lỗi này , cũng như hiện lỗi E,H > thay MCU mới chạy ngay .

Mấy bệnh này chỉ gặp ở mấy loại bếp rẻ rách của VIỆT NAM với "Trung Cẩu" chứ hàng xịn hiếm gặp

VT
              cảm ơn Bác VT Đã chỉ giáo mình đã sửa được rồi.

Comment

• Em có con bếp từ Carez ICC-2625 ko có điện, mang sửa thì chẳng có ai ở cái đất Pleiku này chịu nhận sửa
                Em mở ra thì thấy cầu chì đứt, em thay cầu chì rồi cắm điện, lại đứt...
                Giúp em với, em có VOM với cả mỏ hàn đây rồi :'(

Comment

• Nguyên văn bởi daomai Xem bài viết
                  cảm ơn Bác VT Đã chỉ giáo mình đã sửa được rồi.
                  Vậy nó bị bệnh gì ? Có phải bị rò mạch in không ?
                  Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                  Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                    Chào cả nhà !!! dạo này sắp tết mình sửa bếp từ nhiều quá,có 1 vấn đề là con 25N120 mua ở chợ trời lởm quá(20k/con),những bếp có cs 1800W trở lên thay con này vào là ko ổn,nó sinh nhiệt nhiều quá,mình chỉnh dòng còn có 7A (Dòng Max 1 số bếp 9,5A) mà nó vẫn nóng bỏng tay,trong khi con H15R1203 theo bếp chạy 7,5A vẫn mát.Vậy ae nào ở Hà nội biết chỗ nào bán IGBT bếp từ chất lượng thì chỉ mình với? ko thì dùng con ở chợ trời này ko ổn,khách toàn kêu sửa về bếp nấu yếu hơn,ko để yếu thì nó sẽ nổ!!!
                    Em mua hàng nói là chất H25 những 35k cơ bác ạ, nói là chất nhưng so với con theo máy H20 thì con H25 kia cũng k thể bằng đc. Ae có biết chỗ nào ngon bổ rẻ k nhỉ mình cũng toàn chỉnh xuống tầm 7A max là OK và mới yên tâm
                    Đời bể khổ :

Comment

• h25n120r2 . 35k là phải rồi, bằng trong nhật tảo mà
                      LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                        h25n120r2 . 35k là phải rồi, bằng trong nhật tảo mà
                        Vậy mà thay vào cũng k yên tâm mấy thế mà bác ấy mua có 20k 1 em thảo nào chẳng nóng bỏng lưỡi, Cứ thấy đụ...p 1 phát là y rằng đi toi 50k rồi sửa cái loại này hao tiền thật
                        Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                          Vậy mà thay vào cũng k yên tâm mấy thế mà bác ấy mua có 20k 1 em thảo nào chẳng nóng bỏng lưỡi, Cứ thấy đụ...p 1 phát là y rằng đi toi 50k rồi sửa cái loại này hao tiền thật
                          chào bác em cũng bị 1 con bếp từ như vậy ,cứ thấy igbt vào đun được khoảng 1 phút thì bị nổ.con này xơi của em 3 con IGBT rồi, bây giờ em bó tay lun.có khi em mua phải con igbt đểu hay sao ấy

Comment

• Nguyên văn bởi hocthanhnguo Xem bài viết
                            chào bác em cũng bị 1 con bếp từ như vậy ,cứ thấy igbt vào đun được khoảng 1 phút thì bị nổ.con này xơi của em 3 con IGBT rồi, bây giờ em bó tay lun.có khi em mua phải con igbt đểu hay sao ấy
                            ăn thua gì bác ui Em có con Bếp blacker mới đét si mo bỏ đi thì tiếc và acay nên cố sửa nó ăn đến con igbt thứ 7 rồi mới nản, mấy tháng sau acay lại bỏ ra làm tiếp ăn nốt 3 em igbt nữa lúc này mới nản thật đó, rã em nó ra cave à ve chai lun
                            Em đã chống bằng đủ cách là lắp bóng tải giả 65w mà vẫn chết, thay hết tụ lớn tốt, lắp thêm con zen 18v chân G, cặp tran Lái cũng thay mới, Lm339 cũng thay bếp đang chạy sang. Điện áp đủ 5v và 18v
                            Thế mà khi để tải giả cũng có thể chết đc Bóng cứ lóe sáng là em ý ra đi( Em đang đau đầu là tại sao cái bóng 65w lại giết chết đc em nó, nếu chết do chân G áp vọt quá cao thì có lý nhưng cặp lái k sao con zen 18v cũng k sao), khi ok thì đun k quá 5 phút lại đụ...p. à em đính chính là khi lắp tải giả thì k đụp cấu chì nhé bóng chỉ sáng là em ý nghẻo thôi
                            K làm đc bếp này coi như k biết đc 1 bệnh nan y mà em thì độ lì chỉ dám tới đấy và trình độ hạn chế đành chịu bó tay chẳng biết làm sao
                            Đời bể khổ :

Comment

• Bạn Việt Tiến Thân mến , phuvtv xin chuyên gia giúp đỡ, Mình có 1 bếp từ Media MI-SV21R , chạy ic S007, cs mof H2oR1203 , Bị đánh lửa chết cs, cháy 3con T,loại dan sau vỉ tiên kích cấp sung cho mofe chan G mất xung bếp ko hoạt động được hiện nay , mình ko nhận ra dền xuôi hay ngược.Bạn có sơ đồ loại bép này ( Media MI-SV21R. chạy S007 Mofet H2OR1203) cho Mình xin Hay , có cach nào hỗ trọ Minh với . Chào Bạn xin cảm ơn.
                              DT 0460279242-01295271678 phuthai48@gmail.com .

Comment

• Nguyên văn bởi phuvtv Xem bài viết
                                Bạn Việt Tiến Thân mến , phuvtv xin chuyên gia giúp đỡ, Mình có 1 bếp từ Media MI-SV21R , chạy ic S007, cs mof H2oR1203 , Bị đánh lửa chết cs, cháy 3con T,loại dan sau vỉ tiên kích cấp sung cho mofe chan G mất xung bếp ko hoạt động được hiện nay , mình ko nhận ra dền xuôi hay ngược.Bạn có sơ đồ loại bép này ( Media MI-SV21R. chạy S007 Mofet H2OR1203) cho Mình xin Hay , có cach nào hỗ trọ Minh với . Chào Bạn xin cảm ơn.
                                DT 0460279242-01295271678 phuthai48@gmail.com .
                                Bạn lần ngược từ cực G về là 2 chân E của BJT dán, trong đó con nào C lên +18V là ngược, còn C xuống G là thuận, con còn lại là ngược (Mai rảnh mình chụp ảnh cho dễ hiểu).
                                Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                                Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X