Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
    Chào các bác trên diễn đàn, làm ơn chỉ con em linh kiện ji in dưới mạch là" ___12A-5MN " , nó bị thằng thợ nào đó cắt trên còn chân ko @@ bếp từ IH hàng TQ chạy ic FSD200 8 chân ạ, cái con nó cắt đi vào chân 3 con IC đấy , bác nào bít giúp em với, em cảm ơn trước ạ !
    Em nhớ không nhầm nó là con S9014.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

• cái bếp từ gali nó giết minh rồi, mấy bữa nay bà xã cho nhin vì bi nổ cầu chì, chết igbt. mình đã thay và kiểm tra(cả các tụ va ic), lắp bóng dèn theo các tiền bói.ngon lành được 2 ngày ,nay tịt rồi????kếu em với đói tiếp rồi tiền bói ơi!!!!!!hiện tai đã thay lại rồi , bếp báo E0 .không dám bỏ bóng đèn ra,sợ điếc tai.bóng 40w nối tiếp nguồn,,,viettien ơi kếu với.mình nghi con cảm biến nhiệt, nhưng không biết số, biết bao nhiêu độ mới bán.khổ quá,biết chút chút thật mắc gút bác giúp út dể được phúc,cảm ơn chút chút

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
        Em nhớ không nhầm nó là con S9014.
        có 2 lỗ thôi bác ah, em ko thay con ji vào cắm điện thì vẫn thấy đủ 5v và 18v, bếp lên đèn nhưng ko có tiếng bíp, đèn sáng đc 1-2s thì như kiểu tắt chờ ấn phím cảm ứng ko tác dụng @@

Bác cho em hỏi là ko có tiếng bíp bíp chứng tỏ là VXL toi rồi đúng ko ?
        ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
          có 2 lỗ thôi bác ah, em ko thay con ji vào cắm điện thì vẫn thấy đủ 5v và 18v, bếp lên đèn nhưng ko có tiếng bíp, đèn sáng đc 1-2s thì như kiểu tắt chờ ấn phím cảm ứng ko tác dụng @@

Bác cho em hỏi là ko có tiếng bíp bíp chứng tỏ là VXL toi rồi đúng ko ?
          Bác up hình cái main đó lên xem nào?
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Mình vừa sử một bếp Gali, có vẽ lại mạch điện đây, bà con tham khảo nhá.

Nguyên văn bởi tuandatcopy Xem bài viết
            cái bếp từ gali nó giết minh rồi, mấy bữa nay bà xã cho nhin vì bi nổ cầu chì, chết igbt. mình đã thay và kiểm tra(cả các tụ va ic), lắp bóng dèn theo các tiền bói.ngon lành được 2 ngày ,nay tịt rồi????kếu em với đói tiếp rồi tiền bói ơi!!!!!!hiện tai đã thay lại rồi , bếp báo E0 .không dám bỏ bóng đèn ra,sợ điếc tai.bóng 40w nối tiếp nguồn,,,viettien ơi kếu với.mình nghi con cảm biến nhiệt, nhưng không biết số, biết bao nhiêu độ mới bán.khổ quá,biết chút chút thật mắc gút bác giúp út dể được phúc,cảm ơn chút chút

Comment

• Em có cái bếp tu khi cắm điện vao van lên nhưng khi đặt nồi nốc nên có tiếng keu bíp bíp . Mong chỉ giúp em.Em Xin cảm ơn

Comment

• Bếp từ Midea chết IC - CH<S007 Không tìm được IC thay .Có thể thay được IC nào tương đương
                -Rất mong được gúp đỡ ,xin cám ơn trước

Comment

• mình đang nhận sửa con bếp từ nhãn hiệu korea king hiện tượng bật bếp quạt gió quay chậm sau đó tắt. nhờ ae giúp đỡ
                  ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
                  AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
                  ĐT; 0936181043
                  MAIL:
                  GMAIL:

Comment

• Nguyên văn bởi hoaiphu12 Xem bài viết
                    mình đang nhận sửa con bếp từ nhãn hiệu korea king hiện tượng bật bếp quạt gió quay chậm sau đó tắt. nhờ ae giúp đỡ
                    Bạn đưa tt ít quá AE khó j dc:KT nguồn 5v,18v tốt chưa,bật tắt thế nào.......
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi hoaiphu12 Xem bài viết
                      mình đang nhận sửa con bếp từ nhãn hiệu korea king hiện tượng bật bếp quạt gió quay chậm sau đó tắt. nhờ ae giúp đỡ
                      Bạn đo tại zắc cắm quạt xem điện áp có đủ 18v (12vdc) không?
                      Nếu đủ thì gỡ quạt ra kiểm tra xem có tóc hoặc sơ bụi quấn vào trục roto..., tôi đã gặp trường hợp tóc quấn vào trục roto, nên khi quạt quay được 1 lát tốc độ giảm dần và ngắt...

Comment

• Chào các bác em muốn mua 1 em oisilo số , bác nào có thể tư vấn mua loại nào tốt giá cả hợp lý, mua ở địa chỉ nào ở HN ko??? có đồ cũ cũng được.

Comment

• Chào các bạn, mình có cái bếp từ trung quốc chạy biến áp lõi sắt và Viper12A.Tình hình là con R33 ôm ở phần cấp trước cứ cắm điện là nổ, đã kiểm tra hết linh kiện và điốt , xin các bạn giúp với

Comment

• Xin lỗi đã làm phiền các bác, em đã làm xong rồi

Comment

• Nguyên văn bởi madang86 Xem bài viết
                              Xin lỗi đã làm phiền các bác, em đã làm xong rồi
                              Chúc mừng bác . Bác hãy nói rõ hướng xủ lý và khắc phục ra sao để các ae học tập với chú.

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Chào các bác. Xin các bác chỉ giáo. Nhà e có con bếp từ TCL. Hôm trước chạy bị nổ cầu chì. Thằng bạn em cũng biết tí ti nên đã tháo ra kiểm tra và thay sò rồi. Lắp vào lên nguồn nhưng đun được 1 tẹo lại nổ cầu chì. Nó đo lại rồi thay con sò khác + điot + mấy con tụ. Bây giờ lên rồi nhưng khi ấn mở nguồn để đun thì chỉ được vài giây là báo E4. Nó cũng đã bó tay. Toàn amater nên mong các bác chỉ giáo xem con này nó bị sao và cần kiểm tra thay thế những cái gì. Cám ơn các bác nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X