Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em về nồi cơm điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em về nồi cơm điện

Nhà e có cái 2 cai nồi cơm nhug không phải loại xịn.một cái thì đã dùng hơn 10 năm rui nhưng mấy hum nay nó chưa chín hay chưa sôi cơm đã bị nảy nút,còn cái kia mới nhưng cắm cơm thì cơm chín nhưng nó ko nảy nút,niều lúc ăn kum khê,hjhj.nghe mọi người nói là do cái cục nam châm vĩnh cửu có vấn đề,nhưng em ko biết nó ntn va nằm ở vị trí nào của nồi ạ.mong các bác chỉ jum

Nguyên văn bởi binhcddt09b Xem bài viết
    Nhà e có cái 2 cai nồi cơm nhug không phải loại xịn.một cái thì đã dùng hơn 10 năm rui nhưng mấy hum nay nó chưa chín hay chưa sôi cơm đã bị nảy nút,còn cái kia mới nhưng cắm cơm thì cơm chín nhưng nó ko nảy nút,niều lúc ăn kum khê,hjhj.nghe mọi người nói là do cái cục nam châm vĩnh cửu có vấn đề,nhưng em ko biết nó ntn va nằm ở vị trí nào của nồi ạ.mong các bác chỉ jum
    bạn thay cái relay nhiệt ở giữa nồi đi là xong cái tròn ở đít nồi ấy có 5 ngàn một cái thôi lưu ý có 2 loại một loại nhỏ hơn xíu gọi là relay nồi thái nồi nhật . loại bình thường gọi là ralay nồi tàu
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

oh
      thank bac nhiều để em thử coi

Comment

Nguyên văn bởi binhcddt09b Xem bài viết
        Cái nồi nấu cơm chưa chín mà bị nhảy lên thì bạn nên xem lại cái đít nồi nó có bị thụng lên không, lấy cái chày giã cho nó xuống 1 tí là xong ngay thôi, nhưng khéo làm móp đít là đi nhà xác luôn đó bạn nhé.
        Còn cái kia thì bạn xem lại cần bật lên xuống có bị kẹt không, kiểm tra lại luôn con trở nhiệt thử nó nằm ngay dứoi đít nồi đó, có màu trắng trắng thường được bọc trong ống gel.

Comment

Về tác giả

Collapse

binhcddt09b Tìm hiểu thêm về binhcddt09b

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X