Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần sự giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần sự giúp đỡ

Chào mọi người, mình là mem mới, có vấn đề này cần sự giúp đỡ, mình trồng thử nghiệm một loại cây mà nhiệt độ cần trên 30 độ C mới phát triển được, trong khi ở trên Đà Lạt này thì lạnh quá, mình muốn mua một thiết bị cung cấp nhiệt bằng điện có gắn với nhiệt kế để cung cấp nhiệt độ cho phòng, phòng của mình khoảng 40m vuông, nói chung thiết bị khoảng 800 - 1000W là được, chỉ cung cấp nhiệt chứ không đốt cháy oxy và nói chung là cần duy trì nhiệt độ khoảng 30 - 35 độ thôi, thiết bị có gắn kèm 1 cái quạt gió mini là được
    mình nghĩ là nó thế này, nó gồm 1 bộ phận phát nhiệt bằng điện (nóng khoảng 70 - 80 độ), và 1 cái quạt gió mini để thổi luồng hơi nóng vào phòng, khi nhiệt độ phòng đạt được khoảng 30 độ rồi thì tự động ngưng, đơn giản vậy thôi, và ít tiền nữa vì mình là sinh viên không có nhiều tiền

bạn ở đà lạt lận à? bạn có biết về điện tử ko? bạn mún hướng dẫn để tự làm mạch hay nhờ ng khác làm giúp, nhưng mà 1Kw chắc ko đủ cho cái phòng 40m2, trừ khi chiều cao nó 0,5m
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

Comment

Bạn dùng một cái điều hòa nhiệt độ loại hai chiều (vừa làm lạnh, vừa làm ấm), rồi đặt nhiệt độ là 31 oC là được. Việc gì phải chế.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Dùng thiết bị đốt nóng bằng may-so thì đơn giản, rẻ tiền nhưng tốn điện. Dùng điều hòa chạy chiều nóng (bơm nhiệt) thì đầu tư lớn hơn nhưng giảm được khoảng 50% tiền điện. Bạn phải cách nhiệt tốt cho phòng, phải kiểm soát được cả độ ẩm và nồng độ Ôxi/Cacbonic ... nhiều vấn đề chứ không đơn giản đâu !
        Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
        Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

uhm, đúng rồi, bạn ra thị trường mua về mà sài, họ có bán hết rồi
          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
          092 2838 712 --->>

Comment

SV làm thử nghiệm thì cần gì điện cho tốn kém, nếu em làm vài ngày thì xài than tổ ong, gắn cái quạt máy ra tiệm điện mua bộ dk nhiệt độ về dk cái quạt cho than tổ ong, hehee. Khỏi đầu tư nhiều.
            Còn làm công nghiệp thì dùng tích nhiệt NL mặt trời.
            Còn để dễ dàng hơn thì làm theo bác bqv. FUNIKI là xài dc rồi, có chức năng đề phòng gió lạnh, hehee.
            EDA Engineer - Design on Demand
            Email:
            Web:

Comment

Nguyên văn bởi phihanhkiem Xem bài viết
              Chào mọi người, mình là mem mới, có vấn đề này cần sự giúp đỡ, mình trồng thử nghiệm một loại cây mà nhiệt độ cần trên 30 độ C mới phát triển được, trong khi ở trên Đà Lạt này thì lạnh quá, mình muốn mua một thiết bị cung cấp nhiệt bằng điện có gắn với nhiệt kế để cung cấp nhiệt độ cho phòng, phòng của mình khoảng 40m vuông, nói chung thiết bị khoảng 800 - 1000W là được, chỉ cung cấp nhiệt chứ không đốt cháy oxy và nói chung là cần duy trì nhiệt độ khoảng 30 - 35 độ thôi, thiết bị có gắn kèm 1 cái quạt gió mini là được
              mình nghĩ là nó thế này, nó gồm 1 bộ phận phát nhiệt bằng điện (nóng khoảng 70 - 80 độ), và 1 cái quạt gió mini để thổi luồng hơi nóng vào phòng, khi nhiệt độ phòng đạt được khoảng 30 độ rồi thì tự động ngưng, đơn giản vậy thôi, và ít tiền nữa vì mình là sinh viên không có nhiều tiền
              Cách đơn giản nhất là bạn lắp vô phòng một máy điều hòa công suất khoảng 28 - 36.000 BTU là ok.
              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
              Mobile: 0914.796.896.

Comment

hi, vì em không có nhiều tiên nên mới phải nhờ sự giúp đỡ,chứ nếu mà có đủ tiền mua máy lạnh thì tốt quá rồi nhưng lại không có đủ tiền, để dành mấy tháng chắt chiu mới dư được mấy trăm ngàn, phòng thì tương đối kín, quạt gió hút đã có, bây giờ chỉ cần có điện trở đốt nóng mà bề mặt điện trở không quá 100 độ để khỏi đốt cháy oxy trong phòng, điện tử thì em mù tịt, nhưng mà nói đơn giản thì là em cần một hoặc vài cái điện trở cấp nhiệt để làm phòng ấm lên đến 30 độ thôi

Comment

y tưởng hay!!

Comment

hì, cuối cùng cũng tìm ra được giải pháp nhưng mà thiếu cái bộ khống chế nhiệt độ, ai có cung cấp thì cho em cái giá với, bộ khống chế nhiệt độ này dùng để đóng mạch điện và ngắt mạch khi đạt nhiệt độ yêu cầu. nếu ở trong sài gòn thì tốt
                    dt của em là : 01672 744742

Comment

hì, cuối cùng cũng tìm ra được giải pháp nhưng mà thiếu cái bộ khống chế nhiệt độ, ai có cung cấp thì cho em cái giá với, bộ khống chế nhiệt độ này dùng để đóng mạch điện và ngắt mạch khi đạt nhiệt độ yêu cầu. nếu ở trong sài gòn thì tốt
                      Bạn lấy role nhiệt của chiéc bàn là hổng that vao la ok

Comment

Nếu không cần gấp thì để tui tặng bác 1 cái đk, ở SG. Tui mua cái đk nhiệt củ ở chợ trời cách đây 10 năm, hehee, về nhà quăng 1 xó đến giờ, tiếc quá nên không bỏ đi. Nếu ko cần gấp Tết tui về quê đem lên cho bác, hehee.
                        còn muốn tự làm thì làm cái đk nhiệt độ dùng LM358, chế độ hồi tiếp dương có khe hở là được. Chi phí mạch chỉ tốn chừng 10k, + với cái biến áp nhỏ 15k nữa (nếu có sẵn thì tốt). Cảm biến nhiệt thì dùng cảm biến của máy lạnh, ghé tui cho 1 cái luôn, hehee (đồ củ, hàng xịn giá 10k đấy nhé, nhưng không bán mắc công mang tiếng)
                        EDA Engineer - Design on Demand
                        Email:
                        Web:

Comment

hì, vậy bác cho em cái số đt đi để em liên lạc lấy hàng luôn ah, đang cần gấp, cảm ơn bác nhiều lắm

Comment

ơ, bác bocapchua đâu mất rồi, đang đợi tin bác mà chẳng thấy đâu

Comment

em đã PM riêng cho anh bocapchua rồi mà không thấy anh trả lời nên phải nhắn vào đây, em đang cần cái nhiệt kế hồi dương tiếp trở gấp, nhưng không biết mua làm sao, ra mấy chỗ bán trên này nói là mua cái themal couple nó không biết là cái gì cả, anh giúp giùm nha, cám ơn anh nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

phihanhkiem Tìm hiểu thêm về phihanhkiem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X