Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
    các ae có cao kiến gì xin giúp mình cái Darling 21D940FS TDA9370PS/N3/A hôm trước trước với đã thay 3 con khiển rồi vẩn vậy.đã tạo nguồn rời 8v cấp cho khu vực khiển vẩn tụt xuống 5v,và phát hiện thêm nửa là đường B+ đưa về cuộn dao động qua con trở 7W 3K3 k có Vol nào hết,hút trống chân C con C2482 thì có 110V.nói chung là bây giờ đã tách từng linh kiện kiểm tra(khu vực khiển)không thấy chạm có đủ 8v nhưng hàn lại thì còn 5v mất hẳn dao động.ae có ý kiến gì chỉ giúp mình với vì máy này sét đánh nên đẻ pan chua quá.
    anh có sơ đồ con này ko, đưa lên em nghiến thử xem, THAY TỔNG PHẢI ĐÚNG SỐ ĐUÔI NHA ANH
    Last edited by philongdtm; 23-10-2013, 22:32.
    PHILONGDTM

MỸ LÂM-HÒN ĐẤT-KIÊN GIANG

Comment

• ae ai có sơ đồ tivi Darling 21D940FS TDA9370PS/N3/A cho mình xin với đang rất cần.cảm ơn ae rất nhiều

DĐ:-
      Email:

Comment

• xin fw pionex evd-860d20 mã bo hf8202l-f....xin cảm ơn

Comment

• AE trên d.đ ai có lưu FW máy JVC cổ model AV-G25MH VSL M37201,nhớ 24C08 cho mình xin với,máy có 3 chế độ thay đổi hình ảnh(sáng-dịu-bình thường) chuyển ko thay đổi,cả 3 chế độ đều như bt
          Đỗ Ngọc Hiếu
          Từ Sơn, Bắc Ninh
          Điện thoai; 0989 800

Comment

• xin fw pionex evd-860d20 mã bo hf8202l-f....xin cảm ơn...em đang cần gấp bác nào có cho em với

Comment

các ae có cao kiến gì xin giúp mình cái Darling 21D940FS TDA9370PS/N3/A hôm trước trước với đã thay 3 con khiển rồi vẩn vậy.đã tạo nguồn rời 8v cấp cho khu vực khiển vẩn tụt xuống 5v,và phát hiện thêm nửa là đường B+ đưa về cuộn dao động qua con trở 7W 3K3 k có Vol nào hết,hút trống chân C con C2482 thì có 110V.nói chung là bây giờ đã tách từng linh kiện kiểm tra(khu vực khiển)không thấy chạm có đủ 8v nhưng hàn lại thì còn 5v mất hẳn dao động.ae có ý kiến gì chỉ giúp mình với vì máy này sét đánh nên đẻ pan chua quá.
              huynh thay thử cuộn dao động chưa? nguồn playback 110v có bị tuột xuống không?nếu bị tuột volt 1 chút thì huynh thay thử playbac xem sao!!!!!e đã gặp 1 cái belco thay playbac thì oke. riêng máy này thì không biết thế nào./.

Comment

ae ai có sơ đồ tivi Darling 21D940FS TDA9370PS/N3/A cho mình xin với đang rất cần.cảm ơn ae rất nhiều
                Mình cũng gặp 1 ca SAMSUNG 21 ,,,tháo cao áp ra dùng hộp thử mới phát hiện ra
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
                  Bác thử mấy cách này xem được ko:
                  cảm ơn huynh e mở các cách đó không được nên độ vert lại rồi./.
                  CẢM ƠN HUYNH GIÚP ĐỠ

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                    AE trên d.đ ai có lưu FW máy JVC cổ model AV-G25MH VSL M37201,nhớ 24C08 cho mình xin với,máy có 3 chế độ thay đổi hình ảnh(sáng-dịu-bình thường) chuyển ko thay đổi,cả 3 chế độ đều như bt
                    Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                    Mình cũng gặp 1 ca SAMSUNG 21 ,,,tháo cao áp ra dùng hộp thử mới phát hiện ra
                    Bác Thuần tìm giúp e xem có FW của con này ko ,giúp e với,thank....
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

• các bác co con rom tivi samsung 15As9 cho em xin vói

Comment

chắc đầu tiên anh phải tắm cho em nó trước rồi
                        Chắc a tắm cho em nó sạch sẽ xem sao.Cám ơn Hải nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi thong85_tg Xem bài viết
                          ai da có = ấy tiền chắt e mời các a đi du lịch luôn_hên xui 1 phát a thay thử str và con vert chưa a toàn, k thì đi tắm kakkaa.
                          A chưa thay STR và ic vert, để a tắm xong rồi thay thử xem sao,cám ơn em trai nha.

Comment

• Nguyên văn bởi philongdtm Xem bài viết
                            [ATTACH=CONFIG]76709[/ATTACH]anh TOÀN thử nha
                            Cám ơn Phi Long.để chờ máy hư,a thay D310 xem sao,viêc này nhanh lẹ>>> ưu tiên làm trước.hehe

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
                              huynh thay thử cuộn dao động chưa? Nguồn playback 110v có bị tuột xuống không?nếu bị tuột volt 1 chút thì huynh thay thử playbac xem sao!!!!!e đã gặp 1 cái belco thay playbac thì oke. Riêng máy này thì không biết thế nào./.
                              Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              mình cũng gặp 1 ca samsung 21 ,,,tháo cao áp ra dùng hộp thử mới phát hiện ra

tất cả nguồn 110v,5v tải đèn luôn vẩn ok k sụt chỉ có nguồn 8v cấp cho ic sụt thôi bạn ơi.cuộn dao động mình đã thay trước đó rồi,cảm ơn 2 bạn rất nhiều

DĐ:-
                              Email:

Comment

• nhờ anh em trên diễn đàn sửa giùm mình fải ariang36k phim với lô gô \qua 36m với mình cảm ơn nhiều
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X