Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mai0202 Xem bài viết
    Có bác nào có sơ đồ tv TC-29S99 cho em xin với,Tv của em khi mở lên thì bình thường khoảng 1 tiếng sau thì hình nó cứ nhảy uốn éo lung tung, Các bác giúp em với ạ tuy đồ hơi cổ nhưng gia đình rất cần đấy ạ.
    Bạn cho ít thông tin quá ,,,,
    Attached Files
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• chào các bác mình dang găp con pa na tc21gx30 chạy tổng tda12166 kiêm tra nguồn vẫn đủ có 2 con ic 5 chân là 00bvow môt con kt vẫn có 8 vôn ra còn môt con o ra vôn nào lúc thay đổi cho nhau thì con kia có chân 1ra 4.5v chan 4ra 3.3v còn con còn lại vẩn có 8v chay dược một lúc thì mất o có nguồn 4.5v và 3.3v ae nào có sơ đồ mo den máy trên cho tôi xin mai của tôi là lehanhthachquang.gmai.com xin cám ơn
      .

Comment

• Nguyên văn bởi ledinhhanhth Xem bài viết
        chào các bác mình dang găp con pa na tc21gx30 chạy tổng tda12166 kiêm tra nguồn vẫn đủ có 2 con ic 5 chân là 00bvow môt con kt vẫn có 8 vôn ra còn môt con o ra vôn nào lúc thay đổi cho nhau thì con kia có chân 1ra 4.5v chan 4ra 3.3v còn con còn lại vẩn có 8v chay dược một lúc thì mất o có nguồn 4.5v và 3.3v ae nào có sơ đồ mo den máy trên cho tôi xin mai của tôi là lehanhthachquang.gmai.com xin cám ơn
        .
        2 con nay vào chân 2 ra chân 4 chân 1 sw 1con cấp 3,3v 1con 5v có sau sw.kiểm tra r nhiệt cấp nguồn vào 56om và 4,7om....PANA21GX20.PS76V_GL1_TDA12166_Vert15122_STRW675.zip
        ĐIỆN TỬ-ĐIỆN THOẠI-ĐỨC TẤN
        ĐT-0917.050.886

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
          Xin chào các quý anh chị !
          Em có con pana 21p20v nó bị căn bệnh như sau :
          Nguồn B+ 115v tốt vì máy này dùng SE115 12v 9v 5v đều tốt
          máy chạy tiếng có bình thường . ảnh nét
          Bị chớp gần như mất đồng bộ , nó cứ chớp đều từng nhịp
          xin các anh chị giúp đỡ và xin cảm ơn !
          báo cáo với các huynh là em chưa làm đc con này đã kiểm tra và đo điện áp vào chân 30 ic TB 1237 nó bị mất màu thì ảnh k chớp nữa đứng im luôn .xin các huynh cho cao kiến !
          Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
          Call : 0989 30 30 36

Comment

• Xin chào, các a e cho mình hỏi cái LCD PANASONIC 42X20V, bật nguồn thì báo đèn xanh và nhảy khoảng 20 cái sau đó chuyển về đèn đỏ, không ánh sáng không âm thanh. A e nào biết xin giúp với.

Comment

• e moi gặp tivi pana TC-21PS74V chạy ic 49X3f,bi hiện tượng VHF bình thường ,UHF lúc có lúc k,mà lúc UHF có vô đài thì màn hình bị nhiễu hột và vô đài rất yếu,tuner thay rồi,1v8,3v3,5v tốt,ae nào gặp rồi giúp e với,cám ơn ae trước nhé

Comment

• Nguyên văn bởi huutai423 Xem bài viết
                e moi gặp tivi pana TC-21PS74V chạy ic 49X3f,bi hiện tượng VHF bình thường ,UHF lúc có lúc k,mà lúc UHF có vô đài thì màn hình bị nhiễu hột và vô đài rất yếu,tuner thay rồi,1v8,3v3,5v tốt,ae nào gặp rồi giúp e với,cám ơn ae trước nhé
                mọi thứ đều tốt thì nạp lại nhớ đi,...
                ĐT-0917.050.886

Comment

• Các bác cho em hỏi chút: e đang sửa con Panasonic TC 29P20V, máy chạy bình thường, nhưng mất tối sáng ( ảnh hơi mờ ), phần trên màn hình bị đen phía trên, hơi rung. Các bác dúp hộ e.

Comment

• Panasonic tc21fx70v bệnh cháy lai tia đã thay lai (lai chính hãng lấy từ trạm bảo hành) bây giờ bật máy co giao đông máy chạy 1 2 giây là chết sò ngang ngay
                    anh em tren riễn đàn ai gặp xin chỉ rùm
                    chân thành cám ơn!
                    Last edited by thanh; 13-12-2012, 21:24.
                    |

Comment

• chào mọi người .tôi đang sửa một con tivi panasonic(ic tổng vct49x3f pz).khi chạy không có ảnh,chỉ có phông chữ và số là bình thường.tiếng bình thường.ai biết xin giúp cho. cam on nhiều.khi chay av cung vay

KO BIẾT BABJ LÀM ĐƯỢC CHƯA
                      LỖI NHỚ CHÉP LẠI HOĂC MO SEVER CHỈN LẠI
                      ĐÃ GẠP TRÊN MÃY LG VA MÁY PANASONIC MO SEVER CHỈNH LẠI THÀNH CÔNG
                      LÀM LÂU RỒI NÊN KO NHỚ RÕ CHỈNH Ở MÃ NÀO BẠN TỰ TÌM NHÉ
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi dinh_son_ht Xem bài viết
                        Các bác cho em hỏi chút: e đang sửa con Panasonic TC 29P20V, máy chạy bình thường, nhưng mất tối sáng ( ảnh hơi mờ ), phần trên màn hình bị đen phía trên, hơi rung. Các bác dúp hộ e.
                        phai có thêm các thông tin vd;đã kt đ/ap 5v 3,3v 8v có đúng chưa...kt xem nhe .chu y may pana rât hay chết r cấp nguồn nhé....
                        ĐT-0917.050.886

Comment

• Nguyên văn bởi thanh Xem bài viết
                          Panasonic tc21fx70v bệnh cháy lai tia đã thay lai (lai chính hãng lấy từ trạm bảo hành) bây giờ bật máy co giao đông máy chạy 1 2 giây là chết sò ngang ngay
                          anh em tren riễn đàn ai gặp xin chỉ rùm
                          chân thành cám ơn!
                          máy nhanh chêt sò có mây nguyen nhan sau= chập lái tia--cao áp---sai d đ dòng---mạch méo gối-mà nhanh chết thế thì kt tụ ở chân c sò bi đứt.((mà cung tét lại lai tia mới xem.)
                          ĐT-0917.050.886

Comment

• Cam ơn ban dientu-dtan
                            mình đã thay lái mới lấy từ trạm bảo hành, cao áp cũng ĐÃ THAY tụ chân c sò đo thì thấy tốt
                            bật máy vừa nghe tiếng cao áp chay 2 giây là sò chết ngay. Sờ vào sò rất nóng
                            |

Comment

• Nguyên văn bởi DIENTU-DTAN Xem bài viết
                              phai có thêm các thông tin vd;đã kt đ/ap 5v 3,3v 8v có đúng chưa...kt xem nhe .chu y may pana rât hay chết r cấp nguồn nhé....
                              Cám ơn bác, e đã làm đc rồi. con r889 bị tăng trị số, r thay con 8,2 ôm thấy chạy ổn, không biết trị số chính xác của nó là bao nhiêu hả bác?

Comment

• Nguyên văn bởi thanh Xem bài viết
                                Cam ơn ban dientu-dtan
                                mình đã thay lái mới lấy từ trạm bảo hành, cao áp cũng ĐÃ THAY tụ chân c sò đo thì thấy tốt
                                bật máy vừa nghe tiếng cao áp chay 2 giây là sò chết ngay. Sờ vào sò rất nóng
                                cứ test lại tụ khác xem...
                                ĐT-0917.050.886

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X