Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi conghuan123 Xem bài viết
    các bác có so đồ máy LG21fu4RG cho mình vói va giúp mình con tivi này chạy ánh sáng lên cái nó lại ngất ngay cảm on anh em nhiều
    bây giờ cô lập chân 29 ablnormal cho lên màn sáng sem h tượng gì rồi sửa tiếp nhé...
    ĐIỆN TỬ-ĐIỆN THOẠI-ĐỨC TẤN
    ĐT-0917.050.886

Comment

• Nguyên văn bởi DIENTU-DTAN Xem bài viết
      bây giờ cô lập chân 29 ablnormal cho lên màn sáng sem h tượng gì rồi sửa tiếp nhé...
      Đời này abnormal đâu có chân 29 nào đâu ,,,
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• cảm on các bác

bây gio mình mói len dể em thủ xem sao

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
          Đời này abnormal đâu có chân 29 nào đâu ,,,
          đời này nếu chạy tổng lv 762xx thì đúng vì cũng không nói rõ máy chạy ic gì nên cũng k biết bạn ạ...
          ĐIỆN TỬ-ĐIỆN THOẠI-ĐỨC TẤN
          ĐT-0917.050.886

Comment

• khi thay thach anh phai them tu vao chan noi voi ic 76810

Comment

• Anh em trên diển đàn có rom panasonic TC-21P99VQ tổng TDA9384 cho mình xin chân thành cảm ơn

Comment

• Mình đang gặp rắc rối với e PA NASONIC TC-21FS24V;tổng dán vuông TDA12166,chết chập IC nguồn STR-W6754,luc mở máy KT m thấy thợ trc đã hở chân d/k tắt mở nguồn từ 12166 ra,khách nói vãn xem bt,mất điện lưới sau đó có điẹn lại thì chết,m đã kt các lk ngoại vi ko thấy j bất thường,thay 6754 mới vào thì nguồn nhấp nháy,đèn đỏ chớp nháy theo,hàn lại chân lệnh khống chế nguồn vẫn vậy,đã thay thử opto,SE140 rồi mà vẫn thế,AE trên D.Đ ai đã từng làm qua pan này xin mách nc giùm với.Cám ơn nhiều....
                Đỗ Ngọc Hiếu
                Từ Sơn, Bắc Ninh
                Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi conghuan123 Xem bài viết
                  các bác có so đồ máy LG21fu4RG cho mình vói va giúp mình con tivi này chạy ánh sáng lên cái nó lại ngất ngay cảm on anh em nhiều
                  mình dã gặp bệnh này rồi cô lập mãi ngi cao áp lái rút lái ra vẫn bị bạn thay lái di là đc
                  mạch bảo vệ lấy xung tù c sò qua lái nên rút lái ra mất xung máy vẫn bị cúp nguồn

Comment

• AE ai gặp con này rồi cho tôi biết lỗi cái gì vậy. panasonic 32X10 bật màu đèn báo đỏ rơle đóng các Ura đủ nhưng cao áp ko có ( nói đúng hơn là lệnh mở nguồn cho cao áp cao áp ko có ) . đèn báo nguồn ko chuyển trạng thái sang màu xanh .thanks

Comment

• Nguyên văn bởi bebaby Xem bài viết
                      Anh em trên diển đàn có rom panasonic TC-21P99VQ tổng TDA9384 cho mình xin chân thành cảm ơn
                      Bạn cứ thử fw này xem thử,vì 9384 và 9381 giống nhau,,,
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                        Mình đang gặp rắc rối với e PA NASONIC TC-21FS24V;tổng dán vuông TDA12166,chết chập IC nguồn STR-W6754,luc mở máy KT m thấy thợ trc đã hở chân d/k tắt mở nguồn từ 12166 ra,khách nói vãn xem bt,mất điện lưới sau đó có điẹn lại thì chết,m đã kt các lk ngoại vi ko thấy j bất thường,thay 6754 mới vào thì nguồn nhấp nháy,đèn đỏ chớp nháy theo,hàn lại chân lệnh khống chế nguồn vẫn vậy,đã thay thử opto,SE140 rồi mà vẫn thế,AE trên D.Đ ai đã từng làm qua pan này xin mách nc giùm với.Cám ơn nhiều....
                        Vẫn biết nguồn Pa.na khó nhai ,ko nhẽ lại phải lai nguồn 3dây thì ko hay lắm,nhờ AE giúp giùm để khôi phục nguồn zin,cái chính là để tìm ra "căn nguyên" của nó.Xin AE tư vấn giùm với....
                        Đỗ Ngọc Hiếu
                        Từ Sơn, Bắc Ninh
                        Điện thoai; 0989 800

Comment

Vẫn biết nguồn Pa.na khó nhai ,ko nhẽ lại phải lai nguồn 3dây thì ko hay lắm,nhờ AE giúp giùm để khôi phục nguồn zin,cái chính là để tìm ra "căn nguyên" của nó.Xin AE tư vấn giùm với....
                          Bạn đã nạp thử nhớ chưa ,có sơ đồ chưa Mình tìm cho

Comment

Pana,,thì Mình hay lai bo 5 dây loại đẹp an tâm hơn Bạn à ,,có đắt chút thì khéo nói lấy thêm chút síu,,

Comment

Pana,,thì Mình hay lai bo 5 dây loại đẹp an tâm hơn Bạn à ,,có đắt chút thì khéo nói lấy thêm chút síu,,
                              E thì hay dùng nguồn 3dây,nhưng e thấy khi lai nguồn 3dây máy hay bị can nhiễu nguồn(có vạch kẻ nhiễu ngiêng mờ) ko biết nguồn 5dây như bác nói có bị như thế ko?Cám ơn bác Thuần nhiều.Nhờ AE tư vấn thêm với....
                              Đỗ Ngọc Hiếu
                              Từ Sơn, Bắc Ninh
                              Điện thoai; 0989 800

Comment

Bạn đã nạp thử nhớ chưa ,có sơ đồ chưa Mình tìm cho
                                E chưa có sơ đồ,bác có cho e xin với,v/đ là nguồn chưa chạy,ko nhẽ nhớ lỗi cũng ảnh hưởng tới nguồn sao,mà con này nó dùng nhớ dán nên e cũng chưa biết cách nạp,bác tư vấn giùm thêm e nhé.Thank.....
                                Đỗ Ngọc Hiếu
                                Từ Sơn, Bắc Ninh
                                Điện thoai; 0989 800

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X