Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp e với em mới nhận được 1e PANAONICH TC-29P-20V hiện tượng là máy chạy hình bình thường nhưng khoảng 15 phút màn ảnh có tia quét ngược vẫn có ảnh nhưng là âm ảnh và co cả hai bên nếu rút điện ra để khoảng 5p cắm vào lại chạy bình thường nhưng lần 2 nhanh hơn lần một.em cũng chưa biết phải kiểm tra từ chỗ nào nữa vì e rất ít khi gặp phải máy pana ,còn đang rất bỡ ngỡ.vậy xin các cao thủ nào đã sửa qua pan này xin chỉ giáo giùm...bí quá

Comment

• Nguyên văn bởi Dtamax Xem bài viết
      khách hàng kiêm thợ sửa---từ từ nghiên cứu cũng xong thôi...
      Tình hình đã thay trở. nhưng rôt cuộc em nó lại bị focus chứ ko phải r889. Hiện em nó còn cái bệnh nữa là. màu mè lung tung. Bác nào biết cần chỉnh em nó ở chỗ nào ah. Em vào service bằng remote và chỉnh nhưng không ăn thua. không biết còn chỉnh ở đâu nữa ah.
      Em nó bị thừa màu xanh lá. nhưng trong phần service không cho chỉnh màu xanh lá mà chỉ cho chỉnh cách màu đỏ và mà xanh blue thôi
      Last edited by vip0traivinh; 15-03-2013, 17:25.

Comment

• kt 3 dg mau tu tong len xem co lech ko .tiep theo kt 3 dien tro ra 3 tia xem co tang tri so ko .

Comment

• bacb nao co kinh nghiem may pa na cho em hoi chut em co con may pa na tc -21fj20v chay khoang 30-1h thi lai ngat sau do tat nguon bat lai lai chay binh thuong

Comment

• Nguyên văn bởi kienhang Xem bài viết
            bacb nao co kinh nghiem may pa na cho em hoi chut em co con may pa na tc -21fj20v chay khoang 30-1h thi lai ngat sau do tat nguon bat lai lai chay binh thuong
            ít ra bạn cũng phải K/T máy và cho 1 chút thông tin , chứ còn muốn mì ăn liền thế này thì bó tay....cụ thể như lúc máy ngắt thì các mứt nguồn 3,3v , 5v , 8v , 135v thế nào ? v.v.v.v.v.v.v.
            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• chào các bác tình hình là em đang ghặp con tivi SONI:KV-AR29M50A bệnh của nó là khi mới bật lên có muỗi và hiển thị nhưng chỉ khoảng 2 dây la tối màn hình không nhìn thấy muỗi nũa chỉ thấy có đường hồi mờ mờ , bác nào đã ghặp ban này dồi sin chỉ dùm em với sin cảm ơn,

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
                các bác giúp e với em mới nhận được 1e PANAONICH TC-29P-20V hiện tượng là máy chạy hình bình thường nhưng khoảng 15 phút màn ảnh có tia quét ngược vẫn có ảnh nhưng là âm ảnh và co cả hai bên nếu rút điện ra để khoảng 5p cắm vào lại chạy bình thường nhưng lần 2 nhanh hơn lần một.em cũng chưa biết phải kiểm tra từ chỗ nào nữa vì e rất ít khi gặp phải máy pana ,còn đang rất bỡ ngỡ.vậy xin các cao thủ nào đã sửa qua pan này xin chỉ giáo giùm...bí quá
                Chào bạn, mình thì gặp pan này thường xuyên trên các máy TQ và LG, 1 trong 3 con trans công suất sắc bị rỉ, bạn đo cực C của 3 con trans, con nào bị sụt áp thì chính nó bị rỉ.
                ps: 1 số ít thì bị rò ở dưới mạch in ngay chân trans cs sắc, lấy dao cạo sạch là ok.
                Email:
                Tel: 0904.36.10.36

Comment

• Nguyên văn bởi vip0traivinh Xem bài viết
                  Tình hình đã thay trở. nhưng rôt cuộc em nó lại bị focus chứ ko phải r889. Hiện em nó còn cái bệnh nữa là. màu mè lung tung. Bác nào biết cần chỉnh em nó ở chỗ nào ah. Em vào service bằng remote và chỉnh nhưng không ăn thua. không biết còn chỉnh ở đâu nữa ah.
                  Em nó bị thừa màu xanh lá. nhưng trong phần service không cho chỉnh màu xanh lá mà chỉ cho chỉnh cách màu đỏ và mà xanh blue thôi

vậy thì còn cách là chỉnh tăng 2 màu kia lên cho phối hợp đồng đều với màu xanh lá, xong rồi chình color bớt lại thôi.
                  Email:
                  Tel: 0904.36.10.36

Comment

• chào các bac. em có con Panasonic TC-29P100G chạy tổng MN102L35GT1 .máy bi hiện tượng mở các kênh không có đài phát thì lên màn màu xanh , nhưng chuyển sang kênh co đài phát thì chỉ có tiếng còn màn tối om (con này co 2 hộp kênh thu được 2 đài 1 lúc, có ca cổng PC hình rat min va đẹp) xin các bác giúp em.

Comment

• Nguyên văn bởi huytuan014 Xem bài viết
                      chào các bac. em có con Panasonic TC-29P100G chạy tổng MN102L35GT1 .máy bi hiện tượng mở các kênh không có đài phát thì lên màn màu xanh , nhưng chuyển sang kênh co đài phát thì chỉ có tiếng còn màn tối om (con này co 2 hộp kênh thu được 2 đài 1 lúc, có ca cổng PC hình rat min va đẹp) xin các bác giúp em.
                      kiểm tra mạch ABL.

ĐT:0917.050.886

Comment

• chao cac bac tren rien dan mong cac bac giup do em co nhan 1em pa na 21fj20v bi cac anh tho truoc thao mat ic nguon va con ic 3chan hoi tip ve con quang o biet no la con gi co ai biet cho em xin so cua 2 condo

Comment

• ban tim sơ đồ & tra ra,nếu ko cấy nguồn 3 dây vào là dc thôi...
                          Đỗ Ngọc Hiếu
                          Từ Sơn, Bắc Ninh
                          Điện thoai; 0989 800

Comment

• sau 1 tjan nghien kuu e da lam thanh cong kon panasonich 29fx71v bi benh tat cho de wa dem ko bat dc .kam on kac pac wan tam va jup do .e dot nay ban lam dhoa nen it len ddan .

Comment

• Nguyên văn bởi 0983349923 Xem bài viết
                              sau 1 tjan nghien kuu e da lam thanh cong kon panasonich 29fx71v bi benh tat cho de wa dem ko bat dc .kam on kac pac wan tam va jup do .e dot nay ban lam dhoa nen it len ddan .
                              yêu cầu bạn viết có dấu để ae dễ đọc...
                              nếu bạn sửa được thì chia sẻ kinh nghiệm cho ae...
                              còn viết như vậy đau mắt quá...............

ĐT:0917.050.886

Comment

• ban thay thu tu damper o chan c so ngang thu xem.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X