Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hieubangnb hiếu ơi sao không gọi điện cho hiếu được nhỉ ,,mở yahoo nhé ngâm cứu thử

Comment

• Bạn thay thử thạch anh và hai con tụ ở chân thạch anh xem sao

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết

Cái nhà "CHỊ" này nói đúng đó Tuấn ui hiiiiiiiiii
        Đồ quỷ cái anh Tiến vinhphuc nà, vài hum nữa bà xã anh đi vắng em sang anh, hai đứa lưu giao nhá anh, anh TIẾN
        Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
          Em mới nhận con panasonic TC-25FG22V chạy IC tổng VCT49X3F ,máy bị hỏng nguồn STR-W6756 ,khô tụ 390m/450v ,220m/160v em đã thay giờ đã lên nguồn đầy đủ nhưng máy lên đèn vàng , không điều khiển được.em đã nạp lại nhớ mới thì máy nhấp nháy đèn xanh,đỏ liên tục (để nhớ cũ thì cả 2 đèn xanh đỏ đều sáng)nguồn stanby 3,3V,1,8V tốt nguồn 140V ổn định.em thay luôn cả bộ ic tổng và nhớ và cả ic reset từ máy khác đang chạy bình thường sang vẫn không cải thiện gì hơn.
          Bác nào gặp pan này rồi giúp đỡ em với.
          Xin chân thành cảm ơn !!!
          Anh ôla cho em, em chỉ cho chổ đó
          Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi Dr_Hong Xem bài viết
            Anh ôla cho em, em chỉ cho chổ đó
            A lo vào số nào đây Hong ơi ?
            Telephone number : 098H882372
            YM:

Comment

• pan thay ic quang hoi tiep di .minh gap pan nay tren may LG rui

Comment

• chao a e .sau tjan vang bong nay quay tro lai chia se voi a e may pana 29fx71v chay ic tong vct49x3f bi pan tat cho de qua dem ko bat lai bang dk dc .nguyen nhan do con den khien nguon gan con A1668 bi ri khi de cho dan den nguon ic reset jam .minh thay ka ic reset va con den do va may da ok .thankyou a e da ung ho .

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                  Em mới nhận con panasonic TC-25FG22V chạy IC tổng VCT49X3F ,máy bị hỏng nguồn STR-W6756 ,khô tụ 390m/450v ,220m/160v em đã thay giờ đã lên nguồn đầy đủ nhưng máy lên đèn vàng , không điều khiển được.em đã nạp lại nhớ mới thì máy nhấp nháy đèn xanh,đỏ liên tục (để nhớ cũ thì cả 2 đèn xanh đỏ đều sáng)nguồn stanby 3,3V,1,8V tốt nguồn 140V ổn định.em thay luôn cả bộ ic tổng và nhớ và cả ic reset từ máy khác đang chạy bình thường sang vẫn không cải thiện gì hơn.
                  Bác nào gặp pan này rồi giúp đỡ em với.
                  Xin chân thành cảm ơn !!!
                  ban kiem tra da co poweron vao chan 1 ic OBCOW{mo nguon 5v va 8v}chua neu co 3v chan 1 ma chan 4 khong co dien ap ra thi hong OBCOW

Comment

• Nguyên văn bởi canlong Xem bài viết
                    ban kiem tra da co poweron vao chan 1 ic OBCOW{mo nguon 5v va 8v}chua neu co 3v chan 1 ma chan 4 khong co dien ap ra thi hong OBCOW
                    Cám ơn bạn !
                    Mình kiểm tra rồi khi đèn đỏ có 0,8V khi đèn vàng thì không còn vol nào cả.tạo lệnh mở nguồn giả thì máy không có dao động.
                    YM:

Comment

• Nguyên văn bởi 0983349923 Xem bài viết
                      pan thay ic quang hoi tiep di .minh gap pan nay tren may LG rui
                      Cám ơn bạn nhé ! Mình thay rồi nhưng không được,vẫn như cũ thôi.
                      Hồi chiều vừa làm 1 con LG bị dò opto điện áp ra đủ 110V nhưng cao áp chạy là tụt xuống còn 80V mình thay opto chạy ok luôn.
                      YM:

Comment

• mình có cái pana fx 71 chạy vừa lên màn hình thì tắt b+10v các nguồn khác cũng tịt luôn kt thấy r 850 nóng bốc khói hỏng Q850(A1668) mình thay con A941 vào chết không kịp thở cho mình hỏi thay con nào tương đương con này, hay hỏng j nó mới hư lại mình rất ít làm tivi pana
                        có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết

Cái nhà "CHỊ" này nói đúng đó Tuấn ui hiiiiiiiiii

cảm ơn các a e đã thay ic nguồn , dò sai ,opto... máy vẫn chưa hết pan , e làm được e sẽ báo các bác nhé , bác nào có ý tưởng hay hướng dẫn dùm e nhé
                          e xin cảm ơn
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• bac thay ic nguon di .neu thay A1668 thay con jin ko thay thi thao bo ka R47om va kon den do ra .

Comment

• Nguyên văn bởi le anh tuan Xem bài viết
                              mình có cái pana fx 71 chạy vừa lên màn hình thì tắt b+10v các nguồn khác cũng tịt luôn kt thấy r 850 nóng bốc khói hỏng Q850(A1668) mình thay con A941 vào chết không kịp thở cho mình hỏi thay con nào tương đương con này, hay hỏng j nó mới hư lại mình rất ít làm tivi pana
                              A1668 ban rat nhieu,sao phai thay bang tuong duong,neu thay vao van bi the thi kiem tra con den c canh a1668 hoac lenh mo nguon vao chan b con den c power on=0v poweroff~1v.

Comment

• [QUOTE=canlong;696862]A1668 ban rat nhieu,sao phai thay bang tuong duong,neu thay vao van bi the thi kiem tra con den neu ko co A1668 thi thao bo luon .dung thay tuong duong

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X