Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin chao các bác.bác nào đã làm con tivi pấnonic TC_29GF85R chạy 2 con ic TA1215AN,có hiện tuơng như sau:nó bị mất chói,tăng g2 lên có đường hồi,vĩ mạch của rất phức tập(bo trung tầng,tiếng.....được thiết kế nằm đứng)bác nào có sơ đồ cho em xin,em cãm ơn rất nhiều

Comment

• chao cac bac tren dien dan co bac nao co phan mem doc duoi bin cho em xin em cam on

Comment

• em xin chao cac anh tren dien dan co ai co so do ti vi pa na tc21fj20v chay ic dan tda 9590cho em xin
        va cac anh co phan mem doc duoi bin cho em xin em cam on nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi kienhang Xem bài viết
          em xin chao cac anh tren dien dan co ai co so do ti vi pa na tc21fj20v chay ic dan tda 9590cho em xin
          va cac anh co phan mem doc duoi bin cho em xin em cam on nhieu
          tai <hex2bin>về là đổi bin-hex dc bạn à...
          Đỗ Ngọc Hiếu
          Từ Sơn, Bắc Ninh
          Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dondientu Xem bài viết
            xin chao các bác.bác nào đã làm con tivi pấnonic TC_29GF85R chạy 2 con ic TA1215AN,có hiện tuơng như sau:nó bị mất chói,tăng g2 lên có đường hồi,vĩ mạch của rất phức tập(bo trung tầng,tiếng.....được thiết kế nằm đứng)bác nào có sơ đồ cho em xin,em cãm ơn rất nhiều
            ban kiem tra dien ap 9v xem co du ko?

Comment

• Nguyên văn bởi tuanpdt Xem bài viết
              [ATTACH]46623[/ATTACH] của bạn đó
              cảm ơn!anh tuanpdt cái sơ đồ nhen!laptop hư nên ko cảm ơn anh đc

Comment

• Nguyên văn bởi huytuan014 Xem bài viết
                chào các bac. em có con Panasonic TC-29P100G chạy tổng MN102L35GT1 .máy bi hiện tượng mở các kênh không có đài phát thì lên màn màu xanh , nhưng chuyển sang kênh co đài phát thì chỉ có tiếng còn màn tối om (con này co 2 hộp kênh thu được 2 đài 1 lúc, có ca cổng PC hình rat min va đẹp) xin các bác giúp em.
                cũng đang nghiên cứu em này
                hotline: 0938888333
                0944999598
                sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi 0983349923 Xem bài viết
                  sau 1 tjan nghien kuu e da lam thanh cong kon panasonich 29fx71v bi benh tat cho de wa dem ko bat dc .kam on kac pac wan tam va jup do .e dot nay ban lam dhoa nen it len ddan .
                  a này tệ thật đấy nói là làm được rồi nhưng ko nói nó bị làm sao để a e học hỏi rút kinh nghiệm cho lần sau , thế này thì có bằng chọc tức a e à , a còn nhớ là a đã gọi cho tôi ko nhưng tôi chưa giúp gì được cho a và tôi vẫn theo dỗi bài viết của a xem đã làm được chưa , chúng ta cần phải có cái gọi là " văn hóa diễn đàn " , khi hỏi thì ai cũng hỏi ,hỏi lấy hỏi lể để được việc cho mình đến lúc xong thì ko thấy chia sẻ gì cả
                  Tôi hơi mạo muội có gì ae thông cảm dùm tôi
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                  MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                    ít ra bạn cũng phải K/T máy và cho 1 chút thông tin , chứ còn muốn mì ăn liền thế này thì bó tay....cụ thể như lúc máy ngắt thì các mứt nguồn 3,3v , 5v , 8v , 135v thế nào ? v.v.v.v.v.v.v.
                    a tới dạo này khỏe ko a TỚI nâu nâu ko thấy a lên diễn đàn ,a phải chịu khó lên diễn đàn vào nhé chúng e những người thợ trẻ luôn mong muốn học hỏi và nhận được sự chỉ bảo của a đó
                    e là tuấn ở vĩnh phúc thỉnh thoảng vẫn gọi cho a đó số cuae e 0984044828 đó có gì mong a chiếu cố nhe , hiiiiiiiiii
                    e chào a , xin chào mọi người
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
                      Xin AE D.Đ trợ giúp con IC mành AN15525 mua ko có con này có thể thay thế = con nào được...XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN
                      máy PANASONIC [21FX88V]
                      bạn thay AN15526 LÀ OK

Comment

• chào các a ?
                        e đang làm con PANASONIC TC-21PS72V(N) , máy sd ic tổng dan TDA9541H/N3 , nhớ dán và có 1 con ic dán nữa to bằng tổng ( mờ số ) , hiện nay máy của e mở vẫn lên hình ảnh âm thanh bt nhưng chạy được khoảng 15 phút thì hình ảnh cứ vut tắt rồi lại lên cứ như vậy tự tắt và tự lên lúc đó đèn báo vẫn báo xanh ( làm việc ) bị liên tục liên tục ,hinh anh co bop raat kho chiu , đo áp lúc đó B+ tụt xuống 100v , dao động ổn định 1v DC , e đã thay tụ lọc 400v , tụ 220/160 , thay hết tụ nhỏ hồi tiếp nguồn , thay SE140V , thay cao áp , hàn lại ẩn thận , kiểm tra ko có lk nào có sự cố , khi bị thì sò dòng ko nóng ko có con nào nóng bất thường
                        a nào làm qua pan này rồi giúp e với
                        e xin cảm ơn các a
                        ----------------------------------------
                        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                          chào các a ?
                          e đang làm con PANASONIC TC-21PS72V(N) , máy sd ic tổng dan TDA9541H/N3 , nhớ dán và có 1 con ic dán nữa to bằng tổng ( mờ số ) , hiện nay máy của e mở vẫn lên hình ảnh âm thanh bt nhưng chạy được khoảng 15 phút thì hình ảnh cứ vut tắt rồi lại lên cứ như vậy tự tắt và tự lên lúc đó đèn báo vẫn báo xanh ( làm việc ) bị liên tục liên tục ,hinh anh co bop raat kho chiu , đo áp lúc đó B+ tụt xuống 100v , dao động ổn định 1v DC , e đã thay tụ lọc 400v , tụ 220/160 , thay hết tụ nhỏ hồi tiếp nguồn , thay SE140V , thay cao áp , hàn lại ẩn thận , kiểm tra ko có lk nào có sự cố , khi bị thì sò dòng ko nóng ko có con nào nóng bất thường
                          e xin cảm ơn các a
                          Con W6754 sao ko thay ?
                          Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                            chào các a ?
                            e xin cảm ơn các a
                            Nguyên văn bởi Dr_Hong Xem bài viết
                            Con W6754 sao ko thay ?

Cái nhà "CHỊ" này nói đúng đó Tuấn ui hiiiiiiiiii
                            email:

Comment

• Em mới nhận con panasonic TC-25FG22V chạy IC tổng VCT49X3F ,máy bị hỏng nguồn STR-W6756 ,khô tụ 390m/450v ,220m/160v em đã thay giờ đã lên nguồn đầy đủ nhưng máy lên đèn vàng , không điều khiển được.em đã nạp lại nhớ mới thì máy nhấp nháy đèn xanh,đỏ liên tục (để nhớ cũ thì cả 2 đèn xanh đỏ đều sáng)nguồn stanby 3,3V,1,8V tốt nguồn 140V ổn định.em thay luôn cả bộ ic tổng và nhớ và cả ic reset từ máy khác đang chạy bình thường sang vẫn không cải thiện gì hơn.
                              Bác nào gặp pan này rồi giúp đỡ em với.
                              Xin chân thành cảm ơn !!!
                              Telephone number : 098H882372
                              YM:

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                                Em mới nhận con panasonic TC-25FG22V chạy IC tổng VCT49X3F ,máy bị hỏng nguồn STR-W6756 ,khô tụ 390m/450v ,220m/160v em đã thay giờ đã lên nguồn đầy đủ nhưng máy lên đèn vàng , không điều khiển được.em đã nạp lại nhớ mới thì máy nhấp nháy đèn xanh,đỏ liên tục (để nhớ cũ thì cả 2 đèn xanh đỏ đều sáng)nguồn stanby 3,3V,1,8V tốt nguồn 140V ổn định.em thay luôn cả bộ ic tổng và nhớ và cả ic reset từ máy khác đang chạy bình thường sang vẫn không cải thiện gì hơn.
                                Bác nào gặp pan này rồi giúp đỡ em với.
                                Xin chân thành cảm ơn !!!
                                Gặp pan khó rồi!!!
                                Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X