Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kam on bac wan tam .e da wa tram pao hanh mua nho nhun ko co nho dan .va ong chu tran bh pao benh tat cho de wa dem ko bat lai duoc bang dk la loi nguon cho .minh kt nguon van du ko bi tut .minh nan wa .pana chuoi that

Comment

• Nguyên văn bởi 0983349923 Xem bài viết
      kam on bac wan tam .e da wa tram pao hanh mua nho nhun ko co nho dan .va ong chu tran bh pao benh tat cho de wa dem ko bat lai duoc bang dk la loi nguon cho .minh kt nguon van du ko bi tut .minh nan wa .pana chuoi that
      Trời ơi chịu khó gõ có dấu đi ,,dịch sái hết cả cổ ,,
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• hi hi .e pos bai bang dt bac ah .cac bac thong cam .cac bac jup e jai quyet kon pana nay voi .e nan lam rui .

Comment

• bac nao co phan mem con pana vert 1.013 cho e xin.xin chan thanh cam on

Comment

• Nguyên văn bởi Dtamax Xem bài viết
            đã làm đươc chưa....một số ít nguyên nhân cũng là do bóng hình đấy.ngày xưa mình sửa nội địa thì bị nhiều
            cám ơn bác đã quan tâm tôi làm được rồi thú thật tôi ít làm pana lắm đây có thể nói là con đâu tiên . nó bị chết con trở 889 . mà không hẳn là nó chết tháo nó ra đo nguội đuoc 27om nghĩ nó vẫn còn sống rối đi tìm phần khác hom nay đụng đến sơ đồ nó có 8.2 om thôi lấy 2 con trở 15om mắc // lại lắp vào nó chạy liền . đây là bài học cho riêng tôi rồi
            xin chân thành cám ơn bác đã nhiệt tình chỉ bảo!
            Tettsu

Comment

• Nguyên văn bởi duyphongnd Xem bài viết
              Trước tiên bạn xem nguồn 24V - Đo điểm OUT Vertical ( ra lái dọc) nếu đủ 1/2 Vcc thì IC tốt
              Như vậy bạn kiểm tra lại phần lái tia và phần méo gối
              Nếu chưa được thì kiểm tra nốt những linh kiện xung quanh IC Verti..chẳng hạn : Tụ, điện trở, diot...
              Ghi chú : Cũng có thể lỏng chân IC
              (Chi tiết như thế này chắc chắn là TV khỏi bệnh)
              Chúc thành công!
              Thank bạn nhé.
              Thiết kế website tại Vĩnh Phúc - Dịch vụ Website Vĩnh Phúc
              , ,

Comment

• chào các bác các anh cho em hỏi chút về ban tivi pana với ạ, em có con PANA TC-21GX28V, chạy tổng TDA12166H1/N2 tinh chạng bệnh của nó mở lên không có hình thì dể cả ngày dược , như cứ cho hình vào chay khoảng nưở phut la cắt nguần vậy em mong các bác ghúp dơ sin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi khatvong176 Xem bài viết
                  chào các bác các anh cho em hỏi chút về ban tivi pana với ạ, em có con PANA TC-21GX28V, chạy tổng TDA12166H1/N2 tinh chạng bệnh của nó mở lên không có hình thì dể cả ngày dược , như cứ cho hình vào chay khoảng nưở phut la cắt nguần vậy em mong các bác ghúp dơ sin cảm ơn.
                  Mình nhớ có lần IC nguồn STR6754 thi thoảng chết ,,,Vẫn có nguồn ra .Nhưng khi có tải 1 cái là cắt nguồn LED nháy liên tục >>thay IC ok ,,,chú ý kiểm tra con Q850 nếu có ,,,TDA12166 chân bảo vệ 22,,,
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• chào các bạn mình có con pana TC - 25P80V hỏng. hiện tượng là bật lên chỉ có 1 vạch sáng ngang màn hình, ko có tiếng j cả.mình nghi chết IC nhưng kiểm tra thì ko chết.mất điện áp chân 8 IC dao động bạn nào giúp mình nhé

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Mình nhớ có lần IC nguồn STR6754 thi thoảng chết ,,,Vẫn có nguồn ra .Nhưng khi có tải 1 cái là cắt nguồn LED nháy liên tục >>thay IC ok ,,,chú ý kiểm tra con Q850 nếu có ,,,TDA12166 chân bảo vệ 22,,,
                      Đúng đấy cư vô hiệu hóa mạch bảo vê xong rồi sửa sem máy lỗi phần nào.không thì hỏng mạch bảo vể rồi.
                      ngày xưa mình cũng bị một con bệnh tương tự nhưng hiện tượng thì ngươc lại
                      khi chưa cắm anten mở máy chạy lên muỗi bt xong tắt nguồn ngay .cắm anten thì chay bt ...mở kênh có muỗi cũng tắt .cài lại lên màn hình xanh thì chạy bình thường,,,,

ĐT:0917.050.886

Comment

• Nguyên văn bởi zjnzjn1992 Xem bài viết
                        chào các bạn mình có con pana TC - 25P80V hỏng. hiện tượng là bật lên chỉ có 1 vạch sáng ngang màn hình, ko có tiếng j cả.mình nghi chết IC nhưng kiểm tra thì ko chết.mất điện áp chân 8 IC dao động bạn nào giúp mình nhé
                        dut dien tro tu duong 180v sang mach ABL cung bi hien tuong nay.

Comment

• Các bác ơi. em mới thử sửa cái tivi pana 29fx20b. nó bị hiện tượng nhòe hình cố định.
                          Như thế này. Tình trạng là em phải kiểm tra những bộ phận nào ah.
                          Click image for larger version

Name:	IMG_20130313_164739.jpg
Views:	1
Size:	134.4 KB
ID:	1375496

Comment

• Nguyên văn bởi vip0traivinh Xem bài viết
                            Các bác ơi. em mới thử sửa cái tivi pana 29fx20b. nó bị hiện tượng nhòe hình cố định.
                            Như thế này. Tình trạng là em phải kiểm tra những bộ phận nào ah.
                            [ATTACH=CONFIG]62101[/ATTACH]
                            Đứt hoặc tăng trị số R889- 3,3ohm cấp nguồn IC851

Comment

• Nguyên văn bởi dtlongbien Xem bài viết
                              Đứt hoặc tăng trị số R889- 3,3ohm cấp nguồn IC851
                              Tình hình là tivi nhà em còn bị thừa màu xanh lá nữa bác ợ. Bác nào sửa được hai bênh trên ah.
                              Nhà em ở nguyễn hoàng tôn tây - hà nội. Nhớ inbox cho em cái giá ạ. Chứ tivi 29inch khó vác đi lắm ah

Comment

• Nguyên văn bởi vip0traivinh Xem bài viết
                                Tình hình là tivi nhà em còn bị thừa màu xanh lá nữa bác ợ. Bác nào sửa được hai bênh trên ah.
                                Nhà em ở nguyễn hoàng tôn tây - hà nội. Nhớ inbox cho em cái giá ạ. Chứ tivi 29inch khó vác đi lắm ah
                                khách hàng kiêm thợ sửa---từ từ nghiên cứu cũng xong thôi...

ĐT:0917.050.886

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X