Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Anh em trên diễn đàn ai còn sơ đồ ic H7214 LCD panasonic TH - 32U20V hồi trước GiangTr gửi vào mail không cho mình xin với , mình đang cần nghiên cứu H7214.trân thành cảm ơn nhiều.Mail của mình là : nguyenthach02@gmail.com

Comment

• Dạo này anh em bận quá sao mà diễn đàn lại vắng vẻ thế này !

Comment

• mong ea tren dien dan giup do e co cai tivi panasonic 21fg71v co hien tuong len anh sang binh thuong nhung hinh thi trang tinh,e da do cac nguon day du thay tu loc tat ca cac phan so cap va thu cap van k duoc ae nao lam qua benh nay roi xin chi giup e voi a.mong ae thong cam may tinh minh go khong duoc chu co dau

Comment

• chào các a ?
          e đang làm con panasonic TC-25FG20V . tổng 49X . máy bị mất màu cả 2 chế độ AV/TV điện áp đầy đủ cho hình ảnh theo video out sang màn khác thì có màu bình thường . e làm mãi vẫn chưa được ai gawph rùi hướng dẫn e cáh làm với . xin cảm ơn các bác
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chào các a,e trên diển đàn,e mới nhận con panasonic 42 inh,may bật lên đen xanh chớp chơp chuyển sang dỏ lỏi 4 nhịp ,mmong chỉ

Comment

• mong các anh giúp đở e nhận con panasonic lcd 42x20v máy bật lên đèn xanh chớp chớp chuyển sang đỏ nháy 7 nhịp,e đo trên bo cao ap có ic RJP30E4(G,C,E) e đo 2 chân c,e lên mút kim 4 co đều lên .có a,e nào đo qua cho e biết ic đó sống chết ra sao kg vậy.

Comment

• không co a,e nào cho e ý kiến hết hihihihiih

Comment

• Các bác cứu e với, e lỡ tay để cái tuốc nơ vít 2cạnh đập vào màn hình tivi, giờ chỗ đó nó bị rách, lõm sâu xuống với màn, hiện trắng lên. Giờ làm sao khắc phục dc hoặc cho mờ đi ạ, tivi mới mua nữa chứ

Comment

• ae giúp e tý . ngâm con panasinic TC21FX20M mấy ngay nay chưa xong . nguồm w6756 . tổng 49x
                    đầu tiên mang tới thì chế đôk tv.av để ko thì ko sao còn cứ cắm đầu kts vào là nó ngắt mất , khi sửa chữa bấm chuyển sang av3 thế là nó cứ ở av3 ko chuyển gì được nữa . lúc sau thấy chả lên màn sáng nữa có đèn báo xanh chớp nhẹ theo chu kỳ , đo B+ từ 150v-170v,. có đủ 3,3- 5v- 8v cho tổng có điều moik mức nguồn đều chớp theo chu kỳ đèn xanh . e đã thay thử ic nguồn và ic nhớ chưa được . mong các bác giúp e pan này ạ
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                      ae giúp e tý . ngâm con panasinic TC21FX20M mấy ngay nay chưa xong . nguồm w6756 . tổng 49x
                      đầu tiên mang tới thì chế đôk tv.av để ko thì ko sao còn cứ cắm đầu kts vào là nó ngắt mất , khi sửa chữa bấm chuyển sang av3 thế là nó cứ ở av3 ko chuyển gì được nữa . lúc sau thấy chả lên màn sáng nữa có đèn báo xanh chớp nhẹ theo chu kỳ , đo B+ từ 150v-170v,. có đủ 3,3- 5v- 8v cho tổng có điều moik mức nguồn đều chớp theo chu kỳ đèn xanh . e đã thay thử ic nguồn và ic nhớ chưa được . mong các bác giúp e pan này ạ
                      nguon 150 >>>170v la cao roi bac sua nguon thoi .gop y chuc vui

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                        nguon 150 >>>170v la cao roi bac sua nguon thoi .gop y chuc vui

vâng e cũng nghĩ vậy làm mãi nguồn vẫn chưa tụt thấp ạ . opto ,,,thay thử chưa ok
                        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết

vâng e cũng nghĩ vậy làm mãi nguồn vẫn chưa tụt thấp ạ . opto ,,,thay thử chưa ok
                          bác sửa ok chưa vây? mấy dòng pana này sửa củng mệt mỏi lắm.

Comment

• anh em ai có sơ đồ pana chay ic khien mn1873284 cho e xin với máy dang ko ở nguồn xin anh e giúp đỡ xin chân thành cám ơn

Comment

• Nhớ các bac hiúp đỡ.
                              E có con Pana 42 in LCD.
                              bị lối :
                              Có 1 vệt chỉ đỏ chay dọc màn mình từ trên xg dưới.
                              trong khi đang xem hìn ,Mỗi khi bật hay tắt công ắc đèn trong nhà là tivi bị tắt ngóm(màn hình đen xì) khoảng 10-15 giây sau đó lại sán lên xem như bình thường.
                              nhớ cãc bác chỉ đẫn. Tks!

Comment

• ace cao thủ giúp e tìm xem con diot zener này với nhé nó có ký hiệu T3D23 hiện tại nó bị đứt rồi nó ở phần nguồn tivi panasonic TH L32EM5V thank các bác nó ghim bao nhiêu vôn ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X