Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mong các a giúp đở,e có con pana TH L42E6V nó có tiếng bình thường,các chức năng khác bấm tốt.nhưng no không hiển thị gì hết,có phải nó hư bo t-con không mấy a,tư vấn e với

Comment

• Tuyệt quá Thank các bác nhe

Comment

• nhờ anh em cho mình lời tư vấn.!!!!!!!!!
        mình đang gặp tivi pana tc-21gx28v , ic giải mã là ic dán 12166 bị hiện tượng khi bắt nóng máy là hình bị co giản theo chiều dọc rồi cúp. đèn đỏ chớp chớp. lúc đang chạy nguồn b+ 140v ok. 5v, 3v3 ok. mình cũng thay ic mành. tụ hoá xung quanh.............mà vẫn vậy
        nhờ anh em cho mình một chút kinh nghiệm ạ!

Comment

• nhờ anh em cho mình lời tư vấn.!!!!!!!!!
          mình đang gặp tivi pana tc-21gx28v , ic giải mã là ic dán 12166 bị hiện tượng khi bắt nóng máy là hình bị co giản theo chiều dọc rồi cúp. đèn đỏ chớp chớp. lúc đang chạy nguồn b+ 140v ok. 5v, 3v3 ok. mình cũng thay ic mành. tụ hoá xung quanh.............mà vẫn vậy
          nhờ anh em cho mình một chút kinh nghiệm ạ!
          bệnh này bạn thay tụ chân c sò dòng là ok. Nhớ là thay bằng tụ còn tốt chứ đo không thấy chết đâu

Comment

• xin sơ đồ tv panasonic TC-25FG74V tổng chạy ic VTC 49X3F

Comment

• Ae trợ giup tivi pana th 32lx30v đời led cắm điện ấn ct mở nguồn đèn đỏ nháy 14 nhịp luôn .xin ae cho hương sử lý

Comment

• các anh em đồng nghiệp anh em nào có sơ đồ tivi panasonic TC-21FX88V.IC ONE CHIP 49X3F.AE nào có up lên cho mình xin chân thành cám ơn...vì pan này mở máy lên bị xé ngang hiện tượng như sai dao động ngang nên cần sự giúp đở của các đồng nghiệp.

Comment

• mn cho e hỏi với. pana plasma TH-P50S10S báo lỗi 6 nháy là bị gì ạ, e nghi board cao áp to mà kiểm tra sơ bộ k thấy chết gì

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                    Ae trợ giup tivi pana th 32lx30v đời led cắm điện ấn ct mở nguồn đèn đỏ nháy 14 nhịp luôn .xin ae cho hương sử lý
                    lỗi 14 nháy ở bo nguồn cũng có mà bo chính cũng có bạn nhé
                    tốt nhất lên kiếm bo tet thử cho chắc

Comment

• Nguyên văn bởi minh_tien Xem bài viết
                      mn cho e hỏi với. pana plasma TH-P50S10S báo lỗi 6 nháy là bị gì ạ, e nghi board cao áp to mà kiểm tra sơ bộ k thấy chết gì
                      6 nháy thường lỗi bo cao áp to bạn nhé

Comment

• xin chào các bác .số là em gặp con pana 21p99VQ tổng 9384 .24c08 .6654 bật máy lên có đèn đỏ xung nung tim đèn hình vừa có thì mất , lại có , lại mất liên tục vậy . nguồn 5v có 140v có vỉ máy khá sạch .. em không biết mò khoảng nào xin các bac hỉ giao dùm ...

Comment

• Chào anh em trên diễn đàn , em có con Panasonic TC21GX28V Ic dán
                          chạy ên có hình tiếng đầy đủ , được khoảng 30 giây thì tự cúp đèn nguồn chớp xanh đỏ liên tục , cách ly cao áp tải giả thì nguồn bình thường , nhưng đèn nguồn vẫn chớp liên tục , tắt nguồn mở lên lai được chạy vài giây lại bj , có tiếng kêu nguồn đã thay thử hai con ổn áp 3.3 và 1.8 ic nhớ ic tổng , thay thử cao áp kiểm tra xung quanh , vẫn chưa được , nguồn ok , chỉ có nguồn cấp cho hai con ổn áp 3.3 và 1.8 v nhịp nhịp ai có kinh nghiệm chia sẻ dùm em với em cảm ơn ạ

Comment

• Chào các bác. Em đang sử dụng 2 cái màn hình Panasonic GT01 và GT02. Bây giờ em muốn Revert từ con GT02 xuống GT01 nhưng không được. Có bác nào biết cách RV giúp em nhé!
                            Số điện thoại của em: 0905 049 137 ( Em tên Đô) và Email : sydo@ykk.com.vn

Comment

• Xin lỗi em muốn Convert từ GT02 xuống GT01

Comment

• Các bác giúp e,con pana tc-21fx71v chạy x49 4 hàng chân bị giãn hình lên trên khoảng 1cm ,e chỉnh service cũng không được.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X