Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ giúp đỡ
    em co 1 con sony lcd 32in. bây giờ nó đang bị hiện tượng mất màu ntn. nhờ các bác ghé qua phán bệnh cho em cái, em ko quen về dòng lcd này. xin cảm ơn các bác

Comment

• và đây nữa

Comment

• hôm nay e đang làm con sony HA21P52 sử dụng tổng 8844 con này đèn hình kém e đã lai cấy đèn hình panasonic vào máy đã chạy tốt hình ảnh âm thanh đẹp có điều là thỉnh thoảng sau khi chạy vài giờ thì tự nhiên nó vụt tắt hết ko còn đèn báo ,rồi lại tự khởi động lại lên hình và lại xem vô tư có thể 1 số lần sau khi bị lại bị lần 2 ,3 mau hơn ( ko theo 1 chu kỳ nào cả ) cao áp đã thay thử , thay tụ 681, 331 ở chân C sò rồi , bỏ mạch bv hàn + D500 xuống mass vẫn ko được , ai gặp bệnh này rồi giúp e với ạ , cảm ơn các a
        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
        MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi phamquynh76 Xem bài viết
          nhờ giúp đỡ
          em co 1 con sony lcd 32in. bây giờ nó đang bị hiện tượng mất màu ntn. nhờ các bác ghé qua phán bệnh cho em cái, em ko quen về dòng lcd này. xin cảm ơn các bác
          của a bị lỗi đèn rồi còn đâu nữa , giải quyết nó đi thôi
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Các bác cho em hỏi chút: Em đang dính con sony 42w674a. Bệnh : mở lên chạy được 15 giây có hình bình thường . Sau đó tự ngắt , đèn đỏ nháy 6 nhịp. Em nó bị lỗi ở đâu và hướng xử lý???
            Cảm ơn các bác nhiều ạ.
            Chán ko buồn ký.

Comment

• Nguyên văn bởi phamquynh76 Xem bài viết
              và đây nữa
              Con đó bị lỗi panel rồi. Ép lại là được . Giá thợ khoảng 300k
              Chán ko buồn ký.

Comment

• Em có con tivi kv xa21m83 bị xì cao áp. Chết sò em xử lú xong. Thì lên bị lệnh hình xang trái( bên phải co 5cm) chỉnh g2 xuống 200v thì dc. Nhưng màn tối om. Ảnh xấu. Đã kt.abl. rgb.
                ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

• xin các bác cho em 1 lối di ạ

Comment

• Nguyên văn bởi viponile Xem bài viết
                    Em có con tivi kv xa21m83 bị xì cao áp. Chết sò em xử lú xong. Thì lên bị lệnh hình xang trái( bên phải co 5cm) chỉnh g2 xuống 200v thì dc. Nhưng màn tối om. Ảnh xấu. Đã kt.abl. rgb.
                    bác tháo bỏ Q503 con này dán bên dưới tụ lọc nguồn 135v

Comment

• em cảm ơn bác nhiều lm, em ý dc rồi ạ

Comment

• e có con sony 32ex600 mở lên volume lớn hết cỡ.tăng giảm dài bình thường chỉnh volume lớn nhỏ kg được.nhờ ae tư vấn giúp.thanks

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh40 Xem bài viết
                          e có con sony 32ex600 mở lên volume lớn hết cỡ.tăng giảm dài bình thường chỉnh volume lớn nhỏ kg được.nhờ ae tư vấn giúp.thanks
                          đời này chuyên chạm bo phím. bác tháo bo phím ra dùng romot sem sao. nếu ko được chép lại wf ok

Comment

• thanks minhphung83.mình đã thấy bộ phim nhưng vẫn bị.gọi đi chạy wf tốn khoảng 400k.hi

Comment

• mình có máy sony 21 inh loại màn phẳng KV-HA21 M80 giờ nó bị như này mọi người cho hỏi nó bị sao sửa ở phần nào xin cám ơn. Doc đỉnh màn hình phia trên nhìn nhăn nhăn như ảnh chữ VTV1 lúc sáng quá hay bị lúc bị luc không có kênh bị kênh không khỏng 10 cm tính từ đỉnh màn hình còn phần dưới bình thường xin các ban chỉ giúp ạ thanhk nhiều

Comment

• Nó bị khoảng 10 15 cm từ mep trên màn hình trở xuống giame độ sáng cũng thấy đỡ có kênh bị có kênh không bị hình như kênh VHF hay bị . Mới bật không bị lúc sau thì mới bị

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X