Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào có con ic bm81202m báo e nhé:0973209307

Comment

• xin chào cả nhà,em đang làm con sony kv-xg29m50 . chạy tổng cx2139s ,nguồn str f6456 ,mành tda8172 sò dòng d2578, máy cứ chạy lên là ngắt khởi động lại cứ lặp lại ,điện áp B+135v đủ ,nguồn 5v ,9v ,200v có đủ ,chỉ đốt tim có 2,5v,nhưng dao động đo tại chân B sò dòng chỉ hơi nhích kim mặc dù để thang đo 2,5v,rút sò ra gắn tải giả nguồn 135v ko tụt vẫn đủ,nhờ các bác trên này ai làm qua xin chỉ giáo em chút ,hoặc ai có sơ đồ của em này cho em xin với xin chân thành cảm ơn, Tay nghề còn non xin các bác chỉ giáo thêm

Comment

• Nguyên văn bởi guyluy Xem bài viết
        xin chào cả nhà,em đang làm con sony kv-xg29m50 . chạy tổng cx2139s ,nguồn str f6456 ,mành tda8172 sò dòng d2578, máy cứ chạy lên là ngắt khởi động lại cứ lặp lại ,điện áp B+135v đủ ,nguồn 5v ,9v ,200v có đủ ,chỉ đốt tim có 2,5v,nhưng dao động đo tại chân B sò dòng chỉ hơi nhích kim mặc dù để thang đo 2,5v,rút sò ra gắn tải giả nguồn 135v ko tụt vẫn đủ,nhờ các bác trên này ai làm qua xin chỉ giáo em chút ,hoặc ai có sơ đồ của em này cho em xin với xin chân thành cảm ơn, Tay nghề còn non xin các bác chỉ giáo thêm
        bác kiểm tra lại phần mành đi nguồn âm dương cấp ic.

Comment

• vâng cảm ơn bác để em kt lại nguồn phần mành

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
            bác kiểm tra lại phần mành đi nguồn âm dương cấp ic.
            điện áp +/- 13v đủ bác ah,thay ic nguồn thay photo quang mới rồi , mành cũng đã thay mới

Comment

• Xin ae trợ giúp e sony 40ex520 có tieng có ánh sáng cao ap nhưng màn ko hình

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                Xin ae trợ giúp e sony 40ex520 có tieng có ánh sáng cao ap nhưng màn ko hình

Bạn kiểm tra vệ sinh lại cáp đi, nếu ko được thì đo mấy con cầu chì trên main thử xem.

Comment

• Đã vs cáp kt cầu chì ko đứt vẫn có nguồn 12v lên táp mà .

Comment

• Chào ACE trong dđ, mình nhận 1 TV Sony hàng Thái Model KV-SZ29M50.Tổng TDA12063,nguồn STR-W6753,do5cLA7804,tình trạng máy O lên nguồn.Sau khi tháo ra mình thấy STR và fuse còn nguyên,chỉ có R bảo vệ của chân Error là đen và trở kháng tăng 77 ôm.Theo lđồ là 5 ôm,nhưng O được,mình nâng lên 100 ôm-đthế ra 133V,vì đã cách ly hngang cho nên sau mấy giây máy ngắt.Mình thay STR,Opto,SE 135 và kt tất cả R-C tốt!Nay đã hết cách rồi và fai nhờ đến ACE trong dđ mới được!Cám ơn trước ACE nhiều!.

Comment

• chào các a ?
                      mấy bữa nay e đang làm con ti vi sony cổ màn cong KV-2167MT dùng ic tổng CXA1213 bị mất màu , mở máy kiểm tra thấy đầy đủ điện áp bt ,, e đã hàn lại toàn bộ khối đa năng, trễ màu , khối công suất sắc , thay thạch anh màu 4,43-3,58, thay luôn cả ic tổng ,,mà máy cứ có màu đóng vỏ vào xem 1,2 ,, hôm lại thấy mất màu , cứ như vậy thôi ,,cũng hí hoáy mãi vẫn chưa được
                      ae nào làm qua tư vấn giúp e tý , máy của khách quen mà nản quá
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• [QUOTE=anhtuan.vtv3;n1671334]chào các a ?
                        mấy bữa nay e đang làm con ti vi sony cổ màn cong KV-2167MT dùng ic tổng CXA1213 bị mất màu , mở máy kiểm tra thấy đầy đủ điện áp bt ,, e đã hàn lại toàn bộ khối đa năng, trễ màu , khối công suất sắc , thay thạch anh màu 4,43-3,58, thay luôn cả ic tổng ,,mà máy cứ có màu đóng vỏ vào xem 1,2 ,, hôm lại thấy mất màu , cứ như vậy thôi ,,cũng hí hoáy mãi vẫn chưa được
                        ae nào làm qua tư vấn giúp e tý , máy của khách quen mà nản quá[/QUOT

kiểm tra thêm ic ycm301 và ycm302 ,mạch trể 1 dòng. làm vệ sinh khu vực màu.

Comment

• nhờ AE chỉ giúp e có con SONY HF21P50 lúc đầu cục cao áp đánh lửa, e thay cao áp rùi chạy bình thường nhưng bị mất hiển thị nhờ AE chỉ giúp những chỗ nào liên quan đến hiển thị xin chỉ dùm

Comment

• anh em ai có sơ đồ con tivi sony kv -1486pd cho em xin cảm ơn nhiều
                            khi định bỏ cuộc.
                            hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                            .0975006559

Comment

• Nguyên văn bởi vuhoangphong Xem bài viết
                              nhờ AE chỉ giúp e có con SONY HF21P50 lúc đầu cục cao áp đánh lửa, e thay cao áp rùi chạy bình thường nhưng bị mất hiển thị nhờ AE chỉ giúp những chỗ nào liên quan đến hiển thị xin chỉ dùm

dùng máy hiện sóng xem lại xung đồng bộ dòng mành về VXL đồng bộ hiện thị có thể mất 1 trong hai xung đó là xung dòng hoặc mành , xung mành lấy từ AFC cao áp khi cao áp đánh lửa nó chạm Q đổi cực tính xung này về VXL nằm dưới bụng IC tổng
                              http://baohanhbeptu.vn
                              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                              ĐT: 0967 403 123

Comment

• Chào các bác . Nhờ các bác giúp em . Tivi TV Sony Bravia KLV-32EX330 mới mở xem bình thường mà xem được 40 phút thì hình mất màu và bị chồng hình

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X