Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sau thời gian lục tung tất cả các trang Web mình cũng đã tìm ra e cao áp ... đó là 8-598-858-10 (NX4751) nhưng mà lại không biết chân cẳng của nó như thế nào để tìm e khác để thay thế.. Ai có thể giúp về sơ đồ chân của nó không.. cảm ơn.
    Hòa Phú - Chiêm Hóa - Tuyên Quang
    Mail:
    Tel: 0946640229

Comment

• Nguyên văn bởi vanhuuweb Xem bài viết
      Sau thời gian lục tung tất cả các trang Web mình cũng đã tìm ra e cao áp ... đó là 8-598-858-10 (NX4751) nhưng mà lại không biết chân cẳng của nó như thế nào để tìm e khác để thay thế.. Ai có thể giúp về sơ đồ chân của nó không.. cảm ơn.
      8-598-858–00
      8-598-811
      C _ B+135v _ 200v _ Heater _ Gnd _ -16,5(vertkl) _ Gnd(vertkl) _ +16,5(vertkl) _ Nc _ Abl

Comment

• Nguyên văn bởi vanhuuweb Xem bài viết
        Sau thời gian lục tung tất cả các trang Web mình cũng đã tìm ra e cao áp ... đó là 8-598-858-10 (NX4751) nhưng mà lại không biết chân cẳng của nó như thế nào để tìm e khác để thay thế.. Ai có thể giúp về sơ đồ chân của nó không.. cảm ơn.
        Nếu ở Hà Nội sẽ không phải khổ thế đâu , ra chợ Trời có đầy 45k/1 quả.Ở Tuyên Quang thì có lẽ không có , chỉ có gái Thái là xinh trắng nhìn mà thèm.
        PS: Dò từ mạch ngoài về cao áp vẫn xác định được chân.

Comment

• Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
          Nếu ở Hà Nội sẽ không phải khổ thế đâu , ra chợ Trời có đầy 45k/1 quả.Ở Tuyên Quang thì có lẽ không có , chỉ có gái Thái là xinh trắng nhìn mà thèm.
          PS: Dò từ mạch ngoài về cao áp vẫn xác định được chân.
          Bác nói chí phải... gái TQ giờ cũng chán lắm.. toàn trẻ trâu. Chợ trời Phố Huế - HN thì nói chuyện gì nữa.. TQ cũng có nhưng mà không có giá đấy đâu.
          Mail:

Comment

• các pro ơi e đang có con sony 29 KV-DR29M50B 100hz đang lỗi chạy ngắt pro nào biết chỉ giáo giúp e với ạ, e làm mãi mà ko đc

Comment

• ccác bác cho em hỏi tí
              mình có con son 21m80 dánh lửa cao áp làm cao áp xong má chạ nhưng thiên vế màu đỏ và 2 giâ ngắt luôn ai làm rùi cho mình biết với

Comment

• Nguyên văn bởi conghuan123 Xem bài viết
                ccác bác cho em hỏi tí
                mình có con son 21m80 dánh lửa cao áp làm cao áp xong má chạ nhưng thiên vế màu đỏ và 2 giâ ngắt luôn ai làm rùi cho mình biết với
                Ngắt xem nháy mấy nháy một nhịp ...Kiểm tra kỹ Bo Đế đèn hình
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• anh em ai có so do sony kv-j21mf7 giả mã tda8375 str6707 cho em xin máy đang hu nguồn cháy mấy điện trở ko biết bao nhiêu mong anh em giúp đỡ xin cám ơn anh em nhiều

Comment

• vâng em kiểm tra đây dế hả bác

Comment

• Nguyên văn bởi thavotinh Xem bài viết
                      anh em ai có so do sony kv-j21mf7 giả mã tda8375 str6707 cho em xin máy đang hu nguồn cháy mấy điện trở ko biết bao nhiêu mong anh em giúp đỡ xin cám ơn anh em nhiều
                      thử xem có giúp gì đc ko nhé
                      Attached Files

Comment

• em can cac anh, cac chu giup do. em dang sua con sony 21m50/l no bi tinh trang la xem cap tam30s no ve stanby den do nhay 2 lan. chuyen wa video thi xem binh thuong. em da thay loc bat dai roi ma van vay. xin duoc giup do.

Comment

• Hôm nay em gặp con sony XR25M60 chạy tổng dán 4 hàng chân. Bật lên cao áp chạy xẹt cái mất luôn. nguồn nháy 2 nhịp mong đc chỉ bảo của các bác ạ

Comment

• Chào ae... mong mọi người giúp đỡ e sony tổng LA76810A, sò ngang D5024. Lúc đầu khi khách đem đến máy không chạy.. e kt thấy chết sò ngang nhưng con này e ko có nên thay e J5027 vào.. cắm điện thì máy chạy.. nhưng khổ nỗi màn hình chỉ xem được rõ nét một bên, còn một bên hình ảnh như bị nhiễm từ (màu tím). e thay khử từ, dây khử từ.. đã thay sang màn hình khác.. thay lái... thay vỉ đuôi đèn.. nói chung e đã thử nhiều cách nhưng màn hình vẫn vậy.. mong mn chỉ giúp. hình a em nó đây..
                            Click image for larger version

Name:	Photo1373.jpg
Views:	1
Size:	462.3 KB
ID:	1396384
                            Mail:

Comment

• không có cao thủ nào giúp với nhỉ..
                              Mail:

Comment

• 1>Sony dùng tổng LA76810A là Sony tàu giả Nhật.
                                2>Sò không đúng -> Cao áp yếu ( hoặc chết rồi)-> Màn hình bị như vậy.Thế thôi.
                                Last edited by nowdaygood; 21-06-2014, 02:46.

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X