Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
    mong ae giúp đở, tình trạng hiện giờ em đang nhận tivi sony 21f50 tổng 12017 chết sò ngan và fet méo gối. thay sò ngan d1778 lấy từ vỉ xác tivi sony củ vào thì máy chạy,nhưng chỉ có một lằn sáng thẳng đứng phía trên màng hình khoảng 1cm phía dưới màng hình khoảng 2cm ,đã kiểm tra lái tia tốt , , cuộn dây, diod,thay thử tụ suất ngan và các tụ gần khu vực sò ngan nhưng vẫn không được.điện thế B+=140v nhưng ở fbt thì đường 200v có 160v còn đường G2 1000v thì có 75v. AE ai có làm qua xin chỉ giáo vô cùng biết ơn.
    chỉ còn lại quả cao áp là chưa thay, thay luôn đi.

Comment

• Em đang có em sony đời KLV-S40A10 chết phần nguồn 17,5V cấp cho main cao áp. Nó dùng 2 con K2842 và IC CXD9841M .
      Em cứ lắp con 12N60 vào cái là nổ ngay. Em thay cả IC CXD9841M rồi nhưng không được.
      Mong bác nào chỉ giúp em?
      Em cám ơn.

Comment

• mình mới nhận cái sony Bravia 32" bị sọc ngang 2/3 màn hình, vẫn thấy hình nhưng mờ, còn 1/3 màn hình phía trên thì bình thường,tìm hoài không biết nguyên nhân! mong ae giúp đỡ!!!

Comment

• AE nào giúp mình có thể gửi e-mail trực tiếp cho mình: minhlong771263@gmail.com
          Đa tạ AE nhiều!!!

Comment

• Nguyên văn bởi longchohuyen Xem bài viết
            AE nào giúp mình có thể gửi e-mail trực tiếp cho mình: minhlong771263@gmail.com
            Đa tạ AE nhiều!!!
            Không ai giúp mình hết sao???

Comment

• Nguyên văn bởi longchohuyen Xem bài viết
              Không ai giúp mình hết sao???
              bạn cho thông tin ít quá ít nhất thì cũng cho cái hình hoặc tham khảo trên các trang cửa diễn đàn xem như thế nào bệnh đó có khả năng lỗi màn (lỗi palnel) cũng nên

Comment

• chào các bác em vừa lảnh em sony KVXG 25P50_/ sử lý cxp86449 / tổng cxa2159s /mành tda8172 /nguồn str f6465 /sò dòng d2578. bệnh của nó chết sò dòng em kt nguồn 130v xung ngang cắp b sò dòng 2v5 . em thay sò dòng vào em nó chạy được khoảng 4 giờ thì nghủm nửa em đả ngủm ngày hôm qua đến bây gời tổng cộng 5 em rùi . vây các anh và bác nao đả gặp giống như bệnh của em xin chỉ giùm em rất mang ơn!!!!!!!!!!! em hết chiêu rùi

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                  chào các bác em vừa lảnh em sony KVXG 25P50_/ sử lý cxp86449 / tổng cxa2159s /mành tda8172 /nguồn str f6465 /sò dòng d2578. bệnh của nó chết sò dòng em kt nguồn 130v xung ngang cắp b sò dòng 2v5 . em thay sò dòng vào em nó chạy được khoảng 4 giờ thì nghủm nửa em đả ngủm ngày hôm qua đến bây gời tổng cộng 5 em rùi . vây các anh và bác nao đả gặp giống như bệnh của em xin chỉ giùm em rất mang ơn!!!!!!!!!!! em hết chiêu rùi
                  bạn tập trung vùng quanh sò! diode, tụ dame,...cao áp,yoke. đóng sò đời cao vào thử nhé! chúc thành công!cho chạy 3h59 phút nếu thấy sò nóng thì tắt kiểm tra lại! hiiiiiiiiii

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                  DD:0982 470 874
                  Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• cám ơn anh trac nhe ! em đả thay sò dòng cao vào rùi củng đả cho chay thử từ sáng đến gời và củng thăm hoài hà xao không thấy nóng mà nó chếc hoài ko biết nửa ? em củng ko thấy méo rối gì hết hinh bình thường hà . hicccccccc

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                      bạn cho thông tin ít quá ít nhất thì cũng cho cái hình hoặc tham khảo trên các trang cửa diễn đàn xem như thế nào bệnh đó có khả năng lỗi màn (lỗi palnel) cũng nên
                      e đã kiểm tra kỹ rồi, không phải lỗi panel mà bị lỏng cọc cap panel, không hay ae nào biết chổ ép cọc panel chỉ mình với!!!

Comment

• Con Sony BX42 của em tự nhiên khi mở lên chỉ hiện thì một màn hình trắng ngắt, có mấy sọc lớn đứng màu trắng khác... sau đó màu trắng kia chuyển dần thành màu đen, sọc trắng vẫn giữ nguyên, các cạnh, góc hiển thị các đốm màu chấm chấm, âm thanh thì vẫn bình thường, vẫn âm báo mở, tiếng tít như thường...
                        Không biết nó bị gì, mong mọi người giúp đỡ

Comment

• chào bác PHAMNIEN 12 mình đang làm 01 con sonykvdr29m50b bị lổi fw quá nhiều .mà mình đả xin trên D Đ Ko có .tình cờ đọc được bài viết cũa bác .MÌNH rất mừng.vì vậy rất mong bác copy fw cho mình xin nhé!hết long biết ơn bác

Comment

• Tivi 29m50a

AI CÓ SƠ ĐỒ ĐỜI MÁY 29M50A CHO mình xin nha

Comment

• máy của mình cao áp dánh lửa thay rồi nhưng sáng trắng rồi ngắt

Comment

• chào các a?
                                e đang làm con sony KV-HA212M50 , nguồn STR F6267 ,tổng TDA 1206H ( dán) , hiện nay máy ko làm việc ko có đèn báo nguòn , e đã kt tất cả lk ko con nào chết cả , đã thay thử opto , dò sai SE 135 , ic nguồn , bên thứ cấp ohats hiện D622 nằm đường 16v chết , đường này cấp cho tiếng , làm mãi mà máy cứ im thin thít a e nào làm qua pan này hướng dẫn e với
                                xin cảm ơn thật nhiều
                                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X