Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thinhdailai Xem bài viết
    các anh em bạn thợ ơi.có anh em nào biết làm mạch điện cóp ic nhớ cho mình xin sơ đồ.xin cám ơn trước
    Có đấy nhưng vì mình đang dùng đthoại nên ko up lên được để mai mình up lên cho

Comment

• Mình đang làm máy Sony KV-SR29M53K,IC tổng TDA 12019H1/N1EBF, nhớ dán(L32 hàng trên, hàng dưới 6K01W.Mình nghĩ là 24C16) máy bị bệnh hình có lại mất, có lại mất liên tục, nhưng khi chuyển về hệ Secam(đen trắng) thì bình thường.Máy mình nghĩ là lỗi nhớ rồi, vì mình đã nạp nhớ khác thì hết bệnh, nhưng lại không có hiển thị tiếng Việt, hình méo mó mất nhiều chức năng.Vậy bác nào biết chỉ giúp em với, hoặc có file Rom cho em xin với!Cảm ơn các bác nhiều!
      CỬA HÀNG SỬA CHỮA ĐIỆN TỬ TÂN HUYỀN

Comment

• Nguyên văn bởi thinhdailai Xem bài viết
        các anh em bạn thợ ơi.có anh em nào biết làm mạch điện cóp ic nhớ cho mình xin sơ đồ.xin cám ơn trước
        dumgf phần mền ponyprog v2.07 cho 24Cxx
        dùng phần mền SPI_TT cho 25XXX
        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi tandientu Xem bài viết
          Mình đang làm máy Sony KV-SR29M53K,IC tổng TDA 12019H1/N1EBF, nhớ dán(L32 hàng trên, hàng dưới 6K01W.Mình nghĩ là 24C16) máy bị bệnh hình có lại mất, có lại mất liên tục, nhưng khi chuyển về hệ Secam(đen trắng) thì bình thường.Máy mình nghĩ là lỗi nhớ rồi, vì mình đã nạp nhớ khác thì hết bệnh, nhưng lại không có hiển thị tiếng Việt, hình méo mó mất nhiều chức năng.Vậy bác nào biết chỉ giúp em với, hoặc có file Rom cho em xin với!Cảm ơn các bác nhiều!
          Con nhớ đó là 24c32 mà bác chọn c16 thì nạp thiếu dung lượng và sai là đúng òi.
          email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
            Con nhớ đó là 24c32 mà bác chọn c16 thì nạp thiếu dung lượng và sai là đúng òi.
            Cảm ơn bác đã quan tâm!
            Vậy bác có file của máy này không giúp em với!
            Cảm ơn nhiều!

Comment

Cảm ơn bác đã quan tâm!
              Vậy bác có file của máy này không giúp em với!
              Cảm ơn nhiều!
              Em không có oi bác ơi.
              email:

Comment

Mình đang làm máy Sony KV-SR29M53K,IC tổng TDA 12019H1/N1EBF, nhớ dán(L32 hàng trên, hàng dưới 6K01W.Mình nghĩ là 24C16) máy bị bệnh hình có lại mất, có lại mất liên tục, nhưng khi chuyển về hệ Secam(đen trắng) thì bình thường.Máy mình nghĩ là lỗi nhớ rồi, vì mình đã nạp nhớ khác thì hết bệnh, nhưng lại không có hiển thị tiếng Việt, hình méo mó mất nhiều chức năng.Vậy bác nào biết chỉ giúp em với, hoặc có file Rom cho em xin với!Cảm ơn các bác nhiều!
                Thử fw này xem ,,,Theo Mình Bạn lên nạp vào IC khác thử .IC máy để riêng ra ngoài ,,,,
                Attached Files
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                  Thử fw này xem ,,,Theo Mình Bạn lên nạp vào IC khác thử .IC máy để riêng ra ngoài ,,,,
                  Cảm ơn bạn!
                  Mịnh cũng đang làm như thế.Để mình nạp thử xem thế nào, rồi mình sẽ báo sau.
                  Một lần nữa xin cảm ơn bạn!

Comment

• Xin chào các bác, mong các bác giúp dùm e con Sony XA21M83, IC nguồn F6654, giãi mã CXA 2159, pan > cách đây 10 ngày máy hư cao áp e thay chạy ok, chiều hôm qua khách mang lại, máy chạy có hình kg tiếng (ánh sáng mờ giống như hư đế đèn) e để chạy 5p máy tịt ngòi luôn (14h19 ngày hôm qua cúp điện 20 tỉnh thành miền nam) giờ mở vỏ kt chết sò dòng > thay sò dòng máy kg chạy nghe có tiếng nổ bop > đèn báo 2 nhịp. e kt > thay cao áp khác > máy chạy co hình (hình mờ & tối) kt G2 có 50v >dặn G2 lên máy có tia quét ngược. kt tụ & r G2. nguồn 200v ok > kg phát hiện bệnh. mong các bác giúp dùm. e cám ơn trước
                    Muốn thành công phải trải qua thất bại
                    Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                      Xin chào các bác, mong các bác giúp dùm e con Sony XA21M83, IC nguồn F6654, giãi mã CXA 2159, pan > cách đây 10 ngày máy hư cao áp e thay chạy ok, chiều hôm qua khách mang lại, máy chạy có hình kg tiếng (ánh sáng mờ giống như hư đế đèn) e để chạy 5p máy tịt ngòi luôn (14h19 ngày hôm qua cúp điện 20 tỉnh thành miền nam) giờ mở vỏ kt chết sò dòng > thay sò dòng máy kg chạy nghe có tiếng nổ bop > đèn báo 2 nhịp. e kt > thay cao áp khác > máy chạy co hình (hình mờ & tối) kt G2 có 50v >dặn G2 lên máy có tia quét ngược. kt tụ & r G2. nguồn 200v ok > kg phát hiện bệnh. mong các bác giúp dùm. e cám ơn trước
                      Tiếng nổ bốp của bác làm em lo quá, nếu để chạy lâu lâu mà sò ngang không nóng thì bác kiểm tra ABL

Comment

• Nguyên văn bởi duytanltl Xem bài viết
                        Tiếng nổ bốp của bác làm em lo quá, nếu để chạy lâu lâu mà sò ngang không nóng thì bác kiểm tra ABL
                        Báo cáo với bác là tình hình vẩn như thế, e đã kt R ABL & thay cao áp zin luôn vẩn thế (điện thế G2 vẩn 50>80v) e BÍ rồi. mong các bác giúp đở thêm a. e vô cùng biết ơn

Comment

sò ngang vẩ mát bác à

Comment

sò ngang vẩ mát bác à
                            G2 thấp, bác thay cuộn dao động trước sò ngang xem

Comment

G2 thấp, bác thay cuộn dao động trước sò ngang xem
                              bác ơi, máy e mất chói (e đã lấy G2 từ C sò ngang qua > hình ảnh có sáng hơn nhưng vẩn vậy (mất chói) e thay luôn e TDA 6107 cũng kg xong. có phải e CXA 2159 ra đi kg bác? các bác cho e hỏi con CXA 2139 thay con CXA 2159 được kg các bác?

Comment

bác ơi, máy e mất chói (e đã lấy G2 từ C sò ngang qua > hình ảnh có sáng hơn nhưng vẩn vậy (mất chói) e thay luôn e TDA 6107 cũng kg xong. có phải e CXA 2159 ra đi kg bác? các bác cho e hỏi con CXA 2139 thay con CXA 2159 được kg các bác?
                                Trước mắt .Để khẳng định phần y chói ngon lành đã ,Bạn nhổ con Q312 vứt đi ,nó là con đèn dán dưới bụng con IC 2159 .Sau đó tính tiếp ,,,Vì Bạn nói thay cao áp ,thì có thể cao áp TQ bây giờ khó tin tưởng lắm .Dù cao áp gì thì làm bệnh mờ ảnh và cao áp đánh lửa Mình cũng hay nhổ con Q 312 ra ,,,
                                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X