Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
    các bác ơi giúp em với em có con sony wega29 inh loại có cái loa to trên nóc ấy em mang vỉ về làm ko nhớ model ic tổng tda12063h nguồn str w6756 hiện giờ nó bị mất một con bóng ở bên nguồn sơ cấp chỗ gần diot nắn cầu về nó to như con 7805 có hai con một con nó kí hiệu là d640 là con bị mất nó có kí hiệu i và o còn chân giưa là mát và con kia là q645 gần ngay tụ loc nguồn 400 xin các bác nào biết chỉ em với xin cám ơn
    mình có sơ đồ bạ thử ngiên cứu nhé
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
      2 con này thay cho nhau được mà còn con 2903 nữa kiểm tra mấy con R 150k từ nguồn 135v vào ic này hay tăng /đứt
      và con D807
      mình thay 4558 vào chạy ok cảm ơn anhnamdinh1 nhiều.,qua nay không vào mạng được.
      CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
      ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
      ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• cần các ae tư vấn,mình có cái sony kv-21M80 bị hư đèn hình,như mình có cây đèn hình panasonic silim,không biết độ vào lửa và méo gói có gập khó khăn gì không,xin cảm ơn.,,,,mời ae dùng cafe sáng
        CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
        ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
        ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• Nguyên văn bởi tanhoang Xem bài viết
          cần các ae tư vấn,mình có cái sony kv-21M80 bị hư đèn hình,như mình có cây đèn hình panasonic silim,không biết độ vào lửa và méo gói có gập khó khăn gì không,xin cảm ơn.,,,,mời ae dùng cafe sáng
          cứ thử xem sao nhưng nhớ để vòi cao áp ra ngoài nếu cao áp rít khỏe thì ko ổn (vì lái pana slim trở kháng nhỏ xung có thể vọt cao) còn sony cũng có méo gối đôi khi có trở ngại nhưng phải khắc phục

Comment

• chào các a !

-tivi SONY model KV- XG25P50 có tổng CXA2159S, VXL 86449 -, 24C08 ,sò dòng D2578 con này khi e nhận đèn đỏ nháy 2 nhịp , e kt chết sò dòng và1 con D ở chân C sò dòng , e thay thử sò D2499 và D nhụt( chính xác D nhụt) mở máy nhìn nhanh thấy có lên muỗi nhưng co dọc 2 bên sau đó lại chết nháy đèn 2 nhịp kt lại chết D nhụt sò 2499 ko chết e lại thay tiếp cắm điện ko kịp lên muỗi lại chập D nhụt ...3 lần như vậy rồi , e có kt hết D nhụt tại C sò , kt hết tụ nhụt tại C sò dòng.. mà ko thấy có con nào chết , e bí quá

e chưa làm được pan trên mong a e d đ giúp đỡ , xin biết ơn nhiều nhiều
            ----------------------------------------
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
              chào các a !

-tivi SONY model KV- XG25P50 có tổng CXA2159S, VXL 86449 -, 24C08 ,sò dòng D2578 con này khi e nhận đèn đỏ nháy 2 nhịp , e kt chết sò dòng và1 con D ở chân C sò dòng , e thay thử sò D2499 và D nhụt( chính xác D nhụt) mở máy nhìn nhanh thấy có lên muỗi nhưng co dọc 2 bên sau đó lại chết nháy đèn 2 nhịp kt lại chết D nhụt sò 2499 ko chết e lại thay tiếp cắm điện ko kịp lên muỗi lại chập D nhụt ...3 lần như vậy rồi , e có kt hết D nhụt tại C sò , kt hết tụ nhụt tại C sò dòng.. mà ko thấy có con nào chết , e bí quá

e chưa làm được pan trên mong a e d đ giúp đỡ , xin biết ơn nhiều nhiều
              ----------------------------------------
              máy 25 chạy 2499 thì hơi nhỏ nhưng ko chết thì cũng đc điôt nhut cứ chết thì phải lấy điôt xung có dòng lớn (lấy của máycux 29)hoặc 2 con đấu // thử xem

Comment

máy 25 chạy 2499 thì hơi nhỏ nhưng ko chết thì cũng đc điôt nhut cứ chết thì phải lấy điôt xung có dòng lớn (lấy của máycux 29)hoặc 2 con đấu // thử xem
                e chỉ có ý định thay thử con 2499 thôi nếu chết đỡ phí , D nhụt của e lấy từ máy cũ ra mà , tại C sò máy này có 2 con mắc // nhưng chỉ chết 1 con thôi a ạ cứ thay con này thì con kia chết đau đầu thật
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

e chỉ có ý định thay thử con 2499 thôi nếu chết đỡ phí , D nhụt của e lấy từ máy cũ ra mà , tại C sò máy này có 2 con mắc // nhưng chỉ chết 1 con thôi a ạ cứ thay con này thì con kia chết đau đầu thật
                  c sò 2 con // thì bạn cứ thử láy 1 con thôi nhưng dòng phải lớn tần sô cao những con D này thay phải lấy đúng ỏ máy có méo gối mới được chứ ko như điôt nắn nguồn xung thường

Comment

c sò 2 con // thì bạn cứ thử láy 1 con thôi nhưng dòng phải lớn tần sô cao những con D này thay phải lấy đúng ỏ máy có méo gối mới được chứ ko như điôt nắn nguồn xung thường
                    cái này thì e phải xem lại thật rồi vì e nhổ ở C sò những vỉ khác rồi đem cất đi khi nào cần thì lấy ra dùng chứ ko để ý xem vỉ đó có méo gối hay ko nữa , cảm ơn a đã chỉ bảo nha
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

cái này thì e phải xem lại thật rồi vì e nhổ ở C sò những vỉ khác rồi đem cất đi khi nào cần thì lấy ra dùng chứ ko để ý xem vỉ đó có méo gối hay ko nữa , cảm ơn a đã chỉ bảo nha

PAN NÀY MÌNH LẤY HAI CON ĐIÔT NHỤT TƯƠNG ĐƯƠNG NHAU VÀ LỐI TIẾP CHO NÓ LÀ ĐƯỢC MÌNH ĐÃ BỊ NHƯ BẠN VÀ LÀM NHƯ VẬY RÔI CHẠY TỐT /

nhân tiện có ai gặp pan này chưa làm ơn chỉ giúp e nhé model 253m50 ic tổng tda12063hn1 nguồn str w6756 hiện giờ hinh bi răn răn ở dìa mặt người trên ảnh do trước đây hỏng nguồn thay nguồn 3 dây chạy tốt thì lai bị như vây , đã thay thử cao áp và tât cả các tụ nguôn kg tác dụng , các bác làm ơn cho em hướng giải quyết em xin trân thành cảm ơn ?

Comment

• Nguyên văn bởi vutiedat76 Xem bài viết
                        PAN NÀY MÌNH LẤY HAI CON ĐIÔT NHỤT TƯƠNG ĐƯƠNG NHAU VÀ LỐI TIẾP CHO NÓ LÀ ĐƯỢC MÌNH ĐÃ BỊ NHƯ BẠN VÀ LÀM NHƯ VẬY RÔI CHẠY TỐT /

nhân tiện có ai gặp pan này chưa làm ơn chỉ giúp e nhé model 253m50 ic tổng tda12063hn1 nguồn str w6756 hiện giờ hinh bi răn răn ở dìa mặt người trên ảnh do trước đây hỏng nguồn thay nguồn 3 dây chạy tốt thì lai bị như vây , đã thay thử cao áp và tât cả các tụ nguôn kg tác dụng , các bác làm ơn cho em hướng giải quyết em xin trân thành cảm ơn ?
                        bị răn răn khả năng do bo nguồn cai bạn thay thử nguồn W6756 zin xem

Comment

bị răn răn khả năng do bo nguồn cai bạn thay thử nguồn W6756 zin xem
                          cảm ơn bác e cũng đang nghi hay do nguồn mà dùng con bóng fn155 kg có bán sơ đồ cũng kg có bí quá làm nguồn 3 day nhưng xem tưc mắt quá đấu thử một nguồn dời khác cũng kg đc bí quá các bác ai có chiêu nào kg giúp em nhé e cảm ơn các bác rất nhiều

Comment

a vutiedat76 à , e làm như a lấy 2 con D NHỤT hàn nối tiếp nhau và hàn thử con sò D2499 nó lên rồi nhưng bị méo gối ko biết là pan do máy hay có gì mình làm chưa đúng a nhỉ???????/////
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

a vutiedat76 à , e làm như a lấy 2 con D NHỤT hàn nối tiếp nhau và hàn thử con sò D2499 nó lên rồi nhưng bị méo gối ko biết là pan do máy hay có gì mình làm chưa đúng a nhỉ???????/////
                              chào bác con d2499 thường chỉ dùng cho máy 14 thôi hãy dùng đầu 5 chở lên nó mới đủ dòng , sau đó sử lý méo gối sau , môt là vào sevis hai là sửa mach ngoài , lam đên đâu minh sẽ có kinh nghiêm đên đó chuc bác vui ?

Comment

chào bác con d2499 thường chỉ dùng cho máy 14 thôi hãy dùng đầu 5 chở lên nó mới đủ dòng , sau đó sử lý méo gối sau , môt là vào sevis hai là sửa mach ngoài , lam đên đâu minh sẽ có kinh nghiêm đên đó chuc bác vui ?
                                con này của e chỉ còn sửa bệnh méo gối nữa thôi , con 2499 chỉ là hàn thử thôi vẫn chạy bt chỉ có điều nhanh nóng ko bền nếu chẳng may nó chết ko phí , sau khi thấy ổn mọi cái thì e dung C5244 chạy rất rốt vô tư , hiện tại e đang làm pan méo gối , hàngnuis việc lên chưa làm xong ,cảm ơn a nhé
                                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X