Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhtx Xem bài viết
    con sony kv-hw212p52 dùng IC mành TV 9302A, Nguồn STRF6264, Sò HV dùng C5885 nhờ các bác nhiều kinh nghiệm giúp cho với nhé! chân thành cảm ơn các bác!
    bạn nói rõ thêm nhé thì a/e mới giup dc máy tổng gì?có c/áp chưa còn nháy 2laanf 1 nhịp >lỗi nguồn dò đường B+ >R =1.2om nối tắt thử xem dò mạch bảo vệ cô lâp thử xem

Comment

• em đang làm tivi SONY 2168MK3 ic khiển cxp85116b giải mã tda8375a nhớ 24co4 màn cong.nó bị hiện tượng bật máy(mở công tắc nguồn chính)là tự động dò đài dò khi dò xong không ăn khiển(remot),em nghi chập phím đã tháo hết phím bấm,đã thay nhớ khác vẫn vậy.bác nào biết nó mắc bệnh gì chỉ giùm xin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
        em đang làm tivi SONY 2168MK3 ic khiển cxp85116b giải mã tda8375a nhớ 24co4 màn cong.nó bị hiện tượng bật máy(mở công tắc nguồn chính)là tự động dò đài dò khi dò xong không ăn khiển(remot),em nghi chập phím đã tháo hết phím bấm,đã thay nhớ khác vẫn vậy.bác nào biết nó mắc bệnh gì chỉ giùm xin cảm ơn.
        bạn thử kiểm tra phần ma trận key xem có diot/tụ dán /dãy trở 4.7k chủ yếu tụ dán nhé

Comment

• các bác có gặp pan này giúp em với HF21M80 VXL CXP86449-623S tổng CXA2139S, máy vẫn chạy bình thường nhưng màn hình không mịn mà có những đường gợn lăn tăn phía bên trái màn hình thì rõ và nhiều hơn bên phải, khí chiếu cảnh xa thì nhiều và thấy rõ, khi chiếu cảnh gần thì không có. nếu ai có gặp qua thì chỉ giúp dùm

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
            các bác có gặp pan này giúp em với HF21M80 VXL CXP86449-623S tổng CXA2139S, máy vẫn chạy bình thường nhưng màn hình không mịn mà có những đường gợn lăn tăn phía bên trái màn hình thì rõ và nhiều hơn bên phải, khí chiếu cảnh xa thì nhiều và thấy rõ, khi chiếu cảnh gần thì không có. nếu ai có gặp qua thì chỉ giúp dùm
            bạn thử kiểm tra L/K đường xung >afc ic cxa 2139 hoặc đây cao áp đánh với (thay thử dây chắc dc)

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
              bạn thử kiểm tra L/K đường xung >afc ic cxa 2139 hoặc đây cao áp đánh với (thay thử dây chắc dc)
              cám ơn bạn để mình làm thử khi nào được mình báo lại sao, à cao áp này bị đánh lửa 1 làn rồi mình làm lại chạy tốt một thời gian giờ bị như vậy nhung không nghe tiếng cao áp xì

Comment

• con sony kv-hw212p52 hôm trước của em khi bấm mở nguồn nó cứ chuyển về chế độ stanbuy (47V) báo lỗi 02 nhịp. đã xử lý được ròi. nó chết HV các bác ah, đo không phát hiện phải thay thử. nhưng giờ nó lại sinh ra hiện tượng nở hình có lẽ ro HV gây ra. Vậy có cách nào giải quyết nhờ các bác chỉ giaó giúp em với. cảm on các bác nhiều!!!!!!!!!!

Comment

con sony kv-hw212p52 hôm trước của em khi bấm mở nguồn nó cứ chuyển về chế độ stanbuy (47V) báo lỗi 02 nhịp. đã xử lý được ròi. nó chết HV các bác ah, đo không phát hiện phải thay thử. nhưng giờ nó lại sinh ra hiện tượng nở hình có lẽ ro HV gây ra. Vậy có cách nào giải quyết nhờ các bác chỉ giaó giúp em với. cảm on các bác nhiều!!!!!!!!!!
                  nở hình như thế nào vậy bác, nở cả ngang lẩn mành [ nở cả 4 cạnh ].có khả năng lổi ở cao áp mới thay. bác tháo gông [ferit] cao áp lót thêm giấy cách điện xem có khả quan hơn kôg.

Comment

con sony kv-hw212p52 hôm trước của em khi bấm mở nguồn nó cứ chuyển về chế độ stanbuy (47V) báo lỗi 02 nhịp. đã xử lý được ròi. nó chết HV các bác ah, đo không phát hiện phải thay thử. nhưng giờ nó lại sinh ra hiện tượng nở hình có lẽ ro HV gây ra. Vậy có cách nào giải quyết nhờ các bác chỉ giaó giúp em với. cảm on các bác nhiều!!!!!!!!!!
                    Nở ngang thì thay đổi tụ, nở dọc thì mở sevice chinh lại
                    Muốn thành công phải trải qua thất bại
                    Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• chào các bạn , mình nhận tivi sony 14 bị lỗi rom , đời cổ quá nên mình tìm rom khó quá, bạn nào có file rom tivi sony SONY KV-B14M1 cho mình với. chạy nhớ 24C04

Comment

• Nguyên văn bởi dongngoan Xem bài viết
                        chào các bạn , mình nhận tivi sony 14 bị lỗi rom , đời cổ quá nên mình tìm rom khó quá, bạn nào có file rom tivi sony SONY KV-B14M1 cho mình với. chạy nhớ 24C04
                        Bạn thử File này nha!
                        Attached Files
                        Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                        Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                          Bạn thử File này nha!
                          cam ơn bạn nhiều !!!,
                          mình đã nạp máy chạy ok, nhưng dò đài ko nhớ kenh.hj

Comment

• em có cái sony klv 32t550a khi bật lên hình tiếng màu bình thường được khoảng 10 giây thì ngắt đèn đỏ nháy 2 lần một nhịp em kiểm tra các nguồn vẫn bình thường bắm tắt mở vài lần có thể chạy luôn nhờ ae trên diển đàn biết xin chỉ giáo cho xin cảm ơn trước.

Comment

• Nguyên văn bởi tranminh2009 Xem bài viết
                              em có cái sony klv 32t550a khi bật lên hình tiếng màu bình thường được khoảng 10 giây thì ngắt đèn đỏ nháy 2 lần một nhịp em kiểm tra các nguồn vẫn bình thường bắm tắt mở vài lần có thể chạy luôn nhờ ae trên diển đàn biết xin chỉ giáo cho xin cảm ơn trước.
                              2 nháy 1 nhịp là Board nguồn ...Bạn thay một số tụ có giá trị µf nhỏ (Tụ mồi) thử xem sao ...
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• vẵn kg được a ơi hình bo nguồn đây a

Last edited by tranminh2009; 22-04-2014, 10:54.

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X