Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AE D.Đ ai có fw tivi SONY 29 in [KV-LS29T90 ]VI XỬ LÝ :CXP750097+24C08+CXA2139S+kênh dài 21 chân . Cho mình xin với -THÀNH THẬT BIẾT ƠN
    ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
    Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Tôi đang làm con SONY KV-XA25M83 .VSL CXP 750097 Chói cxa 2159s Máy chết ic cấp cho vxl MM 319 mua kô có tôi đã cấy con 78LR05 Bây giờ vxl có làm việc nhưng kô có dao động dòng le nguồn đóng khoảng 1 phút là ngắt đèn nháy 2 lần mình kiểm tra thì nguồn 135V vẫn đủ sò dòng kô chết chân 21HD CXA2159S đo 6v .Nhờ ae chỉ cho cách sử lý hoặ ai có sơ đồ thì cho xin với .Xin chân thành cảm ơn !

Comment

• Tivi sony kv-tg21m80 cần giúp !!!!

tình hình là con tivi nha em bông nhiên giở chứng như này bác naod gặp rồi chỉ cho em với.em đã thay cao áp khác nhưng không được.
        Bác nào có sơ đồ cho em xin luôn thì tốt quá.
        Thank !!!!!!!!!!!!
        Attached Files
        Telephone number : 098H882372
        YM:

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
          tình hình là con tivi nha em bông nhiên giở chứng như này bác naod gặp rồi chỉ cho em với.em đã thay cao áp khác nhưng không được.
          Bác nào có sơ đồ cho em xin luôn thì tốt quá.
          Thank !!!!!!!!!!!!
          Sơ đồ mình lấy trên diễn đàn bạn thử xem !
          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi minh que Xem bài viết
            Tôi đang làm con SONY KV-XA25M83 .VSL CXP 750097 Chói cxa 2159s Máy chết ic cấp cho vxl MM 319 mua kô có tôi đã cấy con 78LR05 Bây giờ vxl có làm việc nhưng kô có dao động dòng le nguồn đóng khoảng 1 phút là ngắt đèn nháy 2 lần mình kiểm tra thì nguồn 135V vẫn đủ sò dòng kô chết chân 21HD CXA2159S đo 6v .Nhờ ae chỉ cho cách sử lý hoặ ai có sơ đồ thì cho xin với .Xin chân thành cảm ơn !
            Bác cho số chassis của máy sẽ dễ kiếm sơ đồ.

Comment

Tôi đang làm con SONY KV-XA25M83 .VSL CXP 750097 Chói cxa 2159s Máy chết ic cấp cho vxl MM 319 mua kô có tôi đã cấy con 78LR05 Bây giờ vxl có làm việc nhưng kô có dao động dòng le nguồn đóng khoảng 1 phút là ngắt đèn nháy 2 lần mình kiểm tra thì nguồn 135V vẫn đủ sò dòng kô chết chân 21HD CXA2159S đo 6v .Nhờ ae chỉ cho cách sử lý hoặ ai có sơ đồ thì cho xin với .Xin chân thành cảm ơn !
              Con MM 319( MN 1319 Là dạng ổn áp 5v tích hợp reset pin 2,3 bác độ vậy vsl sao chạy? con này trong xác sony đời cổ có đấy,bác thích độ thì thêm mạch reset ráp rời cấy thêm vô.

Comment

• Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
                Con MM 319( MN 1319 Là dạng ổn áp 5v tích hợp reset pin 2,3 bác độ vậy vsl sao chạy? con này trong xác sony đời cổ có đấy,bác thích độ thì thêm mạch reset ráp rời cấy thêm vô.
                78LR05 cũng là loại ổn áp có reset mà. Đèn nguồn báo mã lỗi thì chứng tỏ vi xử lý đã chạy.

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                  78LR05 cũng là loại ổn áp có reset mà. Đèn nguồn báo mã lỗi thì chứng tỏ vi xử lý đã chạy.
                  Sorry em nhầm,máy đời này chạy con ổn áp dán,có reset.
                  Last edited by khacvietvt; 12-05-2012, 00:48.

Comment

Cháu không biết máy của bác thế nào chứ cháu nhớ có 1 lần cháu độ 7805 thường vào máy 25inch em nó còn chạy ngon tới bây giờ
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

• chào anh em. mình nhận con sony hf12p50 hiện tượng chạy lên cái cúp ngay. đèn nguồn nháy hai nhịp, giải mạ cxa2139s vxl cxp86449 nguồn b+=135v mình giảm xuống con 115v vận vậy, các bác có sơ đồ đường bảo vệ cho mình xin với. cám ơn!
                      -dt 0985742001

Comment

• Nguyên văn bởi tuan73 Xem bài viết
                        chào anh em. mình nhận con sony hf12p50 hiện tượng chạy lên cái cúp ngay. đèn nguồn nháy hai nhịp, giải mạ cxa2139s vxl cxp86449 nguồn b+=135v mình giảm xuống con 115v vận vậy, các bác có sơ đồ đường bảo vệ cho mình xin với. cám ơn!
                        Các lk bảo vệ đây bạn: 1_ protect quá dòng 135v( Q604) 2_protect ver( Q509) 3_protect quá dòng 15v( Q507) 4_protect FPT chạy quá tải (D525.D526).Các mạch trên tác động làm Q503 dẫn mất xung HP,con cxa2139s tắt d động.(nếu cục fpt đã từng xịt khói nhớ coi thêm Q312,D315,316).Đây là trường hợp vxl còn khiển được nhé.có khi sự cố HP VP đến vsl thì nó cũng tắt kiểu st-by.chúc bạn thành công.

Comment

• cảm ơn bạn khacvietvt mình làm được rồi mình gỡ q503 hạ nguồn 135v bằng điện trở cho máy chạy phát hiện chết ic503 cs mành thay vào trả lại chế độ cũ ok cám ơn bạn chúc bạn khỏe.
                          -dt 0985742001

Comment

• Mình có nhận 1 con sony LCD 32" model : KLV-32T550A hiện tượng bị chồng hình như vầy :

Click image for larger version

Name:	a1.PNG
Views:	1
Size:	352.0 KB
ID:	1360828
                            Click image for larger version

Name:	a4.PNG
Views:	1
Size:	499.3 KB
ID:	1360831

Không biết là do lỗi board t-con hay panel nữa, mong các bạn cho ý kiến giúp với. Nếu lỗi panel thì chắc mình nhận mua ve chai luôn quá nghe nói hãng ko cung cấp linh kiện thay thế

Attached Files
                            Last edited by c7li01c; 14-05-2012, 10:16.

Comment

• Ko ai giúp hết sao ???

Comment

• Nguyên văn bởi c7li01c Xem bài viết
                                Ko ai giúp hết sao ???
                                cái này là bị hư board khiển bị chồng hình chứ không bị board t-com đâu bạn
                                Yahoo: vedau556
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X