Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SEVICER . Tập hợp các mã mở cho các loại màn hình màu

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
    Đệ thử nhé :
    Cảm ơn huynh nhiều nhé. Chúc huynh thật nhiều sức khỏe

Comment

Nguyên văn bởi tuanla93 Xem bài viết
      Cho mình hỏi là jack cắm ghi tên Service ở đằng sau TV Samsung có tác dụng gì và sử dụng như thế nào vậy?
      Cổng kết nối đó chỉ dành cho kỹ thuật viên để cân chỉnh và cài đặt máy .

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
        Cổng kết nối đó chỉ dành cho kỹ thuật viên để cân chỉnh và cài đặt máy .
        Thế tức là nếu các loại TV có cổng đó thì sẽ không cân chỉnh bằng tay được hả bạn ???
        Mình có cái TV Sámung 32" Series 3 mà thử hoài các cách trên không được. Trong Remote có mấy cái nút màu cở dưới cùng nhưng không biết dùng sao =.=
        Good luck & Have fun ^^

Comment

Thế tức là nếu các loại TV có cổng đó thì sẽ không cân chỉnh bằng tay được hả bạn ???
          Mình có cái TV Sámung 32" Series 3 mà thử hoài các cách trên không được. Trong Remote có mấy cái nút màu cở dưới cùng nhưng không biết dùng sao =.=
          Bạn muốn cân chỉnh gì? Các chức năng chỉnh hình ảnh như :contrast , brightness, colorur , backlight ...vẫn điều chỉnh bằng tay được . Cả âm thanh cũng vậy .Các nút màu trên remote để sử dụng cho chức năng teletext , cụ thể là để chọn chủ đề fastext .(các đài truyền hình ở VN chưa cung cấp dịch vụ này -Teletext).
          Mình muốn cân chỉnh độ co ảnh, nhòe màu ... khi mình giao tiếp TV với Laptop ý mà
          Mình có thử các kiểu trên nhưng không được
          Để không làm loãng topic này thêm tôi sẽ trả lời ở đây :
          Nhấn nút SOURCE để vào chế độ PC
          Nhấn nút Tool để hiện thị manu Tool :
          Sử dụng chức năng Auto Adjustment : để tự động điều chỉnh chế độ hình ảnh mà TV nhận được . Ngoài ra , chức năng này còn tự động điều chỉnh các cài đặt về độ mịn , thô , điều chỉnh các giá trị về tần số và vị trí . (chức năng này không hoạt động ở chế độ DVI - HDMI)
          Chọn chức năng Screen : để vào manu Screen :
          - Coarse /Fine : Dùng để cân chỉnh chất lượng hình ảnh và loại nhiễu .
          - PC Position : Dùng để đ/chỉnh vị trí màn hình : dùng nhóm nút hình vòng cung trên remote để đ /chỉnh vị trí chiều dọc và chiều ngang .
          Chức năng Image Reset : Khôi phục lại như ban đầu .
          Last edited by Tuanhonglac; 10-09-2010, 22:39.

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
            Bạn muốn cân chỉnh gì? Các chức năng chỉnh hình ảnh như :contrast , brightness, colorur , backlight ...vẫn điều chỉnh bằng tay được . Cả âm thanh cũng vậy .Các nút màu trên remote để sử dụng cho chức năng teletext , cụ thể là để chọn chủ đề fastext .(các đài truyền hình ở VN chưa cung cấp dịch vụ này -Teletext).
            Mình muốn cân chỉnh độ co ảnh, nhòe màu ... khi mình giao tiếp TV với Laptop ý mà
            Mình có thử các kiểu trên nhưng không được
            Good luck & Have fun ^^

Comment

a.e ai biết mở sevicr tivi DAWOO DS14S4 xin chân thành cảm ơn rất nhiều .thanhk

Comment

Nguyên văn bởi minhtan009 Xem bài viết
                a.e ai biết mở sevicr tivi DAWOO DS14S4 xin chân thành cảm ơn rất nhiều .thanhk
                -Đặt kênh về số 91
                -Chỉnh sharpness về 00
                - Bấm lần lượt SKIP - MOVE - MENU sẽ vào được service .
                Dùng các phím Pr để di chuyển , Vol + / - để d/chỉnh ; để trở về bấm manu .
                Cách này dùng cho một số model của DAEWOO . Hy vọng máy bạn mở được .

Comment

các loại mã secvice cho ti vi đây

đẩy la toan bo ma secvice cho cac ban , cảm ơn cai [ ATTACH] 24.673 [/ ATTACH]
                  Attached Files
                  Last edited by ctmobile; 11-09-2010, 21:52.

Comment

co ai biết vào sevivie ti vi hanel dời mới ko chỉ mình với vỉ nó cũng giống vỉ tàu ấy
                    không có việc gì khó
                    chỉ sợ tiền không nhiều
                    đào núi và lấp biển
                    không làm thì đi thuê

Comment

Service Hanel
                      Mở bằng Remote chuyên dụng của hãng.
                      - Cũng có thể dùng remote đi kèm với TV này, mỏ vỏ remote sẽ thấy một số phím không sử dụng đến. Dùng tu vít kích vào các phím này sẽ đi vào chế độ service.
                      - Trong một số trường hợp ta dùng Remote của hanel gỡ nắp Remote và kích vào 2 pin 2 với 12 của IC giải mã Remote sẽ đi vào chế độ service.
                      - Cách chỉnh còn lại cũng như những loại khác.

Comment

Mình cũng có một cái khá lâu rồi. TV SONY Trung quốc. Tháo điều khiển của máy ra nó còn mấy nút chức năng. Trong đó có 1 nút chức năng dùng để cài đặt toàn bộ thông số của máy. TRong đó có cả logo SONY. Nhớ là phải điều khiển bán kèm máy mới có.
                        Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

bạn lấy remot TQ bấm thử ăn ko nếu được mở như TQ vậy chút bạn thành công
                          CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                          Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

Bạn có cách mở service Tivi Nikko màn hình phẳng không?

Comment

các bác giúp em cái sevice

các bác dạy em cách mở mả ti vi tiến đạt 29TP2 với ạ

cảm ơn các bác nhiều !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                              http://baohanhbeptu.vn
                              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                              ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                                các bác dạy em cách mở mả ti vi tiến đạt 29TP2 với ạ

cảm ơn các bác nhiều !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                                Mình chưa gặp loại TV này nhưng bạn có thể cho biết nó dùng IC mã và vi sử lý loại nào không ?có giống Tv trung quốc không ?
                                Thật khó để xoá bỏ một điều bằng lô gích khi nó ra đời từ sự phi lý

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X