Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 0934533789 Xem bài viết
    hưng ngân đây phải không ? dạo này cũng lên diễn đàn sôi nổi nhỉ? làm đc con này chưa
    Chú Cường à mấy hôm ko lên hôm nay lên mới thấy chú, lâu giờ thế nào? con này của anh cho chuyển viện rồi vì chưa có đèn mà mình lại nghỉ mấy ngày khách lại muốn có tivi để xem.

Comment

• .....Xin lỗi ...mình xóa bài của mình....
      Last edited by tu_audio; 03-05-2014, 12:59.

Comment

• Nguyên văn bởi tu_audio Xem bài viết
        Xin anh em trợ giúp...Mình đang rất cần sơ đồ tivi crt SAMSUNG 32Z40HN .chạy nguồn X6759 , VER La 7845.. .Tổng SMP6773g ...Chassis S63A .Chân thành cám ơn nhiều.!
        Đời này có SLim +100Hz không Bác ơi ...C h á u có sơ đồ nhưng dung lượng cao quá .Cháu không ,,,
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
          Đời này có SLim +100Hz không Bác ơi ...C h á u có sơ đồ nhưng dung lượng cao quá .Cháu không ,,,
          Đúng rồi Toàn ơi .! Nó là Slim +100hz ....hi....gọi nhau là anh em thôi...tớ hơn đằng ấy có 6 tuổi thôi mà.......Cám ơn Toàn đã quan tâm nha... Cho anh xin vào mail Toàn nhé.! : gatrungnien@gmail.com . Cám ơn Toàn nhiều nhé.!

Comment

• Ui quên...nhầm luồng...sory các bác ..mình về cho đúng luồng đây....sory...sory..
            Last edited by tu_audio; 04-05-2014, 16:33.

Comment

Ui quên...nhầm luồng...sory các bác ..mình về cho đúng luồng đây....sory...sory..
              Tặng bạn sơ đồ của anh em cho, đi cặp fw lun nha. Thắng bại do bạn
              Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                mình có bo tcon sam sung ua 40eh5000 có hình như mình gửi nhờ A/E giúp đỡ vì bị cháy mấy linh kiện nhờ A?Ecos bo mẫu đọc giúp trị số những linh kiện mình khoanh vòng đỏ mình xin cảm ơntruwowscs nhe mã bo BN41-01797
                Anh gần em tặng cả board lun, xác con này em cứ 3 xị chất cả đống.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Mình chân thành CÁM ƠN vungtau_tv nhé..! Cám ơn bạn thật nhiều.!
                  Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                  Tặng bạn sơ đồ của anh em cho, đi cặp fw lun nha. Thắng bại do bạn

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                    Anh gần em tặng cả board lun, xác con này em cứ 3 xị chất cả đống.
                    như hình mình gửi bạn đọc cho mình trị số nhưnh con Rbij cháy nhé/THÂN

Comment

• các bác giúp dùm , số là em mới nhận tivi samsung cs- 29Z67ML ,mở máy lên thì màng hình chỉ sáng phân nửa dưới,còn phân nửa trên tối thui.đã kiểm tra nguôn 1,8v , 3,3v , 5v, 8v , đều tốt . gời không biết kiểm tra từ đâu mong các bác chí giúp ,thật tình cám ơn.( máy chạy tổng 12156 vetr 78045)

Comment

• ic mành của bác đang thiếu một mức nguồn nào đó bác nhé.thông thường thì hay chết trở cầu trì cấp nguồn cho ic mành.tụ lọc nguồn[+,-] ic mành.

Comment

• Em xin chào các bác trên diễn đàn.em vừa nhận con samsung CS21T20PH.chậy tổng VCT49XYF. máy có hiện tương là bật máy có khung sáng[khung sáng hơi mờ mơ],ảnh bị mờ và tối kiểu mất chói.chỉnh g2 lên khung sáng sáng hơn nhưng ảnh vẫn bị mờ và tối. có hiển thị tốt có tiếng bình thường cả 2 chế độ tivi,av.3 ktot 155v[hơi cao],3tins hiệu RGB 1,8v[thấp bình thường sấp sỉ 3v].các mức nguồn 5v,3,3v cấp cho tổng.16,5v nên vỉ đuoi có đủ.mạch abl nhà sản xuất có thiết kế nhưng k lắp linh kiện chân này cũng không có diện áp.em rất mong các bác trên diễn đàn tư vấn giúy em.em xin cảm ơn các bác nhiều ạ.

Comment

Mình chân thành CÁM ƠN vungtau_tv nhé..! Cám ơn bạn thật nhiều.!
                            mình đã gửi sd SS32Z40 vào mail của bạn rồi đó.

Comment

• Nguyên văn bởi thuandt108 Xem bài viết
                              Em xin chào các bác trên diễn đàn.em vừa nhận con samsung CS21T20PH.chậy tổng VCT49XYF. máy có hiện tương là bật máy có khung sáng[khung sáng hơi mờ mơ],ảnh bị mờ và tối kiểu mất chói.chỉnh g2 lên khung sáng sáng hơn nhưng ảnh vẫn bị mờ và tối. có hiển thị tốt có tiếng bình thường cả 2 chế độ tivi,av.3 ktot 155v[hơi cao],3tins hiệu RGB 1,8v[thấp bình thường sấp sỉ 3v].các mức nguồn 5v,3,3v cấp cho tổng.16,5v nên vỉ đuoi có đủ.mạch abl nhà sản xuất có thiết kế nhưng k lắp linh kiện chân này cũng không có diện áp.em rất mong các bác trên diễn đàn tư vấn giúy em.em xin cảm ơn các bác nhiều ạ.
                              bạn thay ic công suất sắc xem,kt dizer D303,tụ c508...và đây là file của e nó!
                              Attached Files
                              Điện máy: TÀI
                              ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
                              DT:0905883043

Comment

• nhờ ae giúp đỡ mình có cái màn hình vitinh lcd,đan xem tốt nhưng tự nhiên trắng vá sáng không biết bị gì,mình có vệ sinh dây bẹ nhưng củng vậy nhờ ae chỉ giúp,chân thành cám ơn
                                Attached Files
                                CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                                ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                                ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X