Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi viponile Xem bài viết

Em thử rồi. Nhưng k dc ạ.
    . em bổ xung thêm. Ảnh nó co. (Cứ nháy nháy.) bên phải 2cm. Còn bên trái thì. Ảnh bị xéo
    không được cái dì nguồn hay hình ảnh. bác đã đùng bóng đèn tét nguồn B+ chưa. thay tụ 120v chưa. dòng này siêu dễ sửa đó bác

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
      không được cái dì nguồn hay hình ảnh. bác đã đùng bóng đèn tét nguồn B+ chưa. thay tụ 120v chưa. dòng này siêu dễ sửa đó bác
      Em xử lý đc rồi ạ. Chập lái dòng ạ. Thank các bác nhé
      ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

bác ko tháy 7 chân nhưng ic lại 6 chân à. dò thêm vài con ddien trở va tụ khu sơ cấp là biết chứ dì. 35 và 36 tuong dduong bác oi
        VÂng.em đã thay bằng 6753 máy đã chạy mhưng giừ nó bị lái tia rồi.loại này tlái khó kiếm quá.do bận việc quá nên sau 2 tháng mới xem lại em nó.cám ơn các bác nhiệt tình ugiúp đỡ.
        Attached Files

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
        DD:0982 470 874
        Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết

VÂng.em đã thay bằng 6753 máy đã chạy mhưng giừ nó bị lái tia rồi.loại này tlái khó kiếm quá.do bận việc quá nên sau 2 tháng mới xem lại em nó.cám ơn các bác nhiệt tình ugiúp đỡ.
          bệnh này bị hư 1 má lái mành thôi. hay bị mục đầu dây mối hàn . bác tháo 2 đầu dây trên lái mành ra cạo sạch đo lại do giây nhôm hàn ko ăn

Comment

• e chào các bác.. mấy hôm nay e nhận một em LG 29fx5bke . máy có hiện tượng là nguồn b+ bị tăng vọt lên 160v. xong máy ngắt.. e làm mấy hôm rồi kra. e nhờ các bác chỉ giáo giùm.. máy chạy ic nguồn str 6556. e cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi tinhanhok Xem bài viết
              e chào các bác.. mấy hôm nay e nhận một em LG 29fx5bke . máy có hiện tượng là nguồn b+ bị tăng vọt lên 160v. xong máy ngắt.. e làm mấy hôm rồi kra. e nhờ các bác chỉ giáo giùm.. máy chạy ic nguồn str 6556. e cảm ơn!
              bác cầm hút sò ngang ra ngoài. nua bóng đèn tròn day tóc 220/75w ngắn vào CE sò ngang rồi bác đầu sủa nguồn. bao giờ ra đúng nguồn mới tính. máy bác bị đít mấy cầu chì nguồn ra bên thứ cấp ấy. kiểm tra kỹ nguồn 12v và nguồn 110v. sau đó dến mấy con hồi tiếp bên thứ cấp

Comment

bệnh này bị hư 1 má lái mành thôi. hay bị mục đầu dây mối hàn . bác tháo 2 đầu dây trên lái mành ra cạo sạch đo lại do giây nhôm hàn ko ăn
                đúng như lời bác nói. em ra đã tháo lái ra quấn lại đã chạy ok rồi. may mà bị phần cuộn ngoài.chứ cuộn trong thì đành ngậm ngùi hiii. cám ơn bác thật nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi tinhanhok Xem bài viết
                  e chào các bác.. mấy hôm nay e nhận một em LG 29fx5bke . máy có hiện tượng là nguồn b+ bị tăng vọt lên 160v. xong máy ngắt.. e làm mấy hôm rồi kra. e nhờ các bác chỉ giáo giùm.. máy chạy ic nguồn str 6556. e cảm ơn!
                  kiểm tra bên thứ mạch so áp từ b+ sang 431 nhé r91k+91k+30k có con đứt

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                    kiểm tra bên thứ mạch so áp từ b+ sang 431 nhé r91k+91k+30k có con đứt

e cảm ơn, máy bị mạch hồi tiếp ạ, đi ngay e 431, cảm ơn các bác

Comment

• xin sơ đồ ic tda9381

Comment

• sam sung china. mát chạy tổng 8873, mành LA78040, đèn vi tính
                        * máy co mành trên và dưới hình chỉ còn 1/3, không dò đài được
                        * đã kiểm tra thay ic mành. kiểm tra nguồn vào và ra mành ok. máy hiển thị đẹp trong khung hình bị co. điện áp VT mất. đã thay thử tổng nhung vẫn mất điện áp VT. hút trống chân VT trên ic tổng thì có điện áo đủ.đang không hiểu lí do vì sao lại như thế! mong các anh giúp đở.

Comment

• nhờ các bác giúp mã số cao áp samsung CS-21M17ML, bị mất số.

Comment

• C, B+, ABL, NC, 185v, -16,5v, HT, 24v,16,5v
                            Mã số thay thế: FVS20A001

Comment

• Các bác giúp em con này phát
                              SamSung CS-21K3 tình trạng khi đến khử từ chết chập,cháy cầu chì,đã thay thế chạy ngon lành,hôm sau đang chạy thì chết.

Hiện trạng nguồn tụt,đèn Power chớp tắt liên tục,dòng không chết,cao áp bình thường

Em đã thay thế tụ lọc nguồn chính,opto quang

Bác nào đã gặp pan này rùi chỉ giúp em

Comment

• Các bác giúp em pan này, Tivi LCD Samsung 43inch:
                                - Màn hình bị mờ xương.
                                - Sau đó mình chọc V.O.M vào board Y sustain thì bị chạm. Tivi không lên hình, chỉ kêu tách tách ở role nguồn
                                ---> Ra tiệm kêu thay board Y + đóng chip main board hết 2tr5. Bác nào hỗ trợ giùm em với.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X