Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thinhdailai Xem bài viết
    bạn thay con trở 100k nối từ chân 125v vào đường ABL là ok
    Okok, Rất mong bạn chỉ giáo thêm cho ae thợ tụi em đỡ khổ, cảm ơn bạn nhiều lắm...

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• các bác cho e hỏi tivi samsung cs21m17m mấy chạy bt vào menu hình ảnh bt .muổi tốt..nhưng cắm ăn ten vào là bị xéo xéo ảnh rất nặng ko thể thấy hình luôn...các bác cho e hỏi nó bị phần nào và cách khoanh vùng sc à..e cảm ơn
      Điều phụ nử giử được bí mất ........
      Là điều họ ko biết!

Comment

• Chào a,e diễn đàn xin giúp dùm pan samsung cs21a530fl . Đo áp có khoảng 120v. 3v3, 5v tốt. khi ấn nút kích thì tất cả các nguồn từ 180v,120v,5v, +-16.5 điều nhịp lên rồi ngắt như vậy hoài, mình cách ly B+ mấy vẫn nhị như vậy luôn. ic tổng dán TDA12135H/N/N3, vert LA78040, nhớ 24c16. Máy này làm mình rối quá.

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
          các bác cho e hỏi tivi samsung cs21m17m mấy chạy bt vào menu hình ảnh bt .muổi tốt..nhưng cắm ăn ten vào là bị xéo xéo ảnh rất nặng ko thể thấy hình luôn...các bác cho e hỏi nó bị phần nào và cách khoanh vùng sc à..e cảm ơn
          cho cái hình nhìn cho dễ. kiểm tra đường afc về tổng xem

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
            Chào a,e diễn đàn xin giúp dùm pan samsung cs21a530fl . Đo áp có khoảng 120v. 3v3, 5v tốt. khi ấn nút kích thì tất cả các nguồn từ 180v,120v,5v, +-16.5 điều nhịp lên rồi ngắt như vậy hoài, mình cách ly B+ mấy vẫn nhị như vậy luôn. ic tổng dán TDA12135H/N/N3, vert LA78040, nhớ 24c16. Máy này làm mình rối quá.
            thay 2 diot nắn nguồn vert và nguồn biến thế driver thử

Comment

• chào ae diễn đàn, e mới gặp tivi sam sung CS-29Z57HF máy chạy khiển 0838s,máy lên màn hình xanh bình thường,cắm tín hiệu AV vào máy chạy khoảng 30s thì tắt power,có ae nào gặp rồi giúp e với

Comment

• Tivi samsung cs15a9, bị bệnh nguồn ra không ổn định, đã kiểm tra kỹ và thay thế nhiều nhưng vẫn không khắc phục được, anh em ai làm qua pan này hướng dẫn em với. Ic nguồn 5q0765

Comment

• Nguyên văn bởi 321bca Xem bài viết
                  Tivi samsung cs15a9, bị bệnh nguồn ra không ổn định, đã kiểm tra kỹ và thay thế nhiều nhưng vẫn không khắc phục được, anh em ai làm qua pan này hướng dẫn em với. Ic nguồn 5q0765
                  do tụ bác ơi //////////////////////////////////////////

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                    do tụ bác ơi //////////////////////////////////////////
                    tụ nào bác, tụ nguồn em cũng thay rồi

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                      thay 2 diot nắn nguồn vert và nguồn biến thế driver thử
                      cám ơn bác mình kiểm tra và phát hiện bị đứt điện trở đường +16.5v. giờ máy chạy tốt rồi rất cám ơn bác đã quan tâm giúp

Comment

• Nguyên văn bởi 321bca Xem bài viết
                        Tivi samsung cs15a9, bị bệnh nguồn ra không ổn định, đã kiểm tra kỹ và thay thế nhiều nhưng vẫn không khắc phục được, anh em ai làm qua pan này hướng dẫn em với. Ic nguồn 5q0765

Mấy anh có sơ đồ tivi này không cho em với. nguồn ra cứ dao động 90-130v mãi. để tải giả thấy bóng chớp

Comment

• Giúp em với mọi người ơi.tivi trong hình bệnh gì đc ko?em mới tập sửa lcd thôi nên chưa biết như thế nào mong các anh giúp.

Comment

• Model này 32n400 thì phải. Em gửi thêm hình nửa.

Comment

• Không bác nào giúp em rồi.

Comment

• nhờ các bác chỉ giúp . em có con ss CS21B860AD chạy ic nguồn 6753 ic tổng TDA 12110H khi cắm nguồn B+ 120v có khoảng 1s Là sụt mất luôn . báo chỉ kịp chớp nhẹ . chỉ duy nhất đường 14v thì có nguồn . em cấy thử bo nguồn đa năng 5 dây , nhưng máy ko chạy

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X