Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lót zép hóng .e tim bên. Chủ đề tuyển tập sơ đồ mà kì có ai có giúp e xin thanks trước😁

Comment

• Chào các a,e diễn dàn, hôm nay mình mới nhận con samsung CS-21K3S tổng TDA9381 bị pan là bấm mở máy lên nghe cao áp chạy cái rồi ngắt, nhưng tiếng thì vẫn còn màn hình không lên , đo dao động thì có lên rồi cúp liền, nhờ a,e giúp đỡ dùm rất biết ơn

Comment

• bạn không nói bị pan gì thì làm sao tư vấn cho bạn được

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenthanh_ Xem bài viết
          bạn không nói bị pan gì thì làm sao tư vấn cho bạn được
          pan của nó là có dao động cao áp chạy cái rồi cúp liền đó bạn

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
            pan của nó là có dao động cao áp chạy cái rồi cúp liền đó bạn
            anh thay ic vert chưa .anh đo nhanh nguồn +16V từ fbt cấp cho ic vert xem co chưa .nếu chưa anh thay con diode nắn +16V

Comment

• Nguyên văn bởi VANTRUC1986 Xem bài viết
              anh thay ic vert chưa .anh đo nhanh nguồn +16V từ fbt cấp cho ic vert xem co chưa .nếu chưa anh thay con diode nắn +16V
              nguồn 16v mình đo thì có nhưng mình mình tháo playback ra rồi đo chân số 3 là B+ với chân 4 bỏ thì hai chân này chạm thẳng không biết có hư cao áp không nữa

Comment

• Cám a,e đã có lòng tư vấn. hôm nay mình quyết tâm mò mẩm hết một ngày cuối cùng thì cũng phát hiện được pan của nó đó là bị hư cuộn lái tia giờ thì máy chạy ngon lành rồi hi..hi

Comment

• Xin chào tất cả ace mình mới nhận một em Samsung UA32F4100AR . Bệnh của em nó là đang chạy bình thường tắt nguồn đi bật lại thì tất cả các thông số như độ sáng, tương phản, màu sắc.... trở về 0 hết và không bắt được đài. nếu mình chỉnh lại thông số và dò đài thì xem bình thường. Cứ tắt đi bật lại thì bị. Mình đã chép room kiểm tra điện áp 5v rồi nhưng không có kết quả .Rất mong được sự giúp đỡ

Comment

• AE CÒN FW SAMSUNG CS-21K40ML (TDA 12136)CHO MÌNH XIN........EM NÓ BỊ TRỜI ĐÁNH.CÓ LUÔN CAI SƠ DỒ THÌ TỐT

Comment

• em có con samsung model CS-21Z40ML bị pan sọc chỉ màu ngang.
                      cái sọc chỉ màu này là do phần vert hay phần IC tông hả các bác, để em liệu mang đồ vô nhà người ta sửa ạ. ng ko chịu đem về cũng ko cho đem ra :'(

Comment

• Nguyên văn bởi 0909272412 Xem bài viết
                        em có con samsung model CS-21Z40ML bị pan sọc chỉ màu ngang.
                        cái sọc chỉ màu này là do phần vert hay phần IC tông hả các bác, để em liệu mang đồ vô nhà người ta sửa ạ. ng ko chịu đem về cũng ko cho đem ra :'(
                        mang 2 con tụ 100uf/50v va 220uf /50v vào nhà người thay lựm lúa hehe. tụ vẹt đó

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                          AE CÒN FW SAMSUNG CS-21K40ML (TDA 12136)CHO MÌNH XIN........EM NÓ BỊ TRỜI ĐÁNH.CÓ LUÔN CAI SƠ DỒ THÌ TỐT
                          Thử fw này xem
                          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                            AE CÒN FW SAMSUNG CS-21K40ML (TDA 12136)CHO MÌNH XIN........EM NÓ BỊ TRỜI ĐÁNH.CÓ LUÔN CAI SƠ DỒ THÌ TỐT
                            ẠN Ử A, AI ỦA ANH EM HDONGIET ÚNG AI ỮA, ẠN ÔNG Ứ Ử ỒI ÁO ẠI A, ÊN À Ơ Ồ U7OI2 À FW
                            HGYYRYGFGAFGEYTYTEWTEGH
                            Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• mong a,e giúp em với e mới nhận tivi samsung lcd 32 inh , mode BA32R71BA hiện tượng máy hát bình thường hát khoảng 25-30 phút là tự tắt ,đèn báo đỏ mất luôn,để khoảng 5p bắt lên hat bình thường lại,e tháo ra thì thấy bo nguồn bị phình 2 tụ 2200/10v, 1000/25v e thay rồi nó vẫn bị ,e mới sửa tivi led nên chưa co kinh nghiệm mong các a giúp.e ở vùng sâu nen khó quá

Comment

• cả nhà giúp mình con samsung modenl CS-21K3S này với tổng chạy 9381 bật máy lên không có dao động đã thay thử ic làm đủ mọi cách nhưng vẫn không được bác nào biết pal này giúp mình với
                                đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X