Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhson Xem bài viết
    Chín mươi phần trăm rơi vào tổng rùi thay thử tổng đi em.
    10% rơi vào dò D 902 tại khu vực phím bấm a ạ
    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Mình đang làm con tivi samung CS-21Z54ML tổng TDA12156,nhớ 24C16n, nguồn 5Q0765 mành LA78141.Máy không chạy do bị mất dao động ngang,các nức nguồn,B+125v-12v-14v(phần nguồn) 3,3V-5V-8V(ICtong) 12v(Q hướng dẫn ngang) đều đủ.Đã thay thử IC tổng,nạp lại nhớ thay Q hướng dẫn ngang,cô lập phím bấm mà máy vẫn chưa chạy.Anh em nào đã làm qua hoặc có hướng giải quyết xin giúp dùm.Trân trọng cảm ơn anh em rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
        Mình đang làm con tivi samung CS-21Z54ML tổng TDA12156,nhớ 24C16n, nguồn 5Q0765 mành LA78141.Máy không chạy do bị mất dao động ngang,các nức nguồn,B+125v-12v-14v(phần nguồn) 3,3V-5V-8V(ICtong) 12v(Q hướng dẫn ngang) đều đủ.Đã thay thử IC tổng,nạp lại nhớ thay Q hướng dẫn ngang,cô lập phím bấm mà máy vẫn chưa chạy.Anh em nào đã làm qua hoặc có hướng giải quyết xin giúp dùm.Trân trọng cảm ơn anh em rất nhiều.
        Thay thạch anh chưa bác?
        email:

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
          Mình đang làm con tivi samung CS-21Z54ML tổng TDA12156,nhớ 24C16n, nguồn 5Q0765 mành LA78141.Máy không chạy do bị mất dao động ngang,các nức nguồn,B+125v-12v-14v(phần nguồn) 3,3V-5V-8V(ICtong) 12v(Q hướng dẫn ngang) đều đủ.Đã thay thử IC tổng,nạp lại nhớ thay Q hướng dẫn ngang,cô lập phím bấm mà máy vẫn chưa chạy.Anh em nào đã làm qua hoặc có hướng giải quyết xin giúp dùm.Trân trọng cảm ơn anh em rất nhiều.
          tháo cái biến áp kích ra xem có bị oxy hóa chân nào ko? nếu bị thì hàn lại xem máy chạy k
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
            Thay thạch anh chưa bác?
            Thạch anh là cái mình nghĩ đầu tiên,rất tiếc lại ko có để thay thử,nó chạy thạch anh 24.5

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
              tháo cái biến áp kích ra xem có bị oxy hóa chân nào ko? nếu bị thì hàn lại xem máy chạy k
              Nó còn tốt nguyên thế mới đau đầu vụ này,kehuydiet cố tí nữa xem nào!!!

Comment

• c
                Nguyên văn bởi manthanhtam Xem bài viết
                Bạn nhấn power off-dislay-menu-mute trên remote rồi power on lại máy sẽ vào chế độ chình,mở từng dòng thì gặp akb ngay.Làm thử đi bạn nhé.
                cám ơn manthanhtam rất nhiều đãtư vấn cho mình .nhưng khách đòi lấy gấp quá nên mình đã giao máy rồi . có điều là mình đã mở được mã rồi nhưng không vào được mục akb dù sao cũng cám ơn ban rất nhiều chúc sức khoe

Comment

• bác nào gặp pan này xin giúp e 1 tay à.
                  e vừa nhận 1 con samsung slim bị bên phần video hiện tại nhà họ đang dung đầu chảo để xem nhưng ko hiểu sao e cắm đúng rồi mà hình ảnh nó cứ như thiểu mass ý,rỏ ràng e thay cả dây av cả đâu khác vào nó củng vậy,chở về nhà cắm cái ok liền nhưng khi tới lắp cho họ lại cứ như củ,thấy tức quá,ko biết có phải lỏi rom ko nửa
                  Điều phụ nử giử được bí mất ........
                  Là điều họ ko biết!

Comment

• mình nghĩ chắc là chân video ở chảo nhà họ bị lỏng bạn
                    0915415652

Comment

• Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
                      ... trường hợp này tui đã gặp qua roài, là mua nhầm sò dòng (Hor_Out) đểu của TQ (đã nướng 2 em) mỗi em chạy được khoảng 20 phút thì "tịt ngòi"... hehehe.... sau đó tui tìm mấy con sò dòng máy nghĩa địa Nhật thay vào thì chạy cả năm nay vẫn tốt.... hãy cẩn thận khi mua và thay thế linh kiện đểu của anh tàu khựa....
                      -kiểm tra transistor thúc hor driver

Comment

• bác nào có sơ đồ tivisam slim cho mình xin cám ơn!

Comment

• Thiệt ra đời tivi chạy ic nguồn 40.000 rất đơn giản.ngày xưa cách đây đã 25 năm,khi không biết hư cái gì,lại mua 1 bộ(120.000đ) ic 40.000 thay vô vài ngày sau lại hư lại.đem ra bảo hành tivi samsung,người ta lại mở cục biến áp xung ra rồi quấn lại,rồi "độ"con ic chi vô đấy hoặc 1 số bạn lại "độ" nguồn autovolt 3 dây vô treo vô khó nhìn,thựt chất hư rất đơn giản,chỉ cần thay tụ lọc nguồn lớn(330mf/400volt) hơn tụ rin(220mf) là OK,nhưng bây giờ tivi đời samsung 400000 đã lạc hậu rồi,hơn nữa ic 40000 ở chợ nhật tảo cũng không còn nữa.thôi loại tivi đời này đừng bàn,cãi nữa nhé,cảm ơn

Comment

• thứ nhất là thay sò tốt,hai là thay cuc playbach

Comment

• Thiệt ra đời tivi chạy ic nguồn 40.000 rất đơn giản.ngày xưa cách đây đã 25 năm,khi không biết hư cái gì,lại mua 1 bộ(120.000đ) ic 40.000 thay vô vài ngày sau lại hư lại.đem ra bảo hành tivi samsung,người ta lại mở cục biến áp xung ra rồi quấn lại,rồi "độ"con ic chi vô đấy hoặc 1 số bạn lại "độ" nguồn autovolt 3 dây vô treo vô khó nhìn,thựt chất hư rất đơn giản,chỉ cần thay tụ lọc nguồn lớn(330mf/400volt) hơn tụ rin(220mf) là OK,nhưng bây giờ tivi đời samsung 400000 đã lạc hậu rồi,hơn nữa ic 40000 ở chợ nhật tảo cũng không còn nữa.thôi loại tivi đời này đừng bàn,cãi nữa nhé,cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi tuthanxalo
                                có ai giúp em với ti vi của em cứ chạy được một lúc lâu là cứ chết đèn dòng
                                -chỉ cần thay tụ lọc nguồn 330mf/400 lớn là tốt

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X