Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em giúp mình voi đang sữa tv ss a 530 chíp xử lý dán12156 chạy nóng hình bị mờ sai đồng bộ̣.ae nào gặp pan này rồi giúp mình với. cám ơn nhiều nhiều...

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
      chết cao áp rùi bác ơi ?
      không phải cao áp đâu bạn ah,với bệnh này theo mình bạn nên thay sò có cs lớn nhu bạn nói là ok rồi,hoặc c5244.và sau nữa là bạn nên thay con dioze trích từ nguồn 16v của mành cấp vào biến áp kích là oh bạn ah(nhớ kiếm dioze bóc máy bạn nha)
      chúc các bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
        Lúc chạy xem kỹ hình có bị co 2 hông ko bác?có tiếng rít nhỏ ko?con này là TT2206.
        cảm ơn bạn dúng là cao ápdda4 hỏng rồi.mình ddo65 lại cao áp.nhưng thay sò vào chạy nóng lắm. ae có so dồ cho mình xin hoặt cho biết tên cục cao áp.cam ơn.
        sámung CS-29Z40HE. chass S63AA4AAA41-01243A

Comment

• Nguyên văn bởi huyhoang1879 Xem bài viết
          anh em giúp mình voi đang sữa tv ss a 530 chíp xử lý dán12156 chạy nóng hình bị mờ sai đồng bộ̣.ae nào gặp pan này rồi giúp mình với. cám ơn nhiều nhiều...
          TI VI này chíp dán tda 12156dda4 bị hư ròi bạn .thay lại là ok.

Comment

• Nguyên văn bởi vanlang Xem bài viết
            ae ai biết chỉ giúp: tivi samsung CS-29Z40HE. main S63A AA41-01243A
            sò ngang ti vi này tên gì? tình hình tivi mình nhận sũa đã mất sò ngang mình đã thay sò lại nhưng chạy tí là chết.mình đã thay sò công suất lớn nhủ 2sc5570-1500v-250w.loại lớn= 2 ngón tay.nhưng mở lên chạyco74 3 phút cũng chết quay.ae nào biết tên sò hay so dồ.giúp mình với chân thành cảm ơn.
            Mình thấy nó là con ST2001.
            Bạn kt kĩ đường áp nuôi biến thế Driver áp này gồm cả áp từ cao áp về đường này lỗi gây nóng và chết sò
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Mình thấy nó là con ST2001.
              Bạn kt kĩ đường áp nuôi biến thế Driver áp này gồm cả áp từ cao áp về đường này lỗi gây nóng và chết sò
              mình dã kiểm tra rồi bạn.st2011 nó chạy cho tivi21.con này có dấu in lại trên giải nhiệt to = 2ngon1 tay.vì máy mình nhận sữa dã lấy mất str nguồn sò ngang và cục cao áp.cãm ỏn bạn giúp.

Comment

• Nguyên văn bởi vanlang Xem bài viết
                mình dã kiểm tra rồi bạn.st2011 nó chạy cho tivi21.con này có dấu in lại trên giải nhiệt to = 2ngon1 tay.vì máy mình nhận sữa dã lấy mất str nguồn sò ngang và cục cao áp.cãm ỏn bạn giúp.
                Mình thay =C5411 chạy mấy năm ngon mà ,,,
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• các bác ơi? cho em hoi ? có bác nào biết tivi 21slim tiến đạt ăn điều kiển nào kông a ? nó như thế nào a ? giống loại nào a ? các bác giup em nhé . cám ơn các bác nhiều /////////////////////////????????
                  ĐT:0948119255

Comment

• anh em giúp mình voi đang sữa tv ss a 530 chíp xử lý dán12156 chạy nóng hình bị mờ sai đồng bộ̣.ae nào gặp pan này rồi giúp mình với. cám ơn nhiều nhiều...

Comment

các bác ơi? cho em hoi ? có bác nào biết tivi 21slim tiến đạt ăn điều kiển nào kông a ? nó như thế nào a ? giống loại nào a ? các bác giup em nhé . cám ơn các bác nhiều /////////////////////////????????
                      Tv Tiến Đạt ăn remote niko đó bạn.

Comment

các bác ơi? cho em hoi ? có bác nào biết tivi 21slim tiến đạt ăn điều kiển nào kông a ? nó như thế nào a ? giống loại nào a ? các bác giup em nhé . cám ơn các bác nhiều /////////////////////////????????
                        Remote chạy chung với NIKKO đó bác.

Comment

• Nguyên văn bởi huyhoang1879 Xem bài viết
                          anh em giúp mình voi đang sữa tv ss a 530 chíp xử lý dán12156 chạy nóng hình bị mờ sai đồng bộ̣.ae nào gặp pan này rồi giúp mình với. cám ơn nhiều nhiều...
                          Dòng máy này mình làm tương đối nhiều, nhưng chưa gặp hiện tượng như bạn, ic mình còn 3 con nữa, bh ko sửa crt nữa nếu bạn muốn mượn để test mình cho mượn
                          hotline: 0938888333
                          0944999598
                          sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                          địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                          cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• minh dang lam cs21a530 ae giup mình chinh cái fw lai ,mang hình no lên hoi chậm,o rành cai này lám.(ĐÈN YẾU RỒI)

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                              minh dang lam cs21a530 ae giup mình chinh cái fw lai ,mang hình no lên hoi chậm,o rành cai này lám.(ĐÈN YẾU RỒI)
                              dòng tivi này đèn yếu lên chậm.bạn nối tắt đốt tim đèn hình thì nó lên nhanh ngay.nhưng 1 thời gian ngắn là tịt luôn

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                                minh dang lam cs21a530 ae giup mình chinh cái fw lai ,mang hình no lên hoi chậm,o rành cai này lám.(ĐÈN YẾU RỒI)
                                bạn mỡ mã chỉnh AKB số 0 thành 1 , sau đó nối tắc R đốt tim ( cho hình đẹp lên ). cách này MÌNH hay làm và chạy cũng bền lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X