Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi awanngoc Xem bài viết
    ic manh của máy là : LA 78045,mà em ko có ic như vay,e chỉ có LA78040 của máy tàu thay vào được ko anh Tan, e ở vùng sâu,điều kiện khó khăn đi tận 300km lên tp mới có linh kiện
    .
    bạn thay vào ok mình thay nhiều rồi kể cả ic mành ở vitinhs sang cũng đựoc.không sao đâu.nếu như thay mành+đế thì là tổng rồi.mà bạn kiểm tra +_ 16v chưa
    Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
    Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi le thanh huy Xem bài viết
      bạn pải ktra sò dòng xem có chết ko. rồi kta xem có dao động dòng ko.rồi tính tiếp.
      .nếu sò dòng chết làm sao có 125v hả bạn.bạn thay thử nhớ ,nếu không được chắc đi 9381

Comment

• Nguyên văn bởi xuanquangcr Xem bài viết
        .nếu sò dòng chết làm sao có 125v hả bạn.bạn thay thử nhớ ,nếu không được chắc đi 9381
        sò dòng chết trong trường hợp chập các tiếp giáp CE... và k đứt chỗ nào thì sẽ k có B+125v. nhưng nếu đứt tiếp giáp CE và... thì thế nào hả bạn?
        còn nữa nếu chập T/G CE nhưng đã đứt mạch từ B+=>C sò thì.........?????????
        kiểu này k những k giúp đc mà còn đưa bạn mình vào...rừng rậm hơn.
        Chỉ là góp ý để mọi người cùng nhau học hỏi, nếu mạo phạm xin đc lượng thứ!
        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
        MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Nguyên văn bởi komani Xem bài viết
          Mình có nhận máy Sámung CS-21M17ML chạy IC nguồn la 5Q0765, IC Tổng 9381. Máy mở lên có B+=125v và 1 nguồn 10v. máy mở lên không cháy đèn power, đo thì thấy có nguồn 5v, 8v, 3,3v nhưng máy không hoạt động gì cả. AE nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình !!!
          với pan này mà bạn hỏi vậy thì k ai có đủ bản lĩnh để chỉ giúp bạn một phát ăn ngay đc đâu. bạn phải hiểu rõ nguyên lý làm việc của máy, những đk cần và đủ để máy có giao động dòng thì rất nhiều (nguồn, nhớ, xử lý...vv...vv) mà đã là thợ thì phải nắm đc từ đó mới có thể đưa ra những câu hỏi mà người đọc có thể giúp được bạn.
          nếu với máy mày mà chỉ có 2 nguồn B+125v và 10v thì k chạy là phải rồi vì nguồn ra từ B/A phải lớn hơn 10v ( ít ra cũng phải từ 13v trở lên) mới đc.
          trước tiên bạn phải xem lại đường 10v đi đã rồi tính tiếp.
          MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
          MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Nguyên văn bởi xuanquangcr Xem bài viết
            .
            bạn thay vào ok mình thay nhiều rồi kể cả ic mành ở vitinhs sang cũng đựoc.không sao đâu.nếu như thay mành+đế thì là tổng rồi.mà bạn kiểm tra +_ 16v chưa
            báo cáo anh e kt dc -14v +13v anh ah, nhu the co thiếu nguồn ko anh
            e da thay ic mành mới,thay đế lun mà vẫn ko dc, hi vong tỗng ko sao, còn chiêu nào nữa ko anh
            Last edited by awanngoc; 08-06-2013, 14:20.

Comment

báo cáo anh e kt dc -14v +13v anh ah, nhu the co thiếu nguồn ko anh
              e da thay ic mành mới,thay đế lun mà vẫn ko dc, hi vong tỗng ko sao, còn chiêu nào nữa ko anh
              nguon cap cho IC mành như vậy là ổn rồi, kiểm tra điện áp ra chân IC mành xem bn (khoảng 0V nhé). thay thử IC nhớ xem(24C08)
              Sửa Tivi LCD, LED, Plasma Tại Nhà Chuyên Nghiệp.
              LH: 04.3624.9403 - 0986.828.331 -

Comment

• Nguyên văn bởi tan.dtbk Xem bài viết
                nguon cap cho IC mành như vậy là ổn rồi, kiểm tra điện áp ra chân IC mành xem bn (khoảng 0V nhé). thay thử IC nhớ xem(24C08)
                anh co fw no ko cho e lam thu coi sao,e thuc trang voi con ss nay 2 dem roi met moi wa anh oi

Comment

• ai có fw samsaung cs21K30MG,ic tong tda9594,ic mành la78045 cho em xi nhé, cám ơn trước
                  Last edited by awanngoc; 08-06-2013, 21:41.

Comment

ai có fw samsaung cs21K30MG,ic tong tda9594,ic mành la78045 cho em xi nhé, cám ơn trước
                    tivi ss bạn lấy nhớ máy nào mà trả được(24c08).bạn bật đi bât lại 3 lần là nên.
                    có 9381 của ss thay thử(không có tiếng thôi).mình có máy như bạn ,hiện tựong bật nen 1 vạch sang ngang khoảng 2s ngắt ,thay ic tổng vào chạy ngay
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
                      sò dòng chết trong trường hợp chập các tiếp giáp CE... và k đứt chỗ nào thì sẽ k có B+125v. nhưng nếu đứt tiếp giáp CE và... thì thế nào hả bạn?
                      còn nữa nếu chập T/G CE nhưng đã đứt mạch từ B+=>C sò thì.........?????????
                      kiểu này k những k giúp đc mà còn đưa bạn mình vào...rừng rậm hơn.
                      Chỉ là góp ý để mọi người cùng nhau học hỏi, nếu mạo phạm xin đc lượng thứ!
                      ý mình thắc mác thôi,kinh nghiẹm mình còn ít ,bạn nói cũng đúng ,nhưng bạn thiếu 1 ý người ta nó ""là máy mở lên không cháy đèn power""nếu chập ce thì không bao giờ ra 125v,còn đứt thì có 125v,đèn nguồn phải báo chứ bạn,trừ khi nguồn hoạt đông tốt,còn mình sưă pan này thì mình bao giờ cũng bỏ sò dòng ra ,hàn bóng dèn vào

Comment

• Ae cho mình hỏi,mình đang làm máy Samsung 17K10ML chạy tổng 9381 bị mất tiếng ,hình tốt nhưng khi chuyển kênh sang đài rất chậm (khoảng 5s),điện thế 2 chân data va clk nhịp thay đổi liên tục,ae nào đã xử lý qua xin tư vấn dùm,chân thành cảm ơn ae rất nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                          nếu tv của bạn ic nguồn là SMR 40.000 ban nên thay mới,và IC HIC 810.đay là pan đặc hiệu của tv sử dụng loại ic này.nếu kg ổn bạn thay bằng board autovol la ok.
                          nhất trí với buikhacthinh, mình đã gặp pan này rồi

Comment

• các anh giúp em. con samsung slimfit CS21Z57M6, chạy one chip dán( không nhìn thấy chữ nữa). hiện tượng là hình bị giãn 4 góc theo chiều ngang, còn phần giữa theo chiều ngang thì teo lại. chưa biết bị gì, giúp em nhanh với ạh
                            Học điện tử, làm nghề điện tử, mong sao đừng bị điện...xử!!!

Comment

• Nguyên văn bởi DThocviec Xem bài viết
                              các anh giúp em. con samsung slimfit CS21Z57M6, chạy one chip dán( không nhìn thấy chữ nữa). hiện tượng là hình bị giãn 4 góc theo chiều ngang, còn phần giữa theo chiều ngang thì teo lại. chưa biết bị gì, giúp em nhanh với ạh
                              Máy Bạn bị hỏng mạch méo gối rồi ,,,
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi haiopamp Xem bài viết
                                Cấp cứu e với các Bác ơi !
                                Tình hình là em chọc ngoáy con Samsung 21A530 cả hơn 10 ngày nay rồi mà vẫn không khả thi nên đành chạy lên đây xin chỉ giáo
                                Tình trạng: Lúc nhận máy --> máy ngủ
                                Mở ra kiểm tra sơ bộ thấy: Biến áp kích sò ngang đứt cuộn sơ cấp.
                                Nguồn chạy lên là ngắt, cứ có tiếng rít nhẹ khoảng 1 giây rồi ngắt 1 giây, lại có và cứ thế
                                Đã kiểm tra kỹ phần nguồn, không có linh kiện nào chết, đã thay thử IC nguồn (STK W6753), opto, 431
                                Ai đã gặp rồi, hoặc biết nguyên nhân chỉ em với, gần tết rồi nhiều việc quá không kham nỗi nữa rồi
                                TB: Em làm điện tử là thú vui, không phải kiếm tiền, nhưng đây là máy của ông anh nên phải làm giúp ông, không chối được, ai ngời gặp ca khó quá
                                em đang gặp pan như bác này mong các cao thủ giúp đỡ, tổng dán 4 hàng chân tda12156h, em xin cám ơn
                                mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                                xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                                DT:0973150080

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X