Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

có ai giúp em với ti vi của em cứ chạy được một lúc lâu là cứ chết đèn dòng

SS CW3312X đúng không?
    Máy loại này dùng chassis P64S? Rất hay chết sò dòng, cứ thay vào một vài ngày là chết, mặc dù sò không nóng.
    Khắc phục thử như sau:
    1- Nếu sò nóng, thay thử Yoke. Nếu sò vẫn chết, làm bước 2
    2- Thay mấy con tụ nho nhỏ (4,7uF, 47uF) ở phần nguồn. Pan này thường gặp với máy khi mới bật thì chết, chạy được thì chạy mãi khg sao.
    Kết hợp cả mấy phương pháp trên mà vẫn chết sò thì báo cáo lại. Sẽ có vài chiêu nữa... Cho đến chiêu cuối cùng là ...........................................mua một cái xác máy Tàu!!!
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Đúng là SS CW3312x rồi.em cảm ơn bác nhé

Comment

Cám ơn thì ở nút cám ơn có tích hợp sẵn. Vấn đề là đã sửa xong chưa?
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi tuthanxalo Xem bài viết
          có ai giúp em với ti vi của em cứ chạy được một lúc lâu là cứ chết đèn dòng
          ... trường hợp này tui đã gặp qua roài, là mua nhầm sò dòng (Hor_Out) đểu của TQ (đã nướng 2 em) mỗi em chạy được khoảng 20 phút thì "tịt ngòi"... hehehe.... sau đó tui tìm mấy con sò dòng máy nghĩa địa Nhật thay vào thì chạy cả năm nay vẫn tốt.... hãy cẩn thận khi mua và thay thế linh kiện đểu của anh tàu khựa....

Comment

Nguồn TV SamSung !

Mình gặp pan nguồn Samsung model CS-20H4S. Diode nguồn 125v bị nối tắt. Thay diode khác, nguồn đủ, chạy tốt. Vài ngày sau lại pan như cũ.
            Lần này, thay diode xịn, kiểm tra hết mạch, các nguồn out, dò sai, lấy mẫu...đều tốt. Nhưng dùng tay kiểm tra diode thì nóng hơn bình thường. Hiện giờ TV vẫn chạy bình thường, nhưng không biết nó "die" lúc nào. Ai có kinh nghiệm pan này, xin góp ý cho mình. Bye !

Comment

bạn thử thay biến thế driver khác thử xem.nếu không được bạn kiễm tra và thay thử 2 con điện trở hồi về và giảm nguồn xuống chúc thành công

Comment

diot nắn B+ này nhiệt độ khi chạy tương đối cao,tôi đo thử 1 máy 29 in máy đã tháo vỏ sau,phòng máy lạnh,thì nhiệt độ đo được 80 độ (que đo để ngay bên hông diot).
                -nếu mấy con diot mua chợ nhiều khi gắn vô ko đảm bảo lắm,nếu cẩn thận thì bác chơi con của 29(RU4C),ngoài ra để giảm nhiệt bác nên để chân diot cao 1 tý giúp giải nhiệt,chứ gắn sát mặt board thì giải nhiệt ko tốt,do máy chạy lâu ngày,chất lượng linh kiện có thay đổi,nên khi thay mấy con như vậy thì lấy giá trị lớn hơn con củ vẫn an toàn,noài ra nên kiểm tra lại tụ mắc song song với nó,hàn lại mạch tránh tiếp xúc ko tốt,tôi cũng đã gặp máy sony,diot ghim 110v hư ,mua con chợ về là bụp ngay,kiếm con rã xác gắn vào thì chạy ok
                mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                di động:0907145705
                chuyên LCD-LED TCL

Comment

Cám ơn Longtcl ! Lần đầu mình thay con diode trong mạch TQ, chạy 1 ngày chết. Lần 2 mình lấy một con xịn trong xác, chạy được 3 ngày chết. Hôm qua mình thay 1 con xịn, lớn gấp đôi, để chân cao 2cm. Kiểm tra tụ bảo vệ 561 tốt, nhưng vẫn thay cho chắc ăn. TV đang chạy tốt. Kiểm tra nhiệt độ khảng 70 độ. Không biết thế nào đây. Hy vọng là ổn. Bye !

Comment

nếu tv của bạn ic nguồn là SMR 40.000 ban nên thay mới,và IC HIC 810.đay là pan đặc hiệu của tv sử dụng loại ic này.nếu kg ổn bạn thay bằng board autovol la ok.

Comment

buikhacthich ơi! Nếu cái gì cũng thay thế thì còn gọi là - Thợ nữa.Theo em thế này bác dt.thuan ah
                      Vấn đề chỉ tỏa nhiệt cho diode zener là OK, bác gắn cho miếng nhôm tỏa nhiệt
                      Trần Duy Phong
                      Mobile : 01699470568
                      Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                        nếu tv của bạn ic nguồn là SMR 40.000 ban nên thay mới,và IC HIC 810.đay là pan đặc hiệu của tv sử dụng loại ic này.nếu kg ổn bạn thay bằng board autovol la ok.
                        Nếu không nhầm thì sam sung 21h4s chay ic 5Q0765. Tôi đã gặp trường hợp này và thay bằng bằng diot RU2AM (có bán ở chợ trời) là ok.

Comment

bạn thay thử tụ pi kẹp song song với diot 125v xem,hy vọng là chạy tốt.khi nó chịu chết thì thay con nào nó cũng chết chỉ có thời gian lâu hay mau thôi.chuc thành công

Comment

Nguyên văn bởi duyphongnd Xem bài viết
                            buikhacthich ơi! Nếu cái gì cũng thay thế thì còn gọi là - Thợ nữa.Theo em thế này bác dt.thuan ah
                            Vấn đề chỉ tỏa nhiệt cho diode zener là OK, bác gắn cho miếng nhôm tỏa nhiệt
                            Đúng tôi tán thành với ý kiến của bác không nên thay vội , nên từ từ kiểm tra nguyên nhân và sửa chũa .Thay mới thì dễ rồi nhưng nó sẽ xấu đi boar mất đi sự gọn gàng . Thiết bị dùng đẻ thay mới chỉ là để cho những fan không sửa được mà thôi
                            Mặc dù thay thế thì nhanh hơn nhiều nhưnng không nên lạm dụng nó . Thay thế và lắp mới thì có lẽ ai yêu thích chịu khó tìm hiểu thì cũng có thể làm được ( out này vào in kia chỉ có thế thôi).

Comment

đúng là kg nên thay mới sẽ làm mất thẩm mỹ của máy và cũng kg hoàn thiện bằng mạch''zin'' của máy.nhưng có nhiều trường hợp phải làm vậy thôi bạn ạ,nểu bạn có làm thực tế....đắng cay lắm bạn ơi,những ai đã làm qua nguồn tv samsung chắc cũng biểt kg dễ đâu....kg phải pan nào mình cũng sửa được.chúc thành công.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X