Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
    nếu tv của bạn ic nguồn là SMR 40.000 ban nên thay mới,và IC HIC 810.đay là pan đặc hiệu của tv sử dụng loại ic này.nếu kg ổn bạn thay bằng board autovol la ok.
    chỗ này tốt nhât là bạn phải kiênt ra kĩ câ\ả cuộn cảm nữa chứ

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
      tôi đã gặp pan của tv sam sung CS3366Z bị hư ic nguồn SMR 40.000.thay ic loại tốt''thị trường miền nam gọi là ic xanh''sau 2 ngày lại hư tiếp.thay tới con thứ 3 cũng chỉ được 2-3 ngày lại hư tiếp...?loại trừ nguyên nhân mua phải ic kém chất lượng vì có con lấy từ máy đang chạy tốt.mình đã kiểm tra rất kỹ các linh kiện của phần nguồn thay mới tụ 47/50v...mà giá ic SMR40000 rất đắt 85k một con....tham khảo ý kiến của bạn làm ở bảo hành sam sung cuối cùng mình phải thay bằng board autovol.anh em nào đã có kinh nghiệm về pan này xin chĩ giáo.cam ơn nhiều.
      mình đã từng đọc thông báo của sam sung khi sủa nguồn có sử dụng his 4000 khi hỏng phải thay ít nhất 4 thứ ,tụ ,his, 4000, cảm to cạnh his thử xem không thay dủ 4 thứ đó thì đừng vô điên
      thử xem bạn ha

Comment

mình đang sửa đầu dvd california 6 số bị pan như sau.mớ máy lên có phông hình sau đó chớp liên tục đổi màu xanh đỏ rồi mất.liệt tất cả nút điều khiển trên máy.tắt luôn đèn báo.rút điện để 1-2 phút cắm điện lại bị như trên.đôi khi cũng phát được khoảng 30s.bạn nào biết xin chỉ giủp.cảm ơn nhiều.

Comment

tivi SAMSUNG không vào av được

Mình cần được giúp đỡ.Ti vi màu LCD SAMSUNG 37 in moden LA37 S7 1B do người sử dụng bấm trên remote không biết thế nào mà không thể vào av dược .Mình nghi nó đã bị khóa trong sevicer.Mình đã thử đủ mọi cách để vào av nhưng không được.Mong cao thủ nào biết chỉ dùm .Xin cám ơn lắm lắm.

Comment

tivi nhà mình cũng là loại này lúc đàu tưởng chết sò dòng nhưng ko pải bây giờ công tắc cắt mành ko biết để ỏ vị trí nào cho đúng nữa vì lúc trước mình đã thay đổi mất rồi giờ hỏi mọi người xem để thế nào cho đúng. thanks!

Comment

Nguyên văn bởi tuthanxalo Xem bài viết
              có ai giúp em với ti vi của em cứ chạy được một lúc lâu là cứ chết đèn dòng
              dòng máy này của bạn muốn kô hư sò dòng thì bạn phải thay sò zin hoặc bạn dùng con d1710 hay con d1402 hàng zin lắp vào đảm bảo kô chết nữa nhớ kiểm tra kỹ phần nguồn hàn kỹ mạch nguồn đẻ tránh nguồn dâng cao làm chết sò
              Điện Tử - Vân Tình
              ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
              ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

Nếu tv của bạn sử dụng ic nguồn STR 40.000 thì bạn nên thay mới ic này và cả ic dao động nguồn.theo ý mình bạn thay bằng board autovol sẽ thuận lợi hơn.

Comment

theo mình nghĩ có thể ban thay nhầm loại rồi.Sò CS có loại Diot dẹm mắc C-E,co' khi co' 1 điie65n trỡ đệm mắc B-E,thay đúng loại là ok thôi
                  hỷk;i'[o
                  P

Comment

như vầy,nếu bạn thay so` rồi tivi chay dc một lúc(có nghĩa là co' ánh sáng đầy trên khung hình) nghĩa là cuộn
                    yoke ko sao,kế đó kiễm tra nguòn B+ chính có cao hơn hay thap hơn bình thường ko(mình ko nhầm thì Samksung có B+ là 92v thay vì là 110v,kiểm tra loai sò có dúng loại ko.và cuối cùng nếu sò vẫn chết thì phãi bỏ tivi trong tủ lạnh mà xem thui.he he
                    hỷk;i'[o
                    P

Comment

TV 3312 thi ban phai thay IC gom o nguon di la duoc toi da thay khoang 20 con trong nghe lam tho

Comment

Tivi SamSung ko lên màn hình

cái tivi của em nó gặp hiện tượng như thế này các bác xem giúp em.
                        Em cắm nguồn vào đèn đỏ báo có.Nhưng khi ấn nút power trên tivi thì đèn đỏ chuyển sang màu vàng và nháy liên tục, còn màn hình thì vẫn tối om.
                        Bác nào biết nguyên nhân và cách sửa chỉ giúp em với.
                        ah quên đó là tivi LCD

Comment

Máy của bạn đang bảo vệ nó đấy vì đây là LCD nên ko có FBT , ko có lái tia nên chỉ có thể là khối Inverter thôi , bạn kiểm tra Vcc 14 V của khối này và mấy con công suất của khối này nữa .

Comment

bạn có thể nói rõ hơn cho mình đc ko? MÌnh ko phải dân chuyên về điện tử

Comment

Trời bạn không phải là dân chuyên điện tử lại chưa từng học qua tivi LCD thì làm sao ma` sửa nổi? . nếu bạn lại chưa nhận biết được linh kiện trên main thi` mình có bảo bạn cũng chịu thôi , mà lần sau bạn post pan bệnh lên diễn đàn nhớ là phải có model máy thì mọi người mới giúp đc bạn chứ

Comment

Nguyên văn bởi nghiacd Xem bài viết
                                Trời bạn không phải là dân chuyên điện tử lại chưa từng học qua tivi LCD thì làm sao ma` sửa nổi? . nếu bạn lại chưa nhận biết được linh kiện trên main thi` mình có bảo bạn cũng chịu thôi , mà lần sau bạn post pan bệnh lên diễn đàn nhớ là phải có model máy thì mọi người mới giúp đc bạn chứ
                                em cũng biết 1 chút ít về mạch điện tử.Linh kiện thì có thể nhận biết mà.Có điều là em chưa sửa tivi bao giờ lên ko biết nó hỏng ở đâu.Bác chỉ giúp em đc ko?
                                Model: LA20S51BPX/XSV

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X