Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thank mây a , de e thu xem

Comment

• em thu roi ma k dc may pac oi , , may bac con cah nao k giup e voi

Comment

• Nguyên văn bởi tuancoi123 Xem bài viết
        em thu roi ma k dc may pac oi , , may bac con cah nao k giup e voi
        file nhớ cũ của bạn có bắt được đài không ? nếu bắt được mà bây jio không bắt được là 100% do sai nhớ rồi
        --- khi dò kênh điện áp VT có biến đổi tuyến tính min -Max không ?
        -- kiểm tra điện áp chuyển dải B1va B2
        -------------------AGC
        ---------- đừong đo của IF từ hộp kênh về saw và từ saw vào đầu vào IF trung tần

VT
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi tuancoi123 Xem bài viết
          E co con sam 21DAX9 bi mat y ,e thay nho chay binh thuong nhung k thu dc đai ,đo dien ap loc binh thuong , thay loc , ic van k het . Su huynh nao gap pan nay rui giup e voi
          Cái này đã nói trên diễn đàn nhiều rồi ! không nhớ lắm nhưng bạn vào Service chỉnh lại tuner là được

Comment

• tivi samsung CS21A530 bị chết sò ngang ,tôi thay sò vào sò bị nóng .nhờ anh em chỉ giup cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi minhchi414 Xem bài viết
              tivi samsung CS21A530 bị chết sò ngang ,tôi thay sò vào sò bị nóng .nhờ anh em chỉ giup cảm ơn nhiều
              Bạn kt được gì rồi.
              KHi máy chạy có lên sáng được không vậy...?
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

• Nguyên văn bởi vietphat Xem bài viết
                .Xin lỗi bạn tôi ko có quảng cáo gì ở đây,bạn chưa từng mua sơ đồ trên mạng sao,vì đó là sự sống của người ta nên ko thể tùy tiện được đâu bạn nhé.
                tôi cũng đã từng mua sơ đồ đó bạn . không phải lúc nào cũng kiếm sơ đồ giống thứ mình cần đâu . có nhiều cái phải bỏ tiền mới có đó . tôi up lên diễn đàn 50% là mua 35% là xin ở các ae làm trong bảo hành còn lại là kiếm trên mạng đó

Comment

• Nguyên văn bởi minhchi414 Xem bài viết
                  tivi samsung CS21A530 bị chết sò ngang ,tôi thay sò vào sò bị nóng .nhờ anh em chỉ giup cảm ơn nhiều
                  -Góp ý cùng bạn !
                  -máy cũa bạn khi thay sò ngang vào bị nóng ? nhưng có lên dc khung sáng hoạc hình ảnh gì chưa ?
                  nếu có thì sẽ dễ cho bạn hơn.
                  - thường có vài nguyên nhân làm cho sò nóng:
                  * nguồn chưa ổn (cao hoặc chập chờn)
                  * thay sò ko đúng chũng loại, hoặc chất lượng kém. ( samsung đời nầy xài sò ko có diode và Trở đệm)
                  * tụ damper, tụ thoát xung ngang, Diode đệm, yock chạm ( nếu máy cũa bạn đã có khung sáng thì nếu yock chạm nhẹ sẽ có khung sáng hơi kém, và thường kèm theo hiện tượng nhễm từ nhẹ
                  * mạch méo gối, flyback chạm...( nhưng đời nầy ít hư flyback)
                  - nếu máy bạn ko lên dc khung sáng thì bạn nên ktra và thay thử như hình sau nhé !
                  -chúc bạn thành công !
                  Attached Files
                  Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

• Trời ạ ,sao các bạn thích bới những gì của quá khứ vậy ,http://www.dientuvietnam.net/forums/...32/index6.html .sơ đồ này cũ rồi ,tôi gởi ở trang 6 .
                    THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

• Tôi đang sủa Tivi sam sung CS21A530 chạy IC tổng TDA12176. nhưng tìm mua không có tôi đã thay thử IC TDA 12156 nhưng máy vẫn không chạy được, không có dao động ngang. Ai Có sơ đồ Ti vi sam sung CS21A530 cho xin với.
                      ai biết IC TDA12176 bán ở đâu báo giúp mình với.

Comment

• Nguyên văn bởi thuanth Xem bài viết
                        Tôi đang sủa Tivi sam sung CS21A530 chạy IC tổng TDA12176. nhưng tìm mua không có tôi đã thay thử IC TDA 12156 nhưng máy vẫn không chạy được, không có dao động ngang. Ai Có sơ đồ Ti vi sam sung CS21A530 cho xin với.
                        ai biết IC TDA12176 bán ở đâu báo giúp mình với.
                        Thôi có cái này dùng tạm vậy!
                        Attached Files

Comment

• Cám ơn nhiều

Comment

• Mình đang sửa tivi sam sung CS21A530 chạy IC nguồn STR W6753, nguồn ra thiếu cụ thể là đường 12V còn 8v, đường 6v5 còn 5v đường 14v còn 12v, đường 120v còn 115v máy chạy IC tổng TDA12176. hiện tại máy không chạy màn hình tối thui, không có dao động ngang. Mình đã thay thử IC tổng , IC nguồn và cày hết linh kiện phần nguồn nhưng máy vẫn không chạy được. Mong bấy Bác Pro giúp với

Comment

• Tivi samsung CS21A530 hỏi xin sơ đồ

có đây bạn

Comment

• tivi sámung

e co cai tivi sámung chay ic 12136 khong tin hieu thi binh thuong , tin hieu angten voi video vao thi chi co tieng man hinh toi thui lun nhung khien binh thuong , ABL do chi khoang 3v nhung do tro lay nguon tu 180v thi van con , e nghi la ic tong ma k pit pai hõ nho may a e giup do

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X