Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình đang gặp tv samsung29z57hz hình ảnh bình thường chạy một lúc thi mất tiếng xem qua đầu kts mình kiểm tra khĩ rồi khi mat tiếng kich vao ic công suất tiếng tốt!đầu tốt!ai biết mạch mute gắt trên vi vi xu lý bảo minh với!hay ai gặp bệnh này rồi bảo mịnh với !tắt đi bật lên lại có tiếng bình thường 2 phút hay nửa tiếng lại mất!hicc. hic.. hãy mail cho mình:tunglanctp@yahoo.com

Comment

• ti vi sam sung có tiếng mất hình

khả năng hỏng TDA12136 là 90% . mình cũng gặp 2 trường hợp bị sét đánh đều bị có tiếng mất hình, thay IC mới vào lao OK.

Comment

• CRT Samsung SlimFit CS-21Z40ML, co dọc còn khảng 10cm ở giữa

Hôm nay mình gặp con CRT Samsung SlimFit CS-21Z40ML

Bệnh: còn tiếng, các nút chức năng ĐK tốt (cả remote), màn hình bị co đều cả trên và dưới chỉ còn khoảng 10cm, nhìn vẫn thấy hình méo bên trong đám "bầy nhầy" đó; cuộn lái có tiếng rít.
        Khi vừa bật nguồn chỉ có 1 lằn sáng, sau khảng 2 giây thì bung ra như nói trên.

Kiểm tra: nguồn +/- 16,5V cho IC dọc (LA78045) đủ, vị trí điốt nắn cho IC dọc và vị trí IC dọc thấy mạch bị đổi màu (đo điốt thấy bt); đo các linh kiện thuộc mạch dọc không có con nào đứt, chập; toàn máy không có con nào nóng quá.

Đã thay thử IC dọc, tụ lọc nguồn cho IC dọc (C304, C306) và tụ C307, C308 vẫn không thay đổi gì.
        Máy dùng ít còn khá sạch, mình nhận thì còn nguyên tem BH, không có LK nào lỏng, hở chân (gõ vô tư).

Mình có sơ đồ con TV này (chassis KS9D) mà dò mãi không ra.

Lần trước gặp con LG Model RT-17FB75V - CHASSIS MC-049B bệnh cúng giống thế này, thay IC dọc (TDA4863AJ) ăn ngay - đã hỏi ở 4um này.
        Bạn nào gặp pan này rồi hướng dẫn giúp.
        Cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi unngan Xem bài viết

Bệnh: còn tiếng, các nút chức năng ĐK tốt (cả remote), màn hình bị co đều cả trên và dưới chỉ còn khoảng 10cm, nhìn vẫn thấy hình méo bên trong đám "bầy nhầy" đó; cuộn lái có tiếng rít.

Kiểm tra: nguồn +/- 16,5V cho IC dọc (LA78045) đủ, vị trí điốt nắn cho IC dọc và vị trí IC dọc thấy mạch bị đổi màu (đo điốt thấy bt); đo các linh kiện thuộc mạch dọc không có con nào đứt, chập; toàn máy không có con nào nóng quá.

Đã thay thử IC dọc, tụ lọc nguồn cho IC dọc (C304, C306) và tụ C307, C308 vẫn không thay đổi gì.
          Máy dùng ít còn khá sạch, mình nhận thì còn nguyên tem BH, không có LK nào lỏng, hở chân (gõ vô tư).

Lần trước gặp con LG Model RT-17FB75V - CHASSIS MC-049B bệnh cúng giống thế này, thay IC dọc (TDA4863AJ) ăn ngay - đã hỏi ở 4um này.
          Cám ơn.
          bạn trình bài củng rất kĩ.nhưng còn ic tongxxxxx.bạn làm theo cách của mình thử sao.(bạn dò chân ic tổng có chan v out bạn hút chống chân này ra.bạn lấy tay kít vao ic dọc xem màn hình có bung ra không.nếu bung ra là hư bênh ictoongr và nhớ.cách 2 bạn dò từ dóc dọc về ic dọc có con điện trở khoang 1 om đến 3 om tùy theo máy.bạn tìm con R nào bằng om thì mắt song song lên.chừng nao bung đủ thì ok.chúc bạn thành công.nhớ báo lại nha
          muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
          thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
          DT:0974.70.4444

Comment

• samsung slimfit CS-21Z40ML co dọc

Bạn chép lại ic nhớ thử xem.

Comment

• Nguyên văn bởi unngan Xem bài viết

Cám ơn.
              Cái quan trọng nhất là yoke bạn nên thử, nếu là dây nhôm thì 100% là nó rồi.

Comment

• bạn ungan này làm được chưa mà không báo lại cho ae biết ta.!!!!!!!!
                muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                DT:0974.70.4444

Comment

• theo mình thì bạn nên thay cuộn lái tia đi, vì tivi đời sau này toàn dùng dây nhôm nên chất lượng kém lăm!

0984302430

Comment

• có hiển thị mà mất hình tức là bị ABL rùi, nếu bạn kiểm tra nguồn ABL có thì nên thay tụ đườn ABL, nếu ko dc thì thay IC tổng

0984302430

Comment

• bạn nên thay thử cuộn lái tia đi rùi hãy tính tiếp.chúc bạn thành công.

Comment

• làm được chưa hay chưa được báo lại cho mọi người biết nhơ

Comment

• kiểm tra các chân liên quan đến vert của ic tổng.

Comment

• Chào các bạn.
                            Cám ơn tất cả các bạn đã góp ý nhiệt tình.
                            Con TV này mình vẫn chưa làm vì đang nhận được mấy con máy in; đầu KTS, DVD; nồi cơm đện tử dễ làm hơn nên tập trung "cày" cho xong đã.
                            Mai lại bận đi trực, có lẽ phải vài hôm nữa mới xử lý đến em nó.

Sau lúc mình hỏi mình KT lại thấy đường áp âm 16,5V hơi thấp (khoảng -15V), tháo bỏ IC thì đủ -16,5V. Không lẽ mình mua phải con IC chết hoặc còn hỏng chỗ nào làm chết IC. Khi lắp mình đã xả điện tất cả các tụ lọc nguồn rồi.

Mình cũng đã test yoke bằng mạch chuyên dụng, thấy vẫn tốt. Em nó là hàng SlimFit liệu thay yoke thường vào có được không?
                            Thêm nữa: lấy remote của con z45 bấm để vào service không thấy chớp đèn (các nút chức năng khác đều dùng được. Liệu có hỏng nhớ?
                            Bạn nào có FW của con này up lên mình xin về ghi thử.

Comment

• Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết
                              kiểm tra các chân liên quan đến vert của ic tổng.
                              Chân vert của IC tổng (TDA9351PS) là P21, P22. ÁP của nó thế nào? Đường này chỉ có mấy LK mình đã KT hết rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết
                                kiểm tra các chân liên quan đến vert của ic tổng.
                                Chân vert của IC tổng (TDA9351PS) là P21, P22. ÁP của nó thế nào? Đường này chỉ có mấy LK mình đã KT hết rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X