Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bạn thay tụ lá trị số 681 lấy xung AFC từ C sò dòng về
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

• coi lại diện trở đướng abl nhé hoạt chep lại rom nhiều khi đèn hình yéu nó vẫn kg len hình nhè

Comment

• den hinh bi xo luoi roi ban ak

Comment

• Nguyên văn bởi meohoang9988 Xem bài viết
          em có nhận chiếc tivi sam sung bi mất hình, tiếng vẫn bình thường.e đã kiểm tra và hàn lại những lk bị hở và thay con MC14053.nhưng vẫn ko thay đổi.màn hình vẫn sáng nhưng ko co hình.vậy là do đâu a? các bác chi e với, em chưa kinh nghiệm lắm....?
          Model máy là gì? Sử dụng IC tổng gì? Cần thông tin rõ thì mới tư vấn được. MC14053 chỉ là IC công tắc mà thôi.

Comment

• chả biết các bác sao chứ với dòng này mình thấy nó chạy con m52777 thì mình được rã xác nhiều rồi ,con ic này amater lắm !

Comment

• model SZY 8888 tivi 15" IC tổng LA76818Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0011.jpg
Views:	1
Size:	74.4 KB
ID:	1355141
              màn hình như trên đó

Comment

• Nguyên văn bởi meohoang9988 Xem bài viết
                model SZY 8888 tivi 15" IC tổng LA76818[ATTACH=CONFIG]39116[/ATTACH]
                màn hình như trên đó
                trời.......máy trung quốc bạn ơi chứ ko phải samsung, kt và thay tụ đường nguồn 180v đi bạn.
                ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                  trời.......máy trung quốc bạn ơi chứ ko phải samsung, kt và thay tụ đường nguồn 180v đi bạn.
                  cảm ơn bạn nha mình làm đc rồi. do con tụ nguồn bị hư..........

Comment

• Nguyên văn bởi macminh Xem bài viết
                    cái tivi của em nó gặp hiện tượng như thế này các bác xem giúp em.
                    Em cắm nguồn vào đèn đỏ báo có.Nhưng khi ấn nút power trên tivi thì đèn đỏ chuyển sang màu vàng và nháy liên tục, còn màn hình thì vẫn tối om.
                    Bác nào biết nguyên nhân và cách sửa chỉ giúp em với.
                    ah quên đó là tivi LCD
                    đầu tiên bạn vệ sinh sạch sẽ vỉ nguồn và VXL trc. sau đó kiểm tra lại các mức nguồn có đủ ko. tiếp theo cắt mạch nguồn cho cao áp xem thê nào nhé
                    \

Comment

• bạn bắn đường đốt tim ra ,lấy sợi dây của nó sỏ vào thân cao áp 1 vòng ,rồi cấp vào con R đốt tim của nó là chạy ok ,mình đả làm như vậy nhiều rồi ,chiêu này dành cho đèn hình yếu ,

Comment

• bac bo nguon dot tim cua may di quan vao gong cua cao ap khoang 5 vong day roi noi vao 2 chan ht cua den hinh thi may cung chay dc mot thoi gian kha lau nua

Comment

• Ti vi sam sung xin trợ giúp

AE trên diễn đàn cho mình xin trị sổ R từ C sò qua tụ về chân fb ic giải mã với. ( từ chân c sò ngang qua tụ 4045 đến trở R414 về ic giải mã, ae có sơ đồ và trị sổ con tụ, con trở này cho mình xin với) Cảm ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
                            ae trên diễn đàn cho mình xin trị sổ r từ c sò qua tụ về chân fb ic giải mã với. ( từ chân c sò ngang qua tụ 4045 đến trở r414 về ic giải mã, ae có sơ đồ và trị sổ con tụ, con trở này cho mình xin với) cảm ơn trước
                            tụ 4045 (681) r414=15k chuc bạn thành công
                            muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                            thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                            DT:0974.70.4444

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
                              AE trên diễn đàn cho mình xin trị sổ R từ C sò qua tụ về chân fb ic giải mã với. ( từ chân c sò ngang qua tụ 4045 đến trở R414 về ic giải mã, ae có sơ đồ và trị sổ con tụ, con trở này cho mình xin với) Cảm ơn trước
                              samsung đời nào,chạy IC gì vậy bạn?
                              ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                                samsung đời nào,chạy IC gì vậy bạn?
                                Sam sung chạy Ic 9381 đèn nguồn nháy nháy Đã thay R 125k nhưng ko được. mong các bạn giúp. Thank nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X