Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi cua tuthanxalobi chêt sò dong thì bác thay sò nguòn trong trường hợp nay là bằng thừa.?

Comment

• do đâu vậy anh?

Comment

• do đài phát anh ah.

Comment

• đèn hình của bac bị xô lưới rồi.thử vỉ sang đèn khác xem...

Comment

• bác lên mang tivi tới thơ chuyên đi.ti vi này chưa có linh kiện thay rời.chỉ có thay cả vỉ thôi

Comment

• còn phương án thứ ba là thay thử nhớ ,kế đến là thay 9381 ,năm mới chúc bạn vui !

Comment

• Các bạn t/v mới chú ý! Góp ý bài phải xem ngày, tháng, nhé. Thank!
                Attached Files

Comment

• bác kiểm tra thêm...nguồn cấp qua biến áp kích tới bóng kích dòng,kt đường sung dòng từ b bóng kich về ic dao đông có qua 1 con trở,em gặp mấy tivi chết con trở này,trở này tăng trị số,dẫn tới hiện tương như tivi của bác.bác thay thử luôn trở khác nhé.vì em đã găp 1 tivi đo trở không chêt nhưng thay trơ khác lại đc.có khi phải thay cả bóng kich.pan này ko phải thay ic nhớ.

Comment

• bác phải lắp sò dòng vào máy.thay thử tụ gốm{tụ thường}từ c sò hồi về ic dao động.trên đường này rất hay chết.kt các nguồn ra của cao áp,nguồn cấp cho ic mành và thay thử ic mành.vì mành chết máy cũng báo về để cắt dđ.bác thử xem sao/

Comment

• đó là bệnh đặc trưng và rất hay gặp ở tivi samsung.

Comment

• em có cách này khá hiệu quả mà không phải thay đen.trở đốt vẫn zin.trước tiên nối tắt đốt,chỉnh G2 lên cho lên ảnh,song mở service vào dòng AKB chỉnh cho =1 là hết ngắt chói,.làm lai đốt zin,chỉnh G2 về vị trí cũ là ok.em chúc tất cả các đồng nghiêp sức khoe,hạnh phúc

Comment

• cách này của bác không đươc nâu lại bị bệnh trở lại,

Comment

• kích đèn thì không đc nâu

Comment

• Nguyên văn bởi Toán Dương Xem bài viết
                              em có cách này khá hiệu quả mà không phải thay đen.trở đốt vẫn zin.trước tiên nối tắt đốt,chỉnh G2 lên cho lên ảnh,song mở service vào dòng AKB chỉnh cho =1 là hết ngắt chói,.làm lai đốt zin,chỉnh G2 về vị trí cũ là ok.em chúc tất cả các đồng nghiêp sức khoe,hạnh phúc
                              pan này đã giải quyết cách đây 2 năm rồi.lại đề tài cũ dù sao cũng cám ơn bạn,để cùng nhau rút kinh nghiệm.
                              ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• tivi samsung mất hình cần giúp đỡ?

em có nhận chiếc tivi sam sung bi mất hình, tiếng vẫn bình thường.e đã kiểm tra và hàn lại những lk bị hở và thay con MC14053.nhưng vẫn ko thay đổi.màn hình vẫn sáng nhưng ko co hình.vậy là do đâu a? các bác chi e với, em chưa kinh nghiệm lắm....?

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X