Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cám ơn bạn sam thì ko cần nhình model mà chỉ cần nhình mã số khiễn hảng này ráp mạch lung tung lắm hii. cám on các ban rat nhiều
    call 01223824477

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
      Tình hình là mình vừa mua được con LCD này,khi tháo ra thì thấy đứt cầu chì,sau 1 hồi nghiên cứu thì thấy nó chết con Fet kí hiệu là QP801.và mình lại nghiên cứu mạch này thì thấy con này mà hoạt động thì cái biến áp của nó chả đưa ra nguồn nào cả,chỉ đưa r 2 đường so sánh thì phải 2 đường này được hồi lại ic diều khiển nó.Mình thấy nó không ảnh hưởng gì cả.Mình đã đấu cầu chì vào máy đã chạy.Mình thấy hình như nó bảo vệ quá áp phải k?khi quá áp thì nó thông Fet =>nổ cầu chì
      Các bạn cho hỏi cái biến áp và linh kiện hoạt động cho nó có nhiệm vụ gì nhé.
      Cảm ơn nhiều
      đó là mạch bù áp đó bạn ơi,cắm điện 220v thì tại tụ nguồn chính đến chân fet cao áp phải là 380vdc thì mới tốt,bạn kt lại đi ở máy samsung này khi chết fet thì chết luông IC dao động [số IC 7530], phải làm mạch này tốt thì máy mới hoạt động hoàn chỉnh được
      ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi tantung524 Xem bài viết
        cám ơn bạn sam thì ko cần nhình model mà chỉ cần nhình mã số khiễn hảng này ráp mạch lung tung lắm hii. cám on các ban rat nhiều

Vậy còn file của mình thì sao???????????????????????!
        email:

Comment

• Đấy là mạch Active PFC. Những tivi đời mới đều dùng mạch này để nâng cao phẩm chất của nguồn. Nó boost 310v lên khoảng 380VDC.
          Thất nghiệp :(

Comment

• Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
            nếu tv của bạn ic nguồn là SMR 40.000 ban nên thay mới,và IC HIC 810.đay là pan đặc hiệu của tv sử dụng loại ic này.nếu kg ổn bạn thay bằng board autovol la ok.
            trờ ơi vậy cũng là cách sũa chữa sao trời!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ?????????????????????????????????????
            NO NO
            NO NO

Comment

• tặng bạn thử xem sao .
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                Đấy là mạch Active PFC. Những tivi đời mới đều dùng mạch này để nâng cao phẩm chất của nguồn. Nó boost 310v lên khoảng 380VDC.
                nói chung các máy lcd có mạch nguồn tương đối phức tạp điện áp sau nắn dc rung lên khoảng 400vol kể cả khi sừ dung ở 110vol .mạch này khác so với mạch năn nhân đôi ơ các máy thu hình đời cũ .mọi người chú ý vấn đề này.
                Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

• Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                  mình đang sửa đầu dvd california 6 số bị pan như sau.mớ máy lên có phông hình sau đó chớp liên tục đổi màu xanh đỏ rồi mất.liệt tất cả nút điều khiển trên máy.tắt luôn đèn báo.rút điện để 1-2 phút cắm điện lại bị như trên.đôi khi cũng phát được khoảng 30s.bạn nào biết xin chỉ giủp.cảm ơn nhiều.
                  Đầu cali thì mình chưa gặp nhưng các đầu MP4 khác thì cunhx hiện tượng như vậy thay RAM chạy ok, bạn thử xem!

Comment

• Giúp em cao áp SamSung FSA25032

em nhận 1 Tivi SamSung hư flyback, em mua flyback SamSung khác nhưng không có sơ đồ chân,nhờ các anh tra giúp, ký hiệu trên flyback là FSA25032,hoặc có sơ đồ chân cho em xin.chân thành cảm ơn!

DĐ: 0939809349

Comment

• các ơi e xin đính chính lại là nó chạy khoảng nửa tiêng thì mất hình nhưng vẫn còn tiếng nói các bác àh chỉ mất 2s thôi chắc là khi chạy nóng lên thì bị vậy xin các bác chỉ giúp e với con này khoai ghê nó bị như vậy là do mạch ik hay mạch nào vậy xin các bác chỉ giúp xin cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi phamtu.lc Xem bài viết
                        Đầu cali thì mình chưa gặp nhưng các đầu MP4 khác thì cunhx hiện tượng như vậy thay RAM chạy ok, bạn thử xem!
                        Cảm ơn nhé,pan này hồi đó mình...chịu,mấy bữa sau gặp bạn bè ucf chỉ mình thay ic giải nén đúng pan luôn,nhưng bạn nói ram cũng có lý vì ae cũng gặp nhiều,mình nhớ pan này lúc đó sửa lỗ vốn kg được đồng nào cả..

Comment

• 23. TV SAMSUNG
                          29" FUH29A001 / SAMSUNG FLAT SLIM JF0501 - 91911 (FQH29A003)
                          21" SLIM FQH21A004 (FUH29A001B (S) )
                          COL_NC_B+125V_NC_200V_GND_H_-16,5V_+16,5V_ABL
                          khi độ cao áp không biết chân cẳng ra sao bạn xác định và làm theo các bước sau đây
                          xác định chân C sò dễ rồi
                          chân B+ dễ rồi
                          chân ABL cũng dễ xác định
                          lấy 1 chân bất kì còn lại hàn ra mát
                          tiến hành hàn các chân đã xác định cho đúng
                          bật nguồn cho máy chạy khi thấy cao áp đã chạy rồi tiến hành đo các chân còn lại để xác định điện áp của tùng chân ứng với điện áp mà máy cần,nếu sai lệch quá nhiều so với điện áp mà máy cần thì chuỷen chân mát sang chân khác và tiến hành đo lại.khi xác định được chân mát đúng thì các điện áp ta đo được sẽ tương ứng với các điện áp mà máy cần có
                          sau cùng_nếu điện áp nào còn thiếu thì quấn cuộn dây thêm vào cho đủ
                          ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• bác thử đèn hình xem sao sam sung 9381 đèn kém hay ngát lắm,

Comment

• Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
                              các ơi e xin đính chính lại là nó chạy khoảng nửa tiêng thì mất hình nhưng vẫn còn tiếng nói các bác àh chỉ mất 2s thôi chắc là khi chạy nóng lên thì bị vậy xin các bác chỉ giúp e với con này khoai ghê nó bị như vậy là do mạch ik hay mạch nào vậy xin các bác chỉ giúp xin cám ơn
                              nâng đốt tim chút là ok!

Comment

• tình hôm nọ ko bóc giấy gián trên lưng con ic thì ra nó là tda 1256 các bác ah bac nào đã làm xin các bác chỉ giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X