Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ae làm như bạn longdanang la ok
    |

Comment

• tivi sámung cw 5083z bị cắt dao động dòng cần giúp đỡ

Chào các bạn đồng nghiệp mình đang sửa tivi samsung cw 5083z máy bị cắt dao động.
      Hiện tựong bật máy đền nguồn chớp chớp vài giây rồi chạy được vài giây lại cắt đèn nguồn tiếp tục nháy đến khi đỏ hẳn lại chạy rồi lại tiếp tục cắt như trên, mang các bạn đồng nghiệp giúp đỡ mình khắc phục pan, mình đã tháo hẳn sò dòng ra máy vẫn bị hiên tương trên đo B+ và C sò dòng vẫn có đủ điện áp nhưng cứ nhấn mở máy đo có dao động nhưng lại bị cắt dao động ngay lập tức.

Comment

• Theo mình nghĩ thì máy bị một pan nào đó mà chưa tìm ra cho nên khi máy chạy có lỗi xảy ra và đưa về vi xử lý để cắt dao động. Vậy ai biết lỗi này thì giúp đỡ bạn ấy nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi samuenvn85 Xem bài viết
          Chào các bạn đồng nghiệp mình đang sửa tivi samsung cw 5083z máy bị cắt dao động.
          Hiện tựong bật máy đền nguồn chớp chớp vài giây rồi chạy được vài giây lại cắt đèn nguồn tiếp tục nháy đến khi đỏ hẳn lại chạy rồi lại tiếp tục cắt như trên, mang các bạn đồng nghiệp giúp đỡ mình khắc phục pan, mình đã tháo hẳn sò dòng ra máy vẫn bị hiên tương trên đo B+ và C sò dòng vẫn có đủ điện áp nhưng cứ nhấn mở máy đo có dao động nhưng lại bị cắt dao động ngay lập tức.
          khi máy vừa chạy dc thì bạn tranh thủ đo nhanh xem các nguồn bên thứ cấp ra sao? B+ có bị sụp áp hay ko? các đường 5v,9v 24v có vấn đề gì ko...đo tại b sò nhiêu v? tại BE sò có khoảng 2>3v ko...phải kiểm tra từ từ mới biết pan chứ bạn??
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

• Máy chạy những con nào bạn nhỉ.cho ae dễ hướng dẫn
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

• chủ yếu là do mạch bảo vệ cắt,bạn kiểm tra kỹ đi đang mắc lỗi nên mới bị vậy, bạn không nói chi tiết nên mọi người cũng khó giúp đỡ

Comment

• dòng samsung nếu ko đóng sò máy cũng ngắt dao động đấy bạn ah tốt nhất bạn đóng cả sò dong vào nữa thì mới tìm được

Comment

• chào bạn !
                  bạn k/tra đường hồi tiếp nguồn R khoảng 130k nó tăng trị số đó bạn ơi !
                  chúc bạn thành công !
                  Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

• Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
                    chào bạn !
                    bạn k/tra đường hồi tiếp nguồn R khoảng 130k nó tăng trị số đó bạn ơi !
                    chúc bạn thành công !
                    Hình như đời này chửa có con R này thì phải
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

• bạn kiêm tra tụ hồi tiếp từ c sò về .sámung hay bị như thế lắm

Comment

• có phải máy độ lai nguồn ko bạn?nếu phải thì do yếu nguồn 15v.

Comment

• Nguyên văn bởi LongDaNang Xem bài viết
                          Thế này nhé: Bạn vào service rồi vào dòng AKB chỉnh cho nó = 1 thì hết ngắt chói ngay. Nếu đèn bạn yếu quá kô mở service đươc thì mượn đèn khác chỉnh xong rồi gắn lại đèn cũ .Tuy nhiên cách làm này thì hình kô còn chói như cũ nữa.
                          Chỉ có cách can thiệp vào đường IK là kô bị giảm chói. Vấn đề này tôi có nói bên luồng chia sẽ kinh nghiệm của bạn LongTCL rồi(Trang 25)
                          Bạn xem giúp có phải đấu mạch như hình vẽ ko, chân B của A1015 nối trực tiếp vô IC hay cần nối tiếp thêm điện trở ko? Xin cám ơn.
                          Attached Files

Comment

• tu c so co mot tu nho hoi tiep ban thu thay tu khac coi sao

Comment

• Nguyên văn bởi samuenvn85 Xem bài viết
                              bạn kiểm tra nguồn 15v 5v có bị giật ko nếu ko có vấn đề gì thì bạn lần ngược lại phần dao động đòng để kiểm tra
                              luu ý rút hẳn sò đòng ra để làm khi nào máy ko cắt dao động nữa thì hẵng lắp vào
                              theo mình thì máy của bạn 80% là chết IC vitinh rồi

Comment

• Vấn đề tivi Samsung 21" phẳng

Tôi đang làm một cái ti vi Samsung 21" phẳng bị tình trạng có tiếng mà ko có hình. Khi không cắm angten có suất hiện màn hình xanh. Mọi chức năng khiển điều còn đủ. Mong các bác chỉ giáo dùm

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X