Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Cậu Bé Sro Xem bài viết
    bác ơi. e kiểm tra lại thì bị đứt đường 180. em nối lại thì màn hình lại chuyển sang màu xanh cũng có sọc như trên. và đo 3 tia R=G=B=0,5v thôi bác ơi. 3 tia như thế thấp chưa đủ cho máy làm việc phải không ạ? và cách khắc phục e với ạ.
    cho e nó chạy 1 phút xong rút điện sờ vào 3 con R gánh trên 3 tia xem con nào nóng nhất,có khả năng châp..........có khi nào bạn vặn g2 lên quá ko.nếu ko đc nên kt công suốt sắc .hình như có con R nào gần đó đó bị đứt đó,kt kỷ đi,mình củng dính 1 con như thế lâu lắm rồi
    Điều phụ nử giử được bí mất ........
    Là điều họ ko biết!

Comment

• các bác dúp e pan này với tivi samsung led mode UA55B8000XR chạy 15 phút bị tắt chờ bật điều khiển lại chạy dc 15 phút cứ thế thôi ai biết xin dúp e với
      cảm ơn các bác nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi tuanthuan Xem bài viết
        các bác dúp e pan này với tivi samsung led mode UA55B8000XR chạy 15 phút bị tắt chờ bật điều khiển lại chạy dc 15 phút cứ thế thôi ai biết xin dúp e với
        cảm ơn các bác nhiều
        cứ như hẹn giờ vậy bác?

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
        DD:0982 470 874
        Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
          cho e nó chạy 1 phút xong rút điện sờ vào 3 con R gánh trên 3 tia xem con nào nóng nhất,có khả năng châp..........có khi nào bạn vặn g2 lên quá ko.nếu ko đc nên kt công suốt sắc .hình như có con R nào gần đó đó bị đứt đó,kt kỷ đi,mình củng dính 1 con như thế lâu lắm rồi
          dạ thưa bác. e chỉnh g2 xuống thấp cũng vậy. 3 em R vẫn bình thường ko nóng ạ.
          có khi nào dính e tổng ko ạ. tại từ main lên bo đuôi 3 tia G=R=B=0,5v thôi ạ. bình thường phải là gần 2v đúng ko bác.
          Hãy.Cười.Thật.To.Khi.Vẫn.Còn............. ...............................RĂNG.! :)

Comment

dạ thưa bác. e chỉnh g2 xuống thấp cũng vậy. 3 em R vẫn bình thường ko nóng ạ.
            có khi nào dính e tổng ko ạ. tại từ main lên bo đuôi 3 tia G=R=B=0,5v thôi ạ. bình thường phải là gần 2v đúng ko bác.
            cho thêm thông tin.đo điện áp 3 chân bce của Tr công suất màu RGB là bao nhiêu.
            nếu chỉnh G2 xuống hết cở mà ảnh kôg tối thì kiểm tra áp G2 xem sao.

Comment

• uhm đúng vậy đấy, ai làm qua chỉ giùm với nha

Comment

• tks tất cả m.n đã giúp đỡ e ạ. e làm được rồi. e làm lại bo đuôi nó bị hở mạch. và khổ là chỉnh G2 ở cao áp thấp cũng có tia quét ngược như hình trên, và e khắc phục dc rồi ạ. chạy ngon rồi. hềhề.....
                Hãy.Cười.Thật.To.Khi.Vẫn.Còn............. ...............................RĂNG.! :)

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                  cho thêm thông tin.đo điện áp 3 chân bce của Tr công suất màu RGB là bao nhiêu.
                  nếu chỉnh G2 xuống hết cở mà ảnh kôg tối thì kiểm tra áp G2 xem sao.
                  nếu như tivi (màn hình )chưa chạy. ic tổng chưa mở mắt đường G=R=B (và e đo được 0,5v=G=R=B ở main e đang sửa)
                  nhưng sau e vệ sinh ,làm lại mạch,và chỉnh g2 đúng vị trí (vì cái tivi của e chỉnh cao hay thấp đều suất hiện tia quét ngược. phải chỉnh đúng vị trí tầm 2s nó mới chịu làm việc ạ. hj ), mà e mới vào nghề còn luống cuống nhiều. rất mong được nhận sự giúp đỡ từ các a. các bậc tiền bối có lòng giúp đỡ như a ạ. hj\

Comment

• các bác cho em xin file samsung 16 cong mất model chạy khiển 3638 - szm193ev2 giải mã tda8374a , 24c04 thank nhiều !

Comment

nếu như tivi (màn hình )chưa chạy. ic tổng chưa mở mắt đường G=R=B (và e đo được 0,5v=G=R=B ở main e đang sửa)
                      nhưng sau e vệ sinh ,làm lại mạch,và chỉnh g2 đúng vị trí (vì cái tivi của e chỉnh cao hay thấp đều suất hiện tia quét ngược. phải chỉnh đúng vị trí tầm 2s nó mới chịu làm việc ạ. hj ), mà e mới vào nghề còn luống cuống nhiều. rất mong được nhận sự giúp đỡ từ các a. các bậc tiền bối có lòng giúp đỡ như a ạ. hj\
                      kiểm tra lại các linh kiện đường abl.

Comment

• Các ae ơi! làm ơn cho em hỏi. Con TDA9381ps N3 của TV Sámung có thể thay con TDA9381psN2 của TV Pấnonic đươc không vậy. Các ae tư vấn dùm.Em cám ơn rất nhiều>>>>>

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                          Các ae ơi! làm ơn cho em hỏi. Con TDA9381ps N3 của TV Sámung có thể thay con TDA9381psN2 của TV Pấnonic đươc không vậy. Các ae tư vấn dùm.Em cám ơn rất nhiều>>>>>
                          hãng nào đóng cho hãng đó thôi ,mặc dù nó giống nhau................
                          [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                          daihoan1977@gmail.com.vn
                          sông mã_sơnl la

Comment

• Nguyên văn bởi daihoan1977 Xem bài viết
                            hãng nào đóng cho hãng đó thôi ,mặc dù nó giống nhau................
                            Em cám ơn anh nhiều lắm, để em mua con khác,,,,...

Comment

• ae thu dot tim roi xem sao.

Comment

• ban quan tim dua thang vao duoi den thu xem

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X