Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi baomybaomy Xem bài viết
    ban ah tivi cua ban chay con nguồn gi , có phải đèn hinh dị ( đèn góc bẹt ) ?.có vẻ giông giống vơi em LG mình gặp.
    đúng rồi bác bác qua bên LG giúp e với
    Điều phụ nử giử được bí mất ........
    Là điều họ ko biết!

Comment

• các bác cho em hỏi sam sung chạy 8842 chết trở abl 120k thay rồi có ảnh nhưng ảnh bị nhăn nhăn như bị nguồn nhăn toàn màn hình luôn em thay các tụ lọc nguồn và mành rồi làm kỹ afc rồi ( xung hồi từ c sò) khách bảo ngày xưa khi chưa mất ảnh ( hỏng abl) thì nó đã bị nhăn thạch anh 3.58 và 4.43 đã thay 8842 thay ròi vỉ đã rửa sạch sẽ vẫn vậy ai giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
        các bác cho em hỏi sam sung chạy 8842 chết trở abl 120k thay rồi có ảnh nhưng ảnh bị nhăn nhăn như bị nguồn nhăn toàn màn hình luôn em thay các tụ lọc nguồn và mành rồi làm kỹ afc rồi ( xung hồi từ c sò) khách bảo ngày xưa khi chưa mất ảnh ( hỏng abl) thì nó đã bị nhăn thạch anh 3.58 và 4.43 đã thay 8842 thay ròi vỉ đã rửa sạch sẽ vẫn vậy ai giúp em với
        bạn coi lại cao áp có bị sì khong nhé....thường bị sì nhẹ nó hay bị rung rung.....

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
          bạn coi lại cao áp có bị sì khong nhé....thường bị sì nhẹ nó hay bị rung rung.....
          em lau kỹ lắm rùi không xì thay cả đế mới luôn
          ảnh nó nhăn rất mạnh không phải rung rung đâu nền xanh vẫn nhăn cơ

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
            tới lượt e à.cái pan e đang gặm nói chung củng khó tả lắm.có bác nào gặp rồi may ra hiểu đc.
            hiện tại nó bị ntn ạ"Model 21SA1RG..CHẠY CHÍP EAN 5715403
            Cắm điện vào nguồn lên 110v đủ ..sau 1 giây thì có lệnh đóng dòng...và nguồn nhích lên 1 tý rồi tắt hẳn ko còn v nào nửa(có nghỉa nguồn hoàn toàn ko chạy nửa). e thử cao áp ok rồi. đèn dòng ko chết,lái tia củng gở ra rồi.tụ dòng và điot dòng củng ko thấy chết,,,,ko hiểu nó duy trì nguồn như thế nào đây,e đang nghi ngờ con KIA 78R09...các bác phán hộ e đôi đg với ạ
            bạn hút tải gắn bóng đèn cho chay xem sao.....nếu vẫn bị thì rà về đường hồi tiếp....còn không bị thì kiểm tra nguồn cấp cho biến áp kích và biến áp kich...và bạn hút hở tải vert ra...xem thử

Comment

em lau kỹ lắm rùi không xì thay cả đế mới luôn
              thay cao áp hay đế đèn mà bạn nói đế gì????

Comment

thay cao áp hay đế đèn mà bạn nói đế gì????
                đế ở vỉ đuôi mà

Comment

• trời hư đế đèn thì chỉ bị loang thoi......bạn coi cao áp chưa

Comment

trời hư đế đèn thì chỉ bị loang thoi......bạn coi cao áp chưa
                    cao áp chạy bình thường mà

Comment

nó bị sì nhẹ sẽ không phóng ra điện âu bạn à....lấy tuavit rà xem sao nhé

Comment

• Mình đang nhận lại của bạn thợ một mainboard SAMSUNG 29Z45 số board: S66A AA41-01299A ver-00. Tổng SEMS00 DNIe 0827S-LF nằm trên một vỉ đứng. Khi nhận sò dòng chết, quận dây méo gối LR406S bị cháy đen. đã quấn lại LR406S theo thông số cũ, kT ko phát hiện thêm linh kiện hỏng---> thay sò dòng đúng tên và cs cao hơn nhưng rất nóng, quận dây LR406R và sò fet gối Q404 nóng bỏng, nếu để lâu là chết sò dòng. Nếu bỏ lái tia ra dao động dòng làm việc kiểu phập phù chút chít, sò dòng và điều khiển gối vẫn nóng (gối đã test). Đo các điện áp nắn ra từ cao áp khi cắm lái tia đều đủ-cao áp có phun phì phì. Đã mượn thử cao áp khác thay thử --Vẫn thế, thay thử gốm K.đại trung gian DDRI001, không giải quết đc vấn đề, các tụ và gốm phần thoát lái và boots + LKiện quanh cao áp đã Test. Máy chưa thử vào ĐÈN vì chỉ nhận vỉ và lái, nhưng lỗi nóng vậy nên không giám trả. Xin anh em trên diễn đàn ai có ý kiến gì thì giúp mình với...thanks!
                        Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                        Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• à mà nguồn vẫn đủ 135v khi tải (trên board ghi 140V)

Comment

đâu mất tăm ùi nhỉ

Comment

các bác cho em hỏi sam sung chạy 8842 chết trở abl 120k thay rồi có ảnh nhưng ảnh bị nhăn nhăn như bị nguồn nhăn toàn màn hình luôn em thay các tụ lọc nguồn và mành rồi làm kỹ afc rồi ( xung hồi từ c sò) khách bảo ngày xưa khi chưa mất ảnh ( hỏng abl) thì nó đã bị nhăn thạch anh 3.58 và 4.43 đã thay 8842 thay ròi vỉ đã rửa sạch sẽ vẫn vậy ai giúp em với
                              Có thể do nguồn ko sạch, có trường hợp bị dò hoặc đứt hờ biến áp driver (kích)dòng, lại có trường hợp cao áp tự khoan sửa nối dây HV mới không tiếp xúc tốt... Mình làm thường hay có 1 bộ nguồn ngoài và 1 bộ dao động dòng ngoài để thử, như vậy dễ bắt bệnh hơn.

Comment

• Nguyên văn bởi daominhchien Xem bài viết
                                Có thể do nguồn ko sạch, có trường hợp bị dò hoặc đứt hờ biến áp driver (kích)dòng, lại có trường hợp cao áp tự khoan sửa nối dây HV mới không tiếp xúc tốt... Mình làm thường hay có 1 bộ nguồn ngoài và 1 bộ dao động dòng ngoài để thử, như vậy dễ bắt bệnh hơn.
                                em kiểm tra hết rồi và kết luận dao động dòng có vấn đề vì nghe kỹ thì cao áp có tiếng kêu nhỏ, nhiều việc sau 1 ngày chưa ra phải làm máy khác, chủ máy ra phải hôm đang nóng tính và cái đầu đang đau cộng với thằng chủ lè nhè khó tính bực quá trả máy cho mang về, không sủa nữa, em nhiều việc và kiêm quá nhiều việc của cửa hàng nên chẳng bao giờ rảnh rỗi nên cũng ít lên trên này các bác thông cảm

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X