Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanlinh67 Xem bài viết
    Bác kiểm tra đường ABL xem. Kiểm tra kỹ đường video xem có bị ch đi ốt zene ko. Bác vào service chỉnh lại đôi phần nữa.
    đúng đấy ,trước tiên kiểm tra abl,sau đó vào mã chỉnh .bác lấy r 100k nối từ b + vào abl,tivi có muỗi không?,mình gặp mấy em lg hay bị chết 9381 lắm.hy vọng tivi của bác không chết 9381
    Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
    Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

• tình hình là em vẫn phải nhờ các bác giúp đỡ con samsung model: cw5035z (20inh đời cổ) hôm trước chết nguồn, làm mãi mới xong. chập cả cao áp. đã thay cao áp. bây giờ lại bị co hình. em nó chạy ic mành ka2131 (đã thay thử nhưng không thay đổi vấn đề) mong các bác phán giúp em xem hướng giải quyết ra sao?

Comment

• pan s sam sung slim chân chéo 12025 mất dao động ngang , xin các bác trợ giúp

Comment

• cần giúp tcl tda 11135 chạy cúp

Comment

• ban thay thu tu chan cso thu chuc ban thanh cong

Comment

• Nguyên văn bởi nguyentin123 Xem bài viết
              ban thay thu tu chan cso thu chuc ban thanh cong
              Bạn(nguyentin123) trả lời bấm vào: Reply With Quote để kèm trích dẫn,ae đọc sê biết bạn đang nói với ai,chúc bạn tham gia diễn đàn vui vẻ.

Comment

• bạn mở service tìm mục scart chuyển từ 1 về 0 sau đó nhớ lại rồi thóat ra là ok
                Nguyên văn bởi linhdb Xem bài viết
                cá anh em ơib tôi có LG thay tổng 9381 mọi hiển thị rất tố nhưng không hiện hình khi căm vidio chỉ thấy hiên chứ trên góc màn hình L+R thôi không có tiếng ,không biết làm cách nào các AE giúp tôi với (chờ các anh em)
                sdt: 0915971262
                email:
                đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

• Tivi sam sung slim 32 in cần giúp

chào các anh trên diên đần anh nào có sơ đồ tivi sam sung ws32z30he thì cho em xin máy bị bệnh bấm nguồn lên thì ngang chạy vài giây rồi tắt em nghi mạch bảo vệ tắt nhưng o biết nó bảo vệ theo dạng nào củng đả thay thử ic vet nhưng nó vủ như cẩn bộ nguồn thì chuẩn
                  Last edited by lequytrang; 15-09-2013, 23:25.

Comment

• mình mới vừa nhận một tivi samsung LA 32B450C4 , mở máy có tiếng nhưng không có hình (lúc nầy soi đèn pin vào có thấy hình mờ mờ) , nhưng bấm tắt ,rồi mở nhiều lần thì máy sẽ hát tốt và hát hoài không sao. nhưng để qua đêm thì lại bị, mình đã hàn lại hết các chân trên bo cao áp mà dẫn không hết . mong AE tư vấn giúp dùm thật tình cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                      mình mới vừa nhận một tivi samsung LA 32B450C4 , mở máy có tiếng nhưng không có hình (lúc nầy soi đèn pin vào có thấy hình mờ mờ) , nhưng bấm tắt ,rồi mở nhiều lần thì máy sẽ hát tốt và hát hoài không sao. nhưng để qua đêm thì lại bị, mình đã hàn lại hết các chân trên bo cao áp mà dẫn không hết . mong AE tư vấn giúp dùm thật tình cám ơn
                      bac do lai cuon cao xem có cham kg
                      ĐIỆN TỬ THƯƠNG(THUONG BACLIEU) DI ĐỘNG:0918.777.567

Comment

• Nguyên văn bởi thuongbl Xem bài viết
                        bac do lai cuon cao xem có cham kg
                        cám ơn bác đã vào giúp đở , nhưng kiểm tra thì không phát hiện được gì ,có điều là bấm công tắc ,tắt mở 4 hoặc 5 lần là máy chạy tốt mong AE giúp đở cám ơn nhiều

Comment

• mình gửi bạn đoạn nhật kí này Hom nay ngay 12/11 nam 2012 minh cung da lam xong 1 ca may nay.em no dut cau tri do khong thay chap o dau ca.nguon 300 von van on mach bu ap van on khong chet ic nguon va mofet nao.nhung nguon 5,3 von nhap nhay do chi duoc 4 von.den 4 gio sang moi tim thay diot DM802 chap.thay con khac ok.nhung chi co tieng khong co hinh minh thao duoc con tro 22k lap chong len con tu CB803 em ay co anh sang luon .
                          ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• mình có nhận tivi samsung 21in chạy LA78045, thường thì nó chạy nguồn 16.5V+ và 16.5V-, nhưng giờ nó tăng lên 25V+ và 27V- vậy phải làm sao ? hiện tại điện nguồn cao như vậy thì nó vẫn chạy bình thường nhưng đc một lúc là nó nóng dữ lắm...

Comment

• Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
                              Mình gặp pan nguồn Samsung model CS-20H4S. Diode nguồn 125v bị nối tắt. Thay diode khác, nguồn đủ, chạy tốt. Vài ngày sau lại pan như cũ.
                              Lần này, thay diode xịn, kiểm tra hết mạch, các nguồn out, dò sai, lấy mẫu...đều tốt. Nhưng dùng tay kiểm tra diode thì nóng hơn bình thường. Hiện giờ TV vẫn chạy bình thường, nhưng không biết nó "die" lúc nào. Ai có kinh nghiệm pan này, xin góp ý cho mình. Bye !
                              chú ý đến tụ chống sung nhọn đấu song song với nó
                              Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                              Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                                tôi đã gặp pan của tv sam sung CS3366Z bị hư ic nguồn SMR 40.000.thay ic loại tốt''thị trường miền nam gọi là ic xanh''sau 2 ngày lại hư tiếp.thay tới con thứ 3 cũng chỉ được 2-3 ngày lại hư tiếp...?loại trừ nguyên nhân mua phải ic kém chất lượng vì có con lấy từ máy đang chạy tốt.mình đã kiểm tra rất kỹ các linh kiện của phần nguồn thay mới tụ 47/50v...mà giá ic SMR40000 rất đắt 85k một con....tham khảo ý kiến của bạn làm ở bảo hành sam sung cuối cùng mình phải thay bằng board autovol.anh em nào đã có kinh nghiệm về pan này xin chĩ giáo.cam ơn nhiều.
                                bạn thay cả con gốm chưa?
                                Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                                Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X