Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
    search hoai o tháy....ae giup .cho mình xin cai fw samsung CS21A530FL...(TDA12135 IC dán .IC nguon str6753..ver 78045 )....dòng slim
    Gửi bác fw của ae d đ nè:
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
      Gửi bác fw của ae d đ nè:
      cam ơn pac.minh thư phát roiif báo lai........ok pac.
      thử rồi file tót...thank
      Last edited by nhatanh683; 21-10-2013, 12:11.

Comment

• cam on ban anbaolinh

Comment

• Sam sung CS21M16MG tình trạng hỏng dọc đã xử lý xong. khi cho máy chạy có tình trạng hình chuẩn co sang phải khoảng 6cm trong 6cm đó có hình nhưng bị nhòe . toàn màn hình có hiện tượng ảnh phản xạ từ phần thừa của hình bên phải sang. em đã vào service chỉnh nhưng khi hình chạy về phía trái thì bên phải bị thiếu hình khoảng 6cm .các anh có cách nào giúp em với!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
          DD:0982 470 874
          Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
            Sam sung CS21M16MG tình trạng hỏng dọc đã xử lý xong. khi cho máy chạy có tình trạng hình chuẩn co sang phải khoảng 6cm trong 6cm đó có hình nhưng bị nhòe . toàn màn hình có hiện tượng ảnh phản xạ từ phần thừa của hình bên phải sang. em đã vào service chỉnh nhưng khi hình chạy về phía trái thì bên phải bị thiếu hình khoảng 6cm .các anh có cách nào giúp em với!
            ban xem cso co tu bi noi tiep đien tro ko, neu co ban thay tu,đt đo xem sao .chuc ban thanh cong

Comment

• chào các a ?
              e có cái cao áp HITACHI số BW02522 có vòng chân như sau

1-16v, 2-11v ,3-GND ,4-ABL ,5-HT ,6-190V ,7-45V ,8và9 B+ ,10-
              Hout

có a nào biết dùng cao áp nào để lai cấy tương đương bảo dùm e với , loại cao áp này mua mới 120k nhưng rất nhanh cháy e thay mới vài lần rồi chỉ được khoảng 2t là cháy ,hoac thung day , nâu lắm may ra thì đuợc trên 1 năm là lại chết chập , tốn kém lại hiếm có để mua

xin đa tạ các a trước ạ
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Sam sung CS21M16MG tình trạng hỏng dọc đã xử lý xong. khi cho máy chạy có tình trạng hình chuẩn co sang phải khoảng 6cm trong 6cm đó có hình nhưng bị nhòe . toàn màn hình có hiện tượng ảnh phản xạ từ phần thừa của hình bên phải sang. em đã vào service chỉnh nhưng khi hình chạy về phía trái thì bên phải bị thiếu hình khoảng 6cm .các anh có cách nào giúp em với!
                bạn xem tụ bi c sò 681/2kv

Comment

• Nguyên văn bởi anbaolinh09 Xem bài viết
                  em có ss21m16 chay tông 9361 cao áp chạy bình thương chỉ có tiếng ko co hình em kiểm tra abl rồi em ko bít điện áp chân abl tại ic tông khi bình thuơng là bao nhiêu của em khi dang hỏng điện áp là 4,5v mọi nguòi cho ý kiến giúp em
                  samsum bóng yếu cũng sinh ra hiện tượng đó bác à

Comment

• samsung 21m16 đen yếu 1 tia cung ko lên đâu .nêu có mây làm đen kiễm tra biêt ngây.bạn thử chinh g2 cho lộ hồi rồi xuông dai lần coi có nhá hinh ko

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
                      samsung 21m16 đen yếu 1 tia cung ko lên đâu .nêu có mây làm đen kiễm tra biêt ngây.bạn thử chinh g2 cho lộ hồi rồi xuông dai lần coi có nhá hinh ko
                      Cái này như bị dọc anh ạ! nhưng em kiểm tra mà không phát hiện được! mành ngang thì đủ nhưng dọc thì bị . Em chỉnh G2 lên thì sáng toàn màn hình và có tia quét ngược. nhưng không có hình!

Comment

• Nguyên văn bởi truonganpq Xem bài viết
                        bạn xem tụ bi c sò 681/2kv
                        tụ này em đã thay rồi ngưng vẫn không được.

Comment

• avtrach nói tôi ko hiểu VÌ tôi là người miên tây và chưa hiêu hêt danh từ ae dùng. bạn nói tình trạng hõng dọc đã sử lý song .minh thừơng gập thiếu ngang 5-6 p ,thường đức R...vào tụ 681/2k c sò vào ic tổng .còn điện ap abl ở ic tông thì ko tới 4v5 đâu .khỏan 1-2v thôi. R R chuc bạn thanh công

Comment

Cái này như bị dọc anh ạ! nhưng em kiểm tra mà không phát hiện được! mành ngang thì đủ nhưng dọc thì bị . Em chỉnh G2 lên thì sáng toàn màn hình và có tia quét ngược. nhưng không có hình!
                            Bạn chỉnh g2 cao lên quá nên đèn bảo hòa lộ đường hồi, đừng làm dọc( mành, ver) nữa, thử qua đèn khác biết liền. Phục các bạn thức khuya ghê.
                            THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

• ss chạy 9381/9361 rất kén đèn bạn thử qua đèn khác xem nếu được thì mở servic ngắt akb là ok

Comment

• bác anhtuấn vtv3 bác thử 154-177b em làm rồi cũng tạm được

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X