Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
    Em có con samsung 21K10 chạy tổng 9594 bị hỏng chuyển mạch 2246D, em lấy thử một con 2246 của máy khác bỏ vào chạy video hình ảnh đẹp, nhưng vì em kiếm không có 2246 em đã thử câu chân 4066 và 4053 vào xem thì đều thấy hình rất mờ, vậy ae cho em hỏi lấy IC chuyển mạch nào câu chân vào có thể tương đương 2246 được ạ.
    theo mình thì dó là con chuyển mạch có 3 cổng váo cho đường hình trong đó có thêm 1 tầngkhuyeechs đại cho nên khi mình độ con 4053/4066 thì phải + thêm 1 mạchkhuyeechs đại rời bên ngoài nữa

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
      theo mình thì dó là con chuyển mạch có 3 cổng váo cho đường hình trong đó có thêm 1 tầngkhuyeechs đại cho nên khi mình độ con 4053/4066 thì phải + thêm 1 mạchkhuyeechs đại rời bên ngoài nữa
      Cảm ơn bác nhiều bác có thể giúp cho sơ đồ 1 mạch khuyếch đại đơn giản được không ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
        2con tụ 100/50v em thay rồi mà vẫn vậy bác ah ko biết còn chỗ nào nữa đây . Em thay thử con 5522xem thế nào báo các bác sau nhé thank
        bac đo tai con tu 100uf|35v que đo đe tai 2chan tu nha. nêu nguôn cao nhơn 30v thi bac ha nguôn +16v _16v xuông. bang canh tang 2 con trơ lây nguôn tu chan fbt ra, nêu như không cao hơn 30v thi kiêm tra đương xuât tư ic manh tơi lai tia co mây con tu bi xuong mass thay hêt may em đo đi. thay ic manh bang con an5522 luôn sem sao

Comment

• phân mành tivi thực chất là một mạch khuyếch đại công suât bình thường do đó nóng cs ngoại trừ do bản thân ic cs còn do; (1) Quá tải dầu ra (2) điện áp nuôi cao (gần bằng áp thiết kế)(3) áp đầu vào dao động cao.dòng tivi slim của ss thiết kế nguồn nuôi cao hơn các dòng máy khác nên bình thường cs mành đã rât nóng.nguồn nuôi cs mành thường thì chỉ khoảng 24v_28v là chạy ổn nhât do đó tôi tư vấn cách làm thực tế mà tôi đã sử lý còn tôi khẳng định rằng sửa phần mành tivi không cần đén sơ đồ.

Comment

• Uh tÔi tan thanh y kiÊn cua bac

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
              bac đo tai con tu 100uf|35v que đo đe tai 2chan tu nha. nêu nguôn cao nhơn 30v thi bac ha nguôn +16v _16v xuông. bang canh tang 2 con trơ lây nguôn tu chan fbt ra, nêu như không cao hơn 30v thi kiêm tra đương xuât tư ic manh tơi lai tia co mây con tu bi xuong mass thay hêt may em đo đi. thay ic manh bang con an5522 luôn sem sao
              bác minhphun83
              Muốn thành công phải trải qua thất bại
              Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Bác minhphung83 kg biết bác lên bằng điện thoại hay lý do gì? theo em thì trình độ tay nghề, va chạm nghề nghiệp của bác rất cao, bác cũng giúp đở ae rất nhiều...những bài viết của bác rất hay nhưng sao bác viết kg có dấu vậy bác? e đọc bài của bác dịch mỏi cả cổ. bác nên viết bài có dấu cho ae đọc dể hiểu bác à. e chỉ góp ý như thế có gì kg phải mong bác & ae bỏ qua cho. thank all

Comment

• noi thât long la tôi lên bang may vi tinh. nhưng khô nôi la không biêt viêt co dâu, đang cô gang hoc hehe, mây bac thong cam đưng tây chay nhe

Comment

noi thât long la tôi lên bang may vi tinh. nhưng khô nôi la không biêt viêt co dâu, đang cô gang hoc hehe, mây bac thong cam đưng tây chay nhe
                    thì ra vậy. cứ từ từ bác ơi, lúc đầu bở ngở mà. rồi bác củng sẽ thành cao thủ thôi. chúc bác & ae dđ luôn luôn mạnh khỏe

Comment

• Sam sumg cs21-k10mg. NguỒn 5q12656/tỔn tda9594/mÀng la78045.
                      MÁy cÓ Âm thanh ko cÓ Ánh sÁng . Kt nguỒn b+ 130v/ b+8v b+3v3/ b+ 5v ĐiỀu bÌnh thƯỜng . NguỒn 5v/3v3/ 8v. CĂp2 cho ic tỔng ĐiỀu ĐỦ mÀ Đo nguỒn cao Áp ra ko cÓ . Qua kt thẤy h out tai chÂn 33 ic tỔng ra cao mẤt xung ngang . NÊn cao Áp khÔng chẠy hỞ chÂn 33 Đo ko thẤy nẢy vÔn nÀo hÀng lẠi thÍ cÓ 0v8 cho nÊ c.cỦa q401 mẤt vÔn lÝ do b cao thÌ c mẤt . VẬy cÁc chÚ bÁc anh chỊ nÀo cÓ lÀm qua xin chỈ giÚp em xin mang on nhiỀu.em lam cẢ ngÀy rÙi khÔn ra bÊnh mong ĐƯƠc chỈ bẢo!!!!!!!!!

Comment

• bạn tìm xem ic tổng có chân hvcc không.kt điện áp chân này.kt luôn nguồn cấp cho tranfo driver

Comment

• bác kiềm tra nguồn 12v cap cho biến thế darve chưu. ic manh bác hàn kỷ vào. máy có tiếng là tổng đa chạy rôi

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                            Sam sumg cs21-k10mg. NguỒn 5q12656/tỔn tda9594/mÀng la78045.
                            MÁy cÓ Âm thanh ko cÓ Ánh sÁng . Kt nguỒn b+ 130v/ b+8v b+3v3/ b+ 5v ĐiỀu bÌnh thƯỜng . NguỒn 5v/3v3/ 8v. CĂp2 cho ic tỔng ĐiỀu ĐỦ mÀ Đo nguỒn cao Áp ra ko cÓ . Qua kt thẤy h out tai chÂn 33 ic tỔng ra cao mẤt xung ngang . NÊn cao Áp khÔng chẠy hỞ chÂn 33 Đo ko thẤy nẢy vÔn nÀo hÀng lẠi thÍ cÓ 0v8 cho nÊ c.cỦa q401 mẤt vÔn lÝ do b cao thÌ c mẤt . VẬy cÁc chÚ bÁc anh chỊ nÀo cÓ lÀm qua xin chỈ giÚp em xin mang on nhiỀu.em lam cẢ ngÀy rÙi khÔn ra bÊnh mong ĐƯƠc chỈ bẢo!!!!!!!!!
                            mình cũng đang ôm 2 em giống y bệnh của bác , 1 em TCL tổng 11135 và 1 em pananet tổng 11105 tất cả các nguồn cấp cho ic đều có nhưng tại chân H out volt cao cấp đến cực b của con kích sò ngang cao nên cực c bị tuột áp ,nên mát xung ngang. các bác ai đã làm qua xin chỉ giáo mang ơn rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                              mình cũng đang ôm 2 em giống y bệnh của bác , 1 em TCL tổng 11135 và 1 em pananet tổng 11105 tất cả các nguồn cấp cho ic đều có nhưng tại chân H out volt cao cấp đến cực b của con kích sò ngang cao nên cực c bị tuột áp ,nên mát xung ngang. các bác ai đã làm qua xin chỉ giáo mang ơn rất nhiều.
                              loại trừ tất cả các nguyên nhân đi bạn, thử cục fbt mới xem, pem luôn phần dao động nữa chứ.
                              Last edited by trongtin.dtl; 08-09-2014, 23:19.

Comment

• thay ic tổng thử xem các bác .em cũng vừa làm xong 1e cũng bi bệnh như trên e viết lên đây để cho ae cùng tham khảo nhé.e cũng phải đánh vật với e nó mất 1 ngày giời .thay cả cao áp r,dz.tụ.q.cũng k được'ở chế độ tắt chờ thì vẫn có điện áp bt.nhưng khi đề nguồn lên thì lại không có tí nào khi chạy nhả chan ở quận osc ra thì có điện áp nhưng khi hàn vào máy chạy thì lại không còn tí điện nào.tiếng vẫn còn chuyển kênh vẫn bt.dk bình thường thử hết tất cả vẫn không được cuối cùng e quyết định là thay ic tổng.vừa cắm ic vào cái là máy chạy ngay hình ảnh rõ nét.
                                Last edited by hongquang80; 09-09-2014, 00:42.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X