Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin sơ đồ tcl 29m62sax tổng chạy con tda 12156ps/n3/3 dao động nguồn ncp 1337p hoăc sơ đồ chân ic tổng cũng được mình tìm trên google mãi không thấy, máy bị tình trạng chết sò gang + fb đã thay mới giờ nó lại bị chạy tầm 20s là stanby ( vừa lên khung sáng thấy nhiễu) đèn đỏ chớp liên tục. tìm mãi chân protec mà không ra ai. có kinh nghiệm hướng dẫn mình pan này với chân thành cám ơn!
    sơ đồ tivi http://www.datafile.com/f/Tmprek5qVTA0/TV schematic

Comment

• [QUOTE=tiepqn1984;881764]em cung cho là như vây? hiện tượng này thay ic LQF6041TB được không ah? bác nào rà
      thay dô chỉ mất công thôi mua k hết bệnh lở điết luôn mệt lắm đó
      CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
      Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• tivi ss hay bị nguồn là chủ yếu. nên kiểm tra nguồn đầu ra thứ câp xem có cao hoặc thấp quá không .

Comment

• các bac giúp với ạ. samsung CS21A530 tổng dán tda12120 chết sò dòng -thay mới-nhấn phím nguồn thì đèn báo chỉ nhấp nháy.

Comment

• ok rồi . chết biến áp kích cấc bác ah

Comment

• Tivi samsung nhà e model LA32R81B bị nhòe màn hình khi hiển thị màu đen, khi điều chỉnh trong menu nhớ trạng thái được 1 lúc lại trở về trạng thái mặc định . Có cách j sửa các giúp với ạ

Comment

• em nhận con samsung 21m16 . máy chết sò em thay sò lại chết tiếp. em chủ quan ko đo đạc thay luôn cao áp mới loại FOK14a001, thay song thử máy đánh lửa ở lưng máy và lại chết sò. lúc này em đo đạc kiểm tra thì thấy nguồn B+ lên 145V. em kiểm tra kỹ phần hồi tiếp nhưng chưa phát hiện được gì cả. mong các bác giúp đỡ

Comment

• kiểm tra trở 121k từ b+ về chân 1 đèn tl 431

Comment

• em đã thay 1 con trở 120k mới vào rồi nhưng vẫn chưa được bác ơi

Comment

• tháo b+ ra gắn tải giả xem nguồn bt không. samsung đang ở chế độ chờ thì nguồn sẽ tăng lên khoảng 150v máy chạy mới tụt xuống. cách li b+ mà nguồn vẫn cao xem mạch hồi tiếp thôi
                      Nguyên văn bởi hero_alone2 Xem bài viết
                      em đã thay 1 con trở 120k mới vào rồi nhưng vẫn chưa được bác ơi

Comment

• tk các bác nhiều. máy chạy được rồi. à nhân tiện hỏi các bác về con lcd này cái. Click image for larger version

Name:	IMG_20140825_154240.jpg
Views:	2
Size:	19.7 KB
ID:	1397628
                        như thế này có phải là hỏng panel ko. liệu có cách khắc phục ko hay là phải thay mới.

Comment

• Chào các bác. e có con sam 17m16mg chạy tổng 9381 lúc đầu bị mất nguồn 15v. giờ thì nguồn đã ổn nhưng máy mất dao động và ko đỏ đèn báo. e đã đo các áp nguồn thì thấy vẫn ổn. các áp 8v 3,3v 5v của IC 7632 vẫn có. chân 4 của ic này e đo dc 1,6v.
                          Vậy các bác cho e hỏi là tại sao máy ko đỏ đèn trong khi các áp nguồn e nhận thấy vẫn ổn ko :H. về phần dao động thì e chỉ mới loát qua 1 số chân của IC thấy H out có 8v vì nguồn chưa ổn nên e chưa làm tiếp phần này.
                          Bác nào rành về dòng này làm ơn chỉ giáo e chút. e cũng chỉ mới tập tành làm thợ thôi :H

Comment

• hư tổng rồi bác ơi

Comment

• H out ra tỚi 8v thÌ kiẾm 9381 khÁc nhÉ . Kt nguỒn trƯỚc khi thay tỔng vÀi lỜi gÓp Ý cÙng bẠn thÂn chÀu!!!

Comment

• ((tiepqn1984)nho các bác trọ giúp em hiện tuọng này với ah! mã hiệu Samsung lcd LAD503R trường hợp này sửa chữa trên panel được không? ic giai mã và ic điều áp đều trên panel cả.em đã kiểm tra các nguồn trên panel có: 18v, 8v, 1.8, 3.3v,.IMG_20140731_080437.jpg

Ảnh gửi kèm
                                • 1.jpg (53.0 KB, 37 views))

• thay ic panen là đc,nếu bị mất các điện áp đưa ra từ ic. ic SM4109(dán 4 hàng chân gầm) ở Hải Phòng là 170k

Last edited by binh172; 30-08-2014, 16:33.

phone: 0962.04.8638
                                email:
                                Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X