Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tình hình là em củng có một cái sam sung 21a530fl bị méo gối như của bác vậy đó em làm hết cách rồi mà vẫn không được không biết có cao thủ nào giúp không nữa.hihi

Comment

• Chào các bác đúng là tội cho em . Gặp em samsung này là cái thứ 3 bệnh như nhau cả . Nó là tivi samsungslim chạy tổng dán dưới vỉ mạch. Ic mành La78045 . Máy chết ic mành thay vào chạy ngay nhưng mà nóng đóng máy chạy một lúc là đi. Kiểm tra đường áp +-16 đủ ko cao đã thay thử tụ phần mành mà vẫn vậy các bác làm rồi cứu em với em bế tắc rồi

Comment

• đo ap tại tụ 100uf/35v tai ic mành sem bao nhieu vôn, thay luôn con tu này thành 220uf/35v. nếu cao hơn 30v thi tang điện chở nguồn +16v và -16v từ fbt ra

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
          Chào các bác đúng là tội cho em . Gặp em samsung này là cái thứ 3 bệnh như nhau cả . Nó là tivi samsungslim chạy tổng dán dưới vỉ mạch. Ic mành La78045 . Máy chết ic mành thay vào chạy ngay nhưng mà nóng đóng máy chạy một lúc là đi. Kiểm tra đường áp +-16 đủ ko cao đã thay thử tụ phần mành mà vẫn vậy các bác làm rồi cứu em với em bế tắc rồi
          Thường chữa phần Mành ,,Mình toàn dùng tụ mới tinh để thay thử ,,Kiểm tra nguội D-R ..Thử cái này xem sao ..
          Attached Files
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
            đo ap tại tụ 100uf/35v tai ic mành sem bao nhieu vôn, thay luôn con tu này thành 220uf/35v. nếu cao hơn 30v thi tang điện chở nguồn +16v và -16v từ fbt ra
            Cao hơn 30v tnì tăng bi nhiu bác???
            Thật ra pan này ae nào từng làm amp audio sẽ hiểu.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
              Cao hơn 30v tnì tăng bi nhiu bác???
              Thật ra pan này ae nào từng làm amp audio sẽ hiểu.
              Rất đơn giản với con 045 này

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Cám ơn các bác cho ý kiến bây giờ máy hết chạy sau vài lần tắt mở . Nguồn vẫn đủ. 125v tháo đèn kích dòng nó có áp tới 5v ko chạy nữa lẽ nào em tổng ra đi lạnh lùng thế em đã thay thử ic nhớ chân cắm 24c16. Của nó ic dán các bác ah .đã kt sò ngang tốt. Các bác cho em ý kiến cám ơn các bác

Comment

• Các bác cho em hỏi tháo đèn kích dòng ra điện áp dao động từ ic tổng vào chân b đèn kích bao nhiêu vôn ah

Comment

Các bác cho em hỏi tháo đèn kích dòng ra điện áp dao động từ ic tổng vào chân b đèn kích bao nhiêu vôn ah
                    Tu 0,3v den 0,7v ban a.

Comment

• Nguyên văn bởi canlong Xem bài viết
                      Tu 0,3v den 0,7v ban a.
                      em đo nó lên đến 5v . Nghĩ là chết tổng rồi em đành cầm lên thành phố sửa nhưng trước khi đi em chụp lại ic và lấy tô vít đánh dấu vào. Sáng nay nhận đc điện thoại từ nơi gửi máy sửa báo chết tổng và chi phí thay là 300 ngàn ko hạ mình chấp nhận chiều vừa lấy về tháo ra kiểm tra vẫn là ic cũ chỉ hàn lại. Có lẽ là chết nhớ vì ic nhớ hôm trước mình tháo ra và thử bằng ic chân cắm ( máy này ic dán) mình hàn chéo ko thẳng nhưng giờ thẳng tắp lúc máy chưa tèo tự nhiên trôi hết kênh và mành dãn ra nhiều mất chữ VTV của đài phát dò kênh xong xem vẫn có hình tiếng đẹp nhưng dãn mành và ko nhớ đc kênh bây giờ xong rồi nhưng mất tiền mà ko biết chính xác hỏng ở đâu vả lại nếu chết nhớ thì mình cũng ko có mà thay nếu mua ic trắng tbif phải nạp nhớ mà chỗ mình sủa máy này lần trước lên nạp nhớ của máy lg họ ko nhận nạp thế là mình chịu bó tay buồn quá ae ah chỉ trách mình ko đc học tới nơi tới chốn thôi

Comment

em đo nó lên đến 5v . Nghĩ là chết tổng rồi em đành cầm lên thành phố sửa nhưng trước khi đi em chụp lại ic và lấy tô vít đánh dấu vào. Sáng nay nhận đc điện thoại từ nơi gửi máy sửa báo chết tổng và chi phí thay là 300 ngàn ko hạ mình chấp nhận chiều vừa lấy về tháo ra kiểm tra vẫn là ic cũ chỉ hàn lại. Có lẽ là chết nhớ vì ic nhớ hôm trước mình tháo ra và thử bằng ic chân cắm ( máy này ic dán) mình hàn chéo ko thẳng nhưng giờ thẳng tắp lúc máy chưa tèo tự nhiên trôi hết kênh và mành dãn ra nhiều mất chữ VTV của đài phát dò kênh xong xem vẫn có hình tiếng đẹp nhưng dãn mành và ko nhớ đc kênh bây giờ xong rồi nhưng mất tiền mà ko biết chính xác hỏng ở đâu vả lại nếu chết nhớ thì mình cũng ko có mà thay nếu mua ic trắng tbif phải nạp nhớ mà chỗ mình sủa máy này lần trước lên nạp nhớ của máy lg họ ko nhận nạp thế là mình chịu bó tay buồn quá ae ah chỉ trách mình ko đc học tới nơi tới chốn thôi
                        Các Cụ ngày xưa đã nói rồi ,,Nhất sinh nghệ -Nhất thân vinh ..Thế thì Bạn phải đầu tư Học cho ngon lành thì khi Hành nghề không bị Chặt Bịp ..Như Mình đây học có lớp 7 thời Bao cấp Bạn có tin không ? Trước kia đi học nghề khổ lắm ,,Không được như bây giờ ...Bạn chịu khó đầu tư mua bộ nạp khoảng 300k thôi ...

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                          Các Cụ ngày xưa đã nói rồi ,,Nhất sinh nghệ -Nhất thân vinh ..Thế thì Bạn phải đầu tư Học cho ngon lành thì khi Hành nghề không bị Chặt Bịp ..Như Mình đây học có lớp 7 thời Bao cấp Bạn có tin không ? Trước kia đi học nghề khổ lắm ,,Không được như bây giờ ...Bạn chịu khó đầu tư mua bộ nạp khoảng 300k thôi ...
                          cám ơn bạn có lẽ mình cũng trang lứa với bạn .mình sẽ đầu tư thời gian học nữa bộ nạp đó bạn cho mình tên bộ nạp đó nhé và cách nạp thì tốt . Từ ngày tham gia diễn đàn mình đã học hỏi đc rất nhiều vô cùng cám ơn mọi người. Thân!

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                            bài này nge quen thế chú còi

Comment

cám ơn bạn có lẽ mình cũng trang lứa với bạn .mình sẽ đầu tư thời gian học nữa bộ nạp đó bạn cho mình tên bộ nạp đó nhé và cách nạp thì tốt . Từ ngày tham gia diễn đàn mình đã học hỏi đc rất nhiều vô cùng cám ơn mọi người. Thân!
                              Mình sinh năm 1974 thôi ,,Chữ ký cụ thể ở dưới ,,Còn Mạch nạp thì Dễ ẹc ,Bạn gửi bài mới viết là cần mua Mạch nạp .Tùy theo Bạn ở đâu ,,Nam Việt Nam-Bắc Việt Nam-Miền Trung Việt Nam ...Là xẽ có người Bán ,,Khi mua rồi xẽ có Đĩa hướng dẫn dễ ẹc và một số fine Mẫu ....Nói trung là Đơn giản thôi mà ..Ngày xưa Mình cũng bị .,.,.Biết giá Mạch nạp Minh Tân MINI rồi vẫn phải mất 900k ...

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                bài này nge quen thế chú còi
                                Em chịu không nhận được ra Bác Ánh ui ...Hi hi hi

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X