Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp với các a ơi!

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
      AE chỉ dùm Sam sung CS21A 530FL chạy tổng TDA12135H/n2 nhớ 24c16 vỉet LA78045. tình hình là:Cấm điện vào có dao động rồi ngắt ,nguồn tuột lên xuống. em đã chép nhớ rồi và thay thử dọc luôn cũng không được. Mong các ae chỉ dùm em, em cám ơn nhiều lắm.Co khi nào tông ra đi kg các ae?Cao áp em cũng thay thử rồi. Hở chân B của Tranistor driver ra osc từ ic củng nhịp lên xuống từ 0,4-0,8 v.Nguôn thì ổn định 120v, các nguồn khác tốt. mong ae chỉ dùm.........
      Nhả Q H-DRIVER ra các mắt nguồn nhỏ có nhịp không Bác ?....
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
        Nhả Q H-DRIVER ra các mắt nguồn nhỏ có nhịp không Bác ?....
        Nhả Q H driver ra các nguồn khác đều ổn định cả a Thuần à. chân Hout từ IC tổng ra vẩn nhịp. a giúp e với!!!

Comment

Nhả Q H driver ra các nguồn khác đều ổn định cả a Thuần à. chân dao động từ IC tổng ra vẩn nhịp. a giúp e với!!!
          bác thử tải gỉ xem nguồn có sụt ko nếu sụt xem lại so áp ,ko sụt thì bác xem đã có xung tại B đèn công suất dòng chưa nếu chưa có xung thì xen dao động từ tổng và phần biến thế kích đèn kích đã có 12v tại c chưa? vì dòng này có xung >cao áp làm việc>có 16v>bù 16v>cđèn kích, thì máy mới làm việc vì lý do nào đó mâqst nguồn 16v tử cao áp thì xung dòng sẽ lúc có lúc mất

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
            bác thử tải gỉ xem nguồn có sụt ko nếu sụt xem lại so áp ,ko sụt thì bác xem đã có xung tại B đèn công suất dòng chưa nếu chưa có xung thì xen dao động từ tổng và phần biến thế kích đèn kích đã có 12v tại c chưa? vì dòng này có xung >cao áp làm việc>có 16v>bù 16v>cđèn kích, thì máy mới làm việc vì lý do nào đó mâqst nguồn 16v tử cao áp thì xung dòng sẽ lúc có lúc mất
            Đường 12v cấp cho Hdriver thì có nhưng khi có dao động thì tuột và cư lên xuông. máy vừa chạy rôi ngắt lên tục, khi vừa chạy thì đo nguồn -+ 16v có đủ a ạ.

Comment

Đường 12v cấp cho Hdriver thì có nhưng khi có dao động thì tuột và cư lên xuông. máy vừa chạy rôi ngắt lên tục, khi vừa chạy thì đo nguồn -+ 16v có đủ a ạ.
              bác xem chân ABL xem khi có cao áp có âm quá ko /cô lạp chân 43 xuống mát xem

Comment

bác xem chân ABL xem khi có cao áp có âm quá ko /cô lạp chân 43 xuống mát xem
                Cam ơn a nhiều lắ để em thử rồi báo lại sau...

Comment

Cam ơn a nhiều lắ để em thử rồi báo lại sau...
                  Có cách nào nữa kg các a. em có KT thấy Q206 từ đường ABL về pin 55 IC tổng bị chập nhưng thay con khác vào vẫn i như củ.

Comment

Có cách nào nữa kg các a. em có KT thấy Q206 từ đường ABL về pin 55 IC tổng bị chập nhưng thay con khác vào vẫn i như củ.
                    nếu q206đường abl mà chập thì nguyên nhân abl hở mát hoặc cao áp đánh theo đường này đi tổng rồi thôi chỉ còn cách tes ic tổng thôi

Comment

nếu q206đường abl mà chập t//hì nguyên nhân abl hở mát hoặc cao áp đánh theo đường này đi tổng rồi thôi chỉ còn cách tes ic tổng thôi
                      Cảm ơn anh và tất cả các ae trên dd đã nhiệt tình giúp .em xin tran trọng cam ơn nhiều lắm lắm..... .

Comment

• samsung-cs-20h4s

các bác ơi cho em hỏi vài vấn đề về con samsung-cs-20h4s em nó bệnh thế này cuộn lái tia..ngang thì đủ..dọc thì trên rộng dưới hẹp logo to đùng dưới thì hẹp lại.cuộn lái tia em đã kiểm tra kĩ em có 2 cuốn lại tỉa giống nhau những cuốn nào đưa vào cũng thế.nguồn 16.5 õk ic mành 7840 em cũng đã thay thử vẫn thế ae nào gặp pan này xin giúp em cảm ơn

Comment

• các anh ơi! giúp em cách mở se vịt kon ti vi samsung slim model: CS-29Z50ML, nó bị méo gối sau khi em thay cao áp.em cám ơn nhiều!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                          DD:0982 470 874
                          Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                            các anh ơi! giúp em cách mở se vịt kon ti vi samsung slim model: CS-29Z50ML, nó bị méo gối sau khi em thay cao áp.em cám ơn nhiều!
                            bồ thay c/a zin ko hay <lai>
                            kt kĩ lk phần méo gối đi......
                            service = inpo-menu mut
                            Đỗ Ngọc Hiếu
                            Từ Sơn, Bắc Ninh
                            Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                              bồ thay c/a zin ko hay <lai>
                              kt kĩ lk phần méo gối đi......
                              service = inpo-menu mut
                              em thay kon cap áp mới . ko phải zin. phần méo em kiểm tra không thấy gì. sam sung này sao sò nóng quá ,cao áp thì âm ấm. em nghi cao áp mới xung không tốt em lại mua thêm 1 em nữa lắp vào vẫn i chang vậy. em tay còn non nên nghe mấy anh chỉ cách vào sevit em vào được rồi nhưng bấm các nút để chỉnh sevit ko đc nó chỉ vào bang menu1 ấn phím ok nó qua menu2 chứ không chính lên xuống các chế độ và điều chỉnh được. con này méo gối kỳ lắm. chỉ 1 đường cong nhỏ 1cm ăn khuyết vào 1/2 phía phải phần trên màn hình. kon này vào sevit pwoff , vol-, info, menu, pwon

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                              DD:0982 470 874
                              Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                                em thay kon cap áp mới . ko phải zin. phần méo em kiểm tra không thấy gì. sam sung này sao sò nóng quá ,cao áp thì âm ấm. em nghi cao áp mới xung không tốt em lại mua thêm 1 em nữa lắp vào vẫn i chang vậy. em tay còn non nên nghe mấy anh chỉ cách vào sevit em vào được rồi nhưng bấm các nút để chỉnh sevit ko đc nó chỉ vào bang menu1 ấn phím ok nó qua menu2 chứ không chính lên xuống các chế độ và điều chỉnh được. con này méo gối kỳ lắm. chỉ 1 đường cong nhỏ 1cm ăn khuyết vào 1/2 phía phải phần trên màn hình. kon này vào sevit pwoff , vol-, info, menu, pwon
                                Các C thoát mass cho lái bạn lên thay thử,SS hay bị D nhụt(thay thử xem còn nóng sò nữa ko),sò thì lên thay sò vi tính cho chắc ăn.Nếu tất cả ok mà vẫn méo thì nhiều khả năng do c/a mới non....sử lí....
                                Đỗ Ngọc Hiếu
                                Từ Sơn, Bắc Ninh
                                Điện thoai; 0989 800

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X